Hạng D
28/9/13
1.139
22.969
113
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )
Thanks
Thanks bạn nhé, mình đang đi xe màu xanh cốm vậy có cách gì khắc phục k bạn

hihi! bác đi chiếc Siêu xe Lamborghini Murcielago LP640 màu xanh cốm, biển số tứ quý 8 biển số Đà Nẵng ! e hỏng dám phát biểu!

Hạng D
28/9/13
1.139
22.969
113
Mợ sinh 1984, Giáp Tý, có Ngũ hành năm sinh là Hải Trung Kim, nhưng Mệnh Cung của Nữ Cung CẤN, hành THỔ, hướng Đông Bắc, quái số 8, sao Bát Bạch.

Hợp màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ)

Hop màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp.

Hop màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Kỵ: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
2 vợ chồng em đều sinh 84, mạng Kim thì mua xe màu xanh nước biển có hợp không ạ? Con trai em sinh 2012 mạng Thủy, các bác tư vấn em với.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.969
113
Nữ 1984 bác xem bài trên nhe!

Nam thì Cung Sinh & Cung Mạng đều là Kim

Người sinh 1984, Giáp Tý, có Ngũ hành năm sinh là Hải Trung Kim, nhưng Mệnh Cung của Nam Cung ĐOÀI, hành KIM, hướng Tây, quái số 7, sao Thất Xích,

Hợp màu Vàng, Nâu để được Tương Sinh (THỔ sinh KIM)

Hop màu Trắng, Xám, Ghi để được Tương Hợp

Hop màu Xanh lá cây để được Tương khắc (Kim khắc được Mộc)

Kỵ: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị khắc (Hoả khắc Kim)

Không nên dùng: màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (KIM sinh THUỶ)

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Nữ 1984 bác xem bài trên nhe!

Nam thì Cung Sinh & Cung Mạng đều là Kim

Người sinh 1984, Giáp Tý, có Ngũ hành năm sinh là Hải Trung Kim, nhưng Mệnh Cung của Nam Cung ĐOÀI, hành KIM, hướng Tây, quái số 7, sao Thất Xích,

Hợp màu Vàng, Nâu để được Tương Sinh (THỔ sinh KIM)

Hop màu Trắng, Xám, Ghi để được Tương Hợp

Hop màu Xanh lá cây để được Tương khắc (Kim khắc được Mộc)

Kỵ: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị khắc (Hoả khắc Kim)

Không nên dùng: màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (KIM sinh THUỶ)

nếu mua xe màu xanh dương thì vợ em nên đứng tên hả bác?

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Các bác cho hỏi nam giới sinh 1980 canh thân thì màu xe gì là hợp hoặc ít nhất là không kỵ. Màu xám hoặc nâu, đồng có kỵ không bác ?Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: