Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Chị ơi cho em hỏi em sinh năm 1990 thì nên mua xe màu gì không ạ. Em đọc thì em thuộc mạng Lộ Bành Thổ, hợp với màu vàng, đỏ, nâu. Tuy nhiên em lại thích màu bạc, trắng đen. Chị cho em lời khuyên ạ

Nếu như vậy thì em nên mua màu đen vì thổ khắc thuỷ (khắc xuất) nên không vấn đề gì, cũng có 1 số nguời cho rằng mạng chủ xe khắc màu xe thì cái xe hay gặp trục trặc, hư hỏng (chưa kiểm chứng).

Còn màu trắng, bạc (mệnh kim), thổ sinh kim (sinh xuất: mình bị hại) không tốt mấy.

Nhưng dù sao thì mua xe quan trọng vẫn là để phục vụ cho mình, cho sở thích của mình, những cái này chỉ để tham khảo. Chúc em rước đc em vợ 2 như ý :D

Tập Lái
25/9/15
2
2
3
33
Nếu như vậy thì em nên mua màu đen vì thổ khắc thuỷ (khắc xuất) nên không vấn đề gì, cũng có 1 số nguời cho rằng mạng chủ xe khắc màu xe thì cái xe hay gặp trục trặc, hư hỏng (chưa kiểm chứng).

Còn màu trắng, bạc (mệnh kim), thổ sinh kim (sinh xuất: mình bị hại) không tốt mấy.

Nhưng dù sao thì mua xe quan trọng vẫn là để phục vụ cho mình, cho sở thích của mình, những cái này chỉ để tham khảo. Chúc em rước đc em vợ 2 như ý :D
Em tính mua con airblade đen xám lông chuột đi. thấy các anh chị ở đây nói cũng phân vân. Mà em cũng trẻ, airblade này là vợ cả ạ :D

• Like
Reactions: banana18nt
Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Em tính mua con airblade đen xám lông chuột đi. thấy các anh chị ở đây nói cũng phân vân. Mà em cũng trẻ, airblade này là vợ cả ạ :D
Ah thế thì càng đơn giản, em mua màu xám lông chuột với tem đỏ là giải quyết hết mọi chuyện :))

Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Em đọc mà thấy khó hiểu quá.

Em mệnh Thổ (Hợp màu đỏ) nhứng nếu mua xe màu Trắng có sao không các bác.
Cũng không quá xấu đâu bác ah. Nếu không phải là xe làm ăn, kiếm tiền thì không sao đâu.
Thổ sinh kim (màu trắng) => Sinh xuất: Hành mình làm lợi cho hành khác.

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Cũng không quá xấu đâu bác ah. Nếu không phải là xe làm ăn, kiếm tiền thì không sao đâu.
Thổ sinh kim (màu trắng) => Sinh xuất: Hành mình làm lợi cho hành khác.
Em nghĩ mệnh thổ hợp màu trắng phải ko bác?

Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Em nghĩ mệnh thổ hợp màu trắng phải ko bác?
Vòng tương sinh chỉ đi theo chiều kim đồng hồ, không có chiều ngược lại nha bác.
Thổ sinh kim: nên mạng kim sẽ được thổ support, ngược lại thì thổ không nhận được gì từ kim (ko lợi mà cũng ko hại).

bác xem lại trang 1 bài thứ 2 có nói khá rõ về cái này.