Hạng B2
1/12/14
216
100
43
37
Tôi mới lấy côn M3AN 1.5 sedan, nhìn chung đúng với chất lượng Anh Hải lắp rắp không thể so với Thái được. Xe khi nổ máy lên thì tiếng máy hơi gầm rú chỉ khi nào chuyển sang số R hoặc D thì tiếng máy mới êm được. Tiếng động cơ khi nổ máy vọng vào buồng lái nếu so sánh với xe nhập thì cách âm của xe quá tệ nếu rước em này về nên đi làm cách âm thêm cho xe. Về vỏ xe quá mỏng nói đùa giống như anh Hải liên danh với Tôn Hoa sen để làm vỏ thì phải chỉ cần dùng ngón tay ấn nhẹ vỏ xe đã lõm vào trong (nhả ra thì đàn hồi lại như nhựa dẻo ý). vỏ xe còn yếu hơn phần nhựa của xe nhập. Còn sơn của xe quá tệ luôn chỉ cần chà cái nhẹ là có vết xước liền. Hỏi thằng kỹ thuật của Thaco nó nói anh thông cảm xe Việt mình lắp đến Camry cũng thế nói gì xe này.
Nói chung nếu có điều kiện bạn nên mua xe nhập, chị tôi mua xe i20 nhập của Hàn mà tiếng máy êm hơn M3AN của Thaco, vỏ xe cứng hơn, sơn xe khó xước hơn.
Sau này đổi xe chắc tôi không mua xe do Việt nam mình lắp rắp nữa, vì lần đầu mua xe nên chưa có kinh nghiệm mà phải ôm hận.
Thời điểm này e nó đang hot. Bán lại đi bác.

Hạng D
18/3/15
2.040
759
113
36
Đúng là để qua đêm là tiếng máy sẽ gầm rú khi khởi động nhưng ở đây ý tôi đang nói là tôi không hiểu xe i20 nhập cũng để qua đêm như vậy sao lại không có hiện tượng như vậy. Còn chuyện 30s thì có khi tôi để gần 1 phút mới chuyển số mà máy vẫn gầm rú chắc ít hôm nữa đưa đến hãng xem sao.
Còn về độ ồn, vỏ xe và sơn xe kém là không hề tào lao đó là sự thật
bác dìm em nó ghê quá

Tập Lái
3/6/14
32
5
8
33
em cũng đang nghía con này, thấy mấy bác nói vậy chắc ra xúc nhanh kẻo muộn.

Tập Lái
6/6/14
45
13
8
54
Tôi mới lấy côn M3AN 1.5 sedan, nhìn chung đúng với chất lượng Anh Hải lắp rắp không thể so với Thái được. Xe khi nổ máy lên thì tiếng máy hơi gầm rú chỉ khi nào chuyển sang số R hoặc D thì tiếng máy mới êm được. Tiếng động cơ khi nổ máy vọng vào buồng lái nếu so sánh với xe nhập thì cách âm của xe quá tệ nếu rước em này về nên đi làm cách âm thêm cho xe. Về vỏ xe quá mỏng nói đùa giống như anh Hải liên danh với Tôn Hoa sen để làm vỏ thì phải chỉ cần dùng ngón tay ấn nhẹ vỏ xe đã lõm vào trong (nhả ra thì đàn hồi lại như nhựa dẻo ý). vỏ xe còn yếu hơn phần nhựa của xe nhập. Còn sơn của xe quá tệ luôn chỉ cần chà cái nhẹ là có vết xước liền. Hỏi thằng kỹ thuật của Thaco nó nói anh thông cảm xe Việt mình lắp đến Camry cũng thế nói gì xe này.
Nói chung nếu có điều kiện bạn nên mua xe nhập, chị tôi mua xe i20 nhập của Hàn mà tiếng máy êm hơn M3AN của Thaco, vỏ xe cứng hơn, sơn xe khó xước hơn.
Sau này đổi xe chắc tôi không mua xe do Việt nam mình lắp rắp nữa, vì lần đầu mua xe nên chưa có kinh nghiệm mà phải ôm hận.
Bác căng thẳng quá, em cũng đang đi con này, tầm hơn 2 tháng nay vẫn đâu thấy như bác nói.

Tập Lái
2/6/15
8
9
3
Bác căng thẳng quá, em cũng đang đi con này, tầm hơn 2 tháng nay vẫn đâu thấy như bác nói.
Đúng là con này ít điểm để chê từ máy, khung gầm đến thiết kế, chỉ có vỏ và phần nhựa quá mỏng, phần nhựa nội thất cũng cảm thất ọp ẹp thế nào ấy. Còn phần sơn có lẽ xe tôi màu đen nên rất dễ bị các vết xước nhỏ mà nhìn gần mới thấy. Nhưng mấy con toy ở cty tôi cũng màu đen nhưng không thấy hiện tượng dễ bị các vết xước nhỏ như vậy.

L_P
Hạng B2
30/12/13
165
109
43
-Vỏ xe mỏng hơn xe nhập: cái này là do cảm tính thôi, không có đâu à.

-Sơn kém hơn xe nhập: Cái này là thiệt, nếu ai kỹ tính thì sẽ phát hiện. Mấy chỗ khó như nóc xe rờ vào có thể bị nhám

-Nhựa lởm: Cái này không có, nhựa Mazda mà còn chê thì mấy chiếc xe cỏ khác coi như vứt đi

Tập Lái
6/3/09
31
8
8
Sơn xe thì THACO tệ kể cả KIA. Còn phần nhựa thi good. Theo e giá đó và option như thế là ok. E thấy động cơ mazda tỷ số nén cao, không biết vậy là tốt hay xấu nữa?

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
em ko biết các bác trên nói có thật ko, nhưng riêng em cảm nhận thì M3 quá ok rồi. Bản thân là sale bên Kia nhưng do 2 showroom sát nhau nên lâu lâu cũng qua ngồi M3 dọc dọc, thích nhất cái DVD của em nó, động cơ lúc khởi động thì kêu to nhưng vài giây sau sau khi nóng máy thì êm hẵn, cái này em nhớ hình như là hệ thống nó check máy hay sao ấy ko phải bị gì đâu. :3dcuoi:

Hạng C
13/4/09
519
15.095
93
Về khoản vỏ mỏng thì đúng thật.
Nhưng khi đề máy nổ to thì xe nào chả thế, khoảng 20-30s đầu vòng tua lên khoảng 1500-2000 sau đó giảm xuống.
và bác lưu ý, anh Hải nhập cụm máy về lắp vào xe chứ không sản xuất nên khong có chuyện xe nhập máy tốt hơn xe lắp trong nước nhé, nên chắc cụ ác cảm thế nào nen nói xe ồn. Chứ tôi đi đau thấy ồn.
ngoài ra, chenh nhau hơn 10% giữa xe nhập và xe lắp trong nước thì lựa chọn xe lắp trong nước là bài toán kinh tế rất đáng can nhắc.

• Like
Reactions: nguyenhuy1990
Hạng C
13/4/09
519
15.095
93
bác cho em hỏi ngu chút, con này với Elantra thì thế nào bác nhỉ?
Thanks,
Bách
Elantra thì điêu khắc dòng chảy đã lỗi thời rồi cụ ạ. Lúc trước em cũng nghía em elantra nhưng khi ra M3an thì khong chần chừ múc luôn lô đầu tiên.