Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em đã ngồi sau ranger, chạy chưa tới 1km là bị choáng rồi, nhưng đây là thử cách đây 2 năm, còn giờ ko biết sao. Mà em nghĩ xe ranger chỉ để chở người trước và hàng thôi, còn người sau là công nhân nên tiện nghi ko tốt đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Chắc bác chịu khó test rồi có cảm nhận cá nhân và tùy nhu cầu mà chọn thôi. Em sơ lược những gì em biết để bác có thêm góc nhìn.
1. Sức mạnh động cơ: colorado hơn triton
2. Độ êm động cơ và cách âm: triton hơn (em gửi kèm hình chụp màn hình em dùng app của android test xe em triton mivec 4x4 AT); em nhớ bữa có thớt nào làm tương tự colorado và navara thì phải
3. Hộp số: colorado 6 cấp AT so với 5 của triton
4. Hệ dẫn động: triton hơn ở super select II, có chế độ awd (cái này pick up VN mình triton có)
5. Option: colorado nhỉnh hơn với một số cảnh báo, khởi động động cơ từ xa; triton thì có chìa khóa thông minh KOS
6. Ngoại thất: colorado đẹp trai hơn, cao to hơn; bù lại triton xoay trở tốt hơn
7. Nội thất: triton hơn, vô lăng colorado và isuzu dmax theo em là cực xấu
8. Ghế sau: triton ngã hơn colorado
9. Giá: triton mềm hơn
10. Mô tả triton vì em chưa trải nghiệm tiêu chí này của colorado: ghế da triton rất đẹp, máy lạnh tốt (đi full xe cũng chỉ mở đến 26 độ là mát lạnh, trong khi BT50 của ông nhạc em phải mở đến tận 22 mới tương ứng), triton có lẫy số rất tiện khi vượt xe khác, đặc biệt hệ dẫn động có chế độ AWD chạy mưa hoặc đèo dốc, cao tốc rất bám đường, rất phê.
P/S: Em đo được 51dB khi nổ máy, số N và ngồi trong cabin đóng cửa đo.
View attachment 845535
Cảm ơn bác rất rất nhiều.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Chắc bác chịu khó test rồi có cảm nhận cá nhân và tùy nhu cầu mà chọn thôi. Em sơ lược những gì em biết để bác có thêm góc nhìn.
1. Sức mạnh động cơ: colorado hơn triton
2. Độ êm động cơ và cách âm: triton hơn (em gửi kèm hình chụp màn hình em dùng app của android test xe em triton mivec 4x4 AT); em nhớ bữa có thớt nào làm tương tự colorado và navara thì phải
3. Hộp số: colorado 6 cấp AT so với 5 của triton
4. Hệ dẫn động: triton hơn ở super select II, có chế độ awd (cái này pick up VN mình triton có)
5. Option: colorado nhỉnh hơn với một số cảnh báo, khởi động động cơ từ xa; triton thì có chìa khóa thông minh KOS
6. Ngoại thất: colorado đẹp trai hơn, cao to hơn; bù lại triton xoay trở tốt hơn
7. Nội thất: triton hơn, vô lăng colorado và isuzu dmax theo em là cực xấu
8. Ghế sau: triton ngã hơn colorado
9. Giá: triton mềm hơn
10. Mô tả triton vì em chưa trải nghiệm tiêu chí này của colorado: ghế da triton rất đẹp, máy lạnh tốt (đi full xe cũng chỉ mở đến 26 độ là mát lạnh, trong khi BT50 của ông nhạc em phải mở đến tận 22 mới tương ứng), triton có lẫy số rất tiện khi vượt xe khác, đặc biệt hệ dẫn động có chế độ AWD chạy mưa hoặc đèo dốc, cao tốc rất bám đường, rất phê.
P/S: Em đo được 51dB khi nổ máy, số N và ngồi trong cabin đóng cửa đo.
View attachment 845535
Cảm ơn bác, nhờ bài viết của bác em càng quyết tâm chờ PsAN dầu!

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Kinh nghiệm cá nhân của em, khi có dịp đi theo ae trong hội pick-up qua các chuyến dã ngoại, cũng như nhà từng xử dụng BT50 và Colorado:
- Rẻ (không)đẹp và bền là Dmax, xử dụng kinh tế nhất
- Mạnh mẽ và full option chỉ có Wildtrak (chú ý điện tử nhiều quá nên khi báo lỗi hơi bị đau đầu)
- Xe gia đình tốt nhất là Navara và Triton, mạnh vừa phải, option khá đủ
- Đi cày các thể loại hợp nhất là Colorado và BT50
- Riêng Hilux thì em chỉ mới test drive thôi nên không có ý kiến
Dòng pickup thì tất cả băng ghế sau đều ngồi không thoải mái do tựa lưng đúng, tuy nhiên em ngồi đi tour ngày 500km vẫn ok (chịu khó kê thêm mấy cái gối vào lưng là ổn) - và duy nhất chỉ Navara có họng gió máy lạnh cho ghế sau.
Có lẽ bác chủ nên chạy thử tất cả dòng xe thì mới có cảm nhận đầy đủ để quyết định.
P/s nếu đã thích 2 xe trên thì bác nên lấy con dòng cao High Country hoặc 4x4AT Mivec

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/17
107
8
18
31
Dạo này mà bác nào yc tư vấn chọn xe nào là ko mong gì toại nguyện, bởi các bạn sales vào "cướp khách" ngay.

Đi mua pickup cũng bị doạ thuế tăng, bảo các bạn ấy vào nói sếp chốt giá tốt cho anh, ko được thì anh stop, còn tăng giá hử: anh ôm tiền ngó SUV, giờ SUV chẳng cao hơn pickup mấy, xếp ghế xuống chở hàng, rảnh rỗi cho thuê xe hoặc để thằng em chạy kiếm thêm.

Các bạn chưa chiều khách thì đã doạ tới bến rồi, hứa hẹn vv!
Anh nói vậy cũng có ý đúng.
Đúng là em có ép khách thật. Nhưng đó đều là thông tin chính xác.
Việc mời khách lên showroom là hợp lý nhất. Vì có các leader ở đó. Họ trực tiếp hỗ trợ và thỏa thuận với khách. Vì họ là người quyết định giá chứ không phải em.
Em chỉ cố gắng hỗ trợ khách hàng thông tin nhiều nhất có thể.

"QUYẾT ĐỊNH NẰM TRONG TAY KHÁCH HÀNG."

Cảm ơn bác đã góp ý. Em sẽ học hỏi để chuyên nghiệp hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baycon
Hạng B2
2/11/17
107
8
18
31
Hehe , cứ TĂNG thoải mái nghe mấy đứa , càng tăng anh càng thích , tiền anh xài 3 đời còn chưa hết. Cái thời đại gì rồi , mà cứ lấy cái " ngặt " của người ta ra làm tiền vậy. Đổi xu hướng kinh doanh đi chứ. Làm ăn mà cứ bốc phét + dọa nạt giống mấy thằng BOT với cả cái bọn xin bánh mỳ dạo.
Không dọa đâu anh.
Bác chủ hỏi thì em được biết thông tin đó em báo lại.
Có thể lời nói của em khó nghe. Nhưng thật sự đó là thông tin em được biết.
Như em nói
" QUYẾT ĐỊNH NẰM TRONG TAY KHÁCH HÀNG"
Tụi em cạnh tranh "cướp khách" như anh nói là đúng. Vì giờ 1 người mua thì có đến 10 người bán.
Đó cũng là cái lợi và cái hại cho khách hàng.
- Khách hàng dễ bị rối
- Nhưng nhờ cạnh tranh lại ra được giá tốt nhất.

Cảm ơn các bác đã góp ý cho em. Em sẽ cố gắng chuyên nghiệp hơn.

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
E cũng như bác. lái hết mấy con bán tải hiện có luôn. cuối cùng vào chung kết còn 2 con Triton mivec và wildtrak 3.2. Triton mới máy quá êm. ngồi thoải mái. sướng hơn wildtrak nhiều. cuối cùng hẹn lái thử lại lần cuối và múc luôn wildtrak (phần lớn vì wildtrak 6 túi. sync 3 có sẵn bluetooth, nam tính hơn)
giờ mà cho e chọn lại e sẽ chọn triton =))

Lái thử toàn pickup mà bác gặp cái nào "êm ái và thoải mái" thì hốt liền ... vì là hàng hiếm đó. Thật tiếc cho sự lựa chọn của bác ..
WT 3.2 chỉ được như bác nói thì quả là "hữu danh vô thực" . Tiếc bác nhỉ :rolleyes::rolleyes: