Tập Lái
26/8/08
2
4
3
Tp HCM hiện nay rất khó mở cây xăng vì giấy phép và giá trị đất quá cao nên lợi nhuận không hấp dẫn, nếu thuê đươc đất rẻ thì ok. Còn đầu tư thì không nhiều, chỉ khoảng 2 tỏi là ok ( không bao gồm giấy phép).
Em cũng đang kiếm đất đẹp để thuê mở cây xăng, hoặc thuê lại cây xăng đang hoạt động.

Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Cho em hỏi:
Cây xăng của em ở Củ Chi đã có Giấy phép xây dựng và đã xây xong. Giờ làm thủ tục đủ điều kiện kinh doanh tại Sở Công Thương TPHCM.

Khi đến nộp, hồ sơ chuẩn bị theo Thông tư 83/2014 thì nhân viên tiếp nhận hồ sơ hỏi em có công văn qui hoạch theo quyết định 17 của UBND huyện Củ Chi không?
Em hỏi là công văn có nội dung gì? Thì được trả lời là công văn về địa điểm dự kiến mở cửa hàng (cây xăng) kinh doanh xăng dầu nằm trong quy hoạch được phép mở cây xăng của Ủy ban nhân dân thành phố hoặc sở công thương địa phương.
Em mới nói nếu chỗ em không được qui hoạc mở cây xăng thì sao UBND huyện Củ Chi lại cấp phép xây dựng cây xăng.
Nó mới kêu em về UBND huyện Củ Chi để xin cái công văn đó.

Các bác cho em biết bên Sở công thương làm vậy là đúng hay sai?

Hỏi thêm các bác nữa là tháng 04/2016 bắt đầu áp dụng thông tư 15/2015 của BKHvàCN về Quản lý chất lượng xăng dầu tại các cửa hàng bán lẻ theo ISO 9001. Bác nào biết có dịch vụ nào làm giới thiệu em.

• Like
Reactions: HoangPhucUK
Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Ah mà cái lớp nghiệp vụ xăng dầu gì đó học ở đâu vậy các bác vì trong hồ sơ đủ điều kiện yêu cầu

• Like
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cho em hỏi:
Cây xăng của em ở Củ Chi đã có Giấy phép xây dựng và đã xây xong. Giờ làm thủ tục đủ điều kiện kinh doanh tại Sở Công Thương TPHCM.

Khi đến nộp, hồ sơ chuẩn bị theo Thông tư 83/2014 thì nhân viên tiếp nhận hồ sơ hỏi em có công văn qui hoạch theo quyết định 17 của UBND huyện Củ Chi không?
Em hỏi là công văn có nội dung gì? Thì được trả lời là công văn về địa điểm dự kiến mở cửa hàng (cây xăng) kinh doanh xăng dầu nằm trong quy hoạch được phép mở cây xăng của Ủy ban nhân dân thành phố hoặc sở công thương địa phương.
Em mới nói nếu chỗ em không được qui hoạc mở cây xăng thì sao UBND huyện Củ Chi lại cấp phép xây dựng cây xăng.
Nó mới kêu em về UBND huyện Củ Chi để xin cái công văn đó.

Các bác cho em biết bên Sở công thương làm vậy là đúng hay sai?

Hỏi thêm các bác nữa là tháng 04/2016 bắt đầu áp dụng thông tư 15/2015 của BKHvàCN về Quản lý chất lượng xăng dầu tại các cửa hàng bán lẻ theo ISO 9001. Bác nào biết có dịch vụ nào làm giới thiệu em.
Theo em biết để mở cây xăng kinh doanh bán lẻ trước khi xây dựng phải có "thuận chủ trương" vì nó liên quan đến:
1. Quy định về quản lý và bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ;
2. Quy chuẩn kỹ thuật xây dựng quốc gia các công trình hạ tầng kỹ thuật đô thị.
Các vấn đề trên do UBND TP qui định khoảng cách tối thiểu giữa các cửa hàng xăng dầu liền kề trên các tuyến đường trên địa bàn. UBND huyện Củ Chi căn cứ theo đó ban hành quyết định quy hoạch trong huyện ( hay còn gọi là "bản đồ cây xăng"). Chắc nó hành bác cái vụ này.

Hạng C
29/5/14
990
2.921
93
43
Giờ có mặt bằng có thể bán đc cả trên sông và trên bộ mới hốt bạc đc các bác ạ , đổ 1 chiếc xà lang bằng 10 chiếc cont 1 ngày kiếm đc 3 em xà lang là OK rồi !

• Like
Reactions: mrbibibobo
Hạng D
16/12/09
1.178
10.854
113
Theo em biết để mở cây xăng kinh doanh bán lẻ trước khi xây dựng phải có "thuận chủ trương" vì nó liên quan đến:
1. Quy định về quản lý và bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ;
2. Quy chuẩn kỹ thuật xây dựng quốc gia các công trình hạ tầng kỹ thuật đô thị.
Các vấn đề trên do UBND TP qui định khoảng cách tối thiểu giữa các cửa hàng xăng dầu liền kề trên các tuyến đường trên địa bàn. UBND huyện Củ Chi căn cứ theo đó ban hành quyết định quy hoạch trong huyện ( hay còn gọi là "bản đồ cây xăng"). Chắc nó hành bác cái vụ này.

Giờ lên UBND huyện Củ Chi đề nghị nó cấp cái gì vậy bác? Gặp phòng nào?

Em chỉ thắc mắc là UBND huyện Củ Chi đã cấp Giấy phép xây dựng cây xăng rồi. Sao giờ Sở lại đòi công văn qui hoạch nữa? Không qui hoạch sao cấp phép xây dựng.

Thủ tục gì mà chồng chéo, lặp lại nhau.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Giờ lên UBND huyện Củ Chi đề nghị nó cấp cái gì vậy bác? Gặp phòng nào?

Em chỉ thắc mắc là UBND huyện Củ Chi đã cấp Giấy phép xây dựng cây xăng rồi. Sao giờ Sở lại đòi công văn qui hoạch nữa? Không qui hoạch sao cấp phép xây dựng.

Thủ tục gì mà chồng chéo, lặp lại nhau.
Bác ko hiểu ngành ngang ngành dọc trong quản lý nhà nước thôi. UBND huyện đâu phải lớn hơn sở và ngược lại. Bởi vậy mới có thuận chủ trương - cái công văn quy hoạch theo quyết định 17 - cái sở Công Thương yêu cầu.

Phải có công văn thuận chủ trương vì liên quan 3 sở 1 UB mà. Bác bỏ sót khâu này :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
11/10/08
26
0
6
Em co nguoi nha dang co nhu cau mua cay xang trong TP, dac biet la Q2 va Q9. Bac nao co nhu cau ban lai thi inbox giup em nha. Thanks!

Tập Lái
28/11/16
7
6
3
33
Quận 5 , Sài Gòn
em còn trẻ , máu mở cây xăng vì đó là ước nguyện của bà già kaka , đọc các bài của các bác em thấy " mông lung như 1 trò đùa " , em sẽ học hỏi thêm và nghiên cứu kĩ trước khi làm vậy

Tập Lái
20/3/17
0
0
0
52
Nhà em có cây xăng nằm trên QL14 cách Đồng Xoài 6km, ngay trạm thu phí, ngang 50m, có bồn 70.000 lit, bác có nhã ý thì em sang lại, hiện kg có người nhà trông coi phải thuê người ngoài nên muốn sang lại, bao sang đầy đủ giấy tờ, bác mua xong thì cứ kinh doanh thoải con gà mái.
Còn bán cây xăng k bạn?