Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
E có x3 lần tiền mà chỉ dám mua cái xe A rẻ nhất. Còn để dùng việc khác phòng thân.Xe là tiêu sản, nên bỏ vào nó ít thôi bác. Cảm giác thich thú qua nhanh lắm. Giờ giai đoạn mình đang máu nên háo hức. Bình tĩnh bác ạ

• Like
Reactions: longtu13 and mivec
Hạng B1
13/8/16
75
50
18
34
Bác nói cũng có lý. Không biết thu nhập vợ chồng bác chủ thế nào, chứ vay hơn nửa con xe thì cũng hơi căng đấy.
Mà không cho thuê xe hoa được thì khi nào xe không dùng cũng có thể cho thuê tự lái, có khi còn lợi hơn chạy xe hoa.
Cuối cùng là bác chủ cũng nên cân nhắc yếu tố nuôi xe khi lựa chọn. Vì theo em biết Accent 1.4 không phải là một chiếc xe tiết kiệm xăng trong phân khúc. Trong phân khúc B thì em đang hóng ông Mitsu ra mắt Attage với Mirage mới mà chắc chờ tới tết Công-gô quá :(:(

thật sự ra mà nói là ngoài công việc chính ra thì mình là tài "chạy chầu" (vì có ông anh làm bên vận tải hành khách nên có "kèo thơm" là "hú mình", dấu mình là dấu E, chủ yếu chạy transit và county, kẹt tài lắm mới chạy 7 chỗ)
Thành ra mục đích mua xe để cho vợ con đi đó đây, và cho vợ tập chạy (nói chung, không có xe thì thấy thiếu, mà có xe rồi thì thấy dư, vì 2 vợ chồng đi làm suốt, sử dụng xe chủ yếu là buổi tối với cuối tuần đi hóng gió, hoặc chở bé đi về thăm ông bà cách nhà 20km)
Cuối tuần, nếu có kèo "thơm" như đám cưới hoặc sân bay thì chạy kiếm bình xăng hihi, không có thì "trùm mền" xe lại (chứ riêng mình thì không thích việc cho thuê xe tự lái, vì "tâm lý" mình yếu hay nghĩ vu vơ hihi)
Lý do mình chọn accent ngoài vấn đề "thời trang" và giá cả (rẻ nhất trong phân khúc B) là: giá phụ tùng cũng tương đối (và không hiếm), các trung tâm, đại lý của KIA rải rác ở các tỉnh thành cũng nhiều. (Nếu đủ tiền e sẽ làm 1 con vios AT chứ k phải là accent)
Còn vấn đề xăng nhớt thì phải chấp nhận (do e chạy xe lớn suốt nên tự biết chân e là "chân voi" hihi), bà chị có con spark AT e lên chạy mà buồn vì dặm máy "cứ rống" chứ chạy không được bao nhiêu
Cuối cùng, cám ơn bác đã nhín tí thời gian chia sẻ với e ạ ^^

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
13/8/16
75
50
18
34
Xe chuẩn bị ra mẫu mới đó anh, thường khoảng 5 năm các hãng lại ra 1 mẫu mới thay thế cho mẫu cũ.
đấy, đấy là vấn đề em đang "lo lắng" nhất, nên lên đây hỏi thăm kinh nghiệm của các bác, vì e sợ nhất cảnh vừa mua xe xong vài tháng sau lại ra mẫu mới thì buồn vô cùng ạ.
mà theo lời phân tích của 1 bác sale huyndai ở trên nói, mẫu mới vừa ra từ 2018, chắc ít nhất cũng phải 2-3 năm nữa mới đổi mẫu thành ra em cũng yên tâm phần nào

Từ lúc lập topic đến giờ, e có tìm hiểu và được biết: nếu k lầm thì hình như accent được người VN mình chú ý vào khoảng 2010-2011 đến 2013-2014 thì ra mẫu accent blue (các đời xe khi ấy toàn là xe nhập, nên đến giờ xe cũ vẫn giữ giá)
và đến cuối 2017- 2018 thì Thành Công ra mẫu mới, đầu 2019 thì cải tiến mẫu mới với cửa gió phía sau.
Nếu theo tiến độ này, Thành công chắc sẽ giữ mẫu để bán tầm 2-3 năm nữa mới cải tiến tiếp hoặc đổi sang hẳn form mới

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
30/11/10
3.965
56.087
113
Mình không chú ý đến mẫu xe này lắm nên không biết chính xác mẫu all new đã ra năm nào, bác thử tìm hiểu, nếu đúng là ra năm 2018 thì còn lâu nó mới lại ra mẫu mới khác, bác cứ theo chu kỳ ra mẫu mới khoảng 5 năm là ổn. Khoảng 3 năm thì hãng cũng có thể ra 1 mẫu facelift với vài trang bị nhỏ không đáng kể, nên cũng không làm cho chiếc cũ lỗi thời hay mất giá.
đấy, đấy là vấn đề em đang "lo lắng" nhất, nên lên đây hỏi thăm kinh nghiệm của các bác, vì e sợ nhất cảnh vừa mua xe xong vài tháng sau lại ra mẫu mới thì buồn vô cùng ạ.
mà theo lời phân tích của 1 bác sale huyndai ở trên nói, mẫu mới vừa ra từ 2018, chắc ít nhất cũng phải 2-3 năm nữa mới đổi mẫu thành ra em cũng yên tâm phần nào

Từ lúc lập topic đến giờ, e có tìm hiểu và được biết: nếu k lầm thì hình như accent được người VN mình chú ý vào khoảng 2010-2011 đến 2013-2014 thì ra mẫu accent blue (các đời xe khi ấy toàn là xe nhập, nên đến giờ xe cũ vẫn giữ giá)
và đến cuối 2017- 2018 thì Thành Công ra mẫu mới, đầu 2019 thì cải tiến mẫu mới với cửa gió phía sau.
Nếu theo tiến độ này, Thành công chắc sẽ giữ mẫu để bán tầm 2-3 năm nữa mới cải tiến tiếp hoặc đổi sang hẳn form mới

• Like
Reactions: Daugiothailan
Tập Lái
27/3/17
43
55
18
hi các bác,

Em cũng đang tính mua con xe, các bác cho em hỏi, giá niêm yết ngoài showroom khi mình mua xe, có thương luợng thêm đươc gì không? nêu được thì đươc thêm khoảng bao nhiêu vi du như trường hơp của Vios MT showroom đang chào giá 470M