Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
đấy, đấy là vấn đề em đang "lo lắng" nhất, nên lên đây hỏi thăm kinh nghiệm của các bác, vì e sợ nhất cảnh vừa mua xe xong vài tháng sau lại ra mẫu mới thì buồn vô cùng ạ.
mà theo lời phân tích của 1 bác sale huyndai ở trên nói, mẫu mới vừa ra từ 2018, chắc ít nhất cũng phải 2-3 năm nữa mới đổi mẫu thành ra em cũng yên tâm phần nào

Từ lúc lập topic đến giờ, e có tìm hiểu và được biết: nếu k lầm thì hình như accent được người VN mình chú ý vào khoảng 2010-2011 đến 2013-2014 thì ra mẫu accent blue (các đời xe khi ấy toàn là xe nhập, nên đến giờ xe cũ vẫn giữ giá)
và đến cuối 2017- 2018 thì Thành Công ra mẫu mới, đầu 2019 thì cải tiến mẫu mới với cửa gió phía sau.
Nếu theo tiến độ này, Thành công chắc sẽ giữ mẫu để bán tầm 2-3 năm nữa mới cải tiến tiếp hoặc đổi sang hẳn form mới

Accent ra tháng 4/2018, nâng cấp cửa gió ghế sau và anten vây cá lúc tháng 4/2019, nên mẫu này cũng mới đó bác, nếu có thay đổi thì chỉ facelift nhẹ nhẹ :)))

hi các bác,
Em cũng đang tính mua con xe, các bác cho em hỏi, giá niêm yết ngoài showroom khi mình mua xe, có thương luợng thêm đươc gì không? nêu được thì đươc thêm khoảng bao nhiêu vi du như trường hơp của Vios MT showroom đang chào giá 470M

Bác đến showroom sẽ có thể thương lượng thêm tùy mỗi dòng xe nhé, thường cuối năm các hãng đều có ưu đãi khá nhiều.
-----------------------------
Hyundai KDV - An Lạc : 0778942175 Khôi

Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
Mình cũng khuyên bác chủ mua Kia suluto, rẻ nhất phân khúc, khá đẹp...
soluto AT rẻ hơn accent AT khoảng 50 củ nhưng bị cắt nhiều thứ quá.
hộp số còn 4 cấp, không có cân bằng đt, không có keyless, đèn pha không có gương cầu, cụm điều hòa còn kiểu gạt phạch phạch, không có cửa gió sau ... Nên tính ra cũng chả rẻ hơn là mấy, nếu không nói là giá bán đang cao hơn so với giá trị thực của xe, vì nền tảng khung gầm, động cơ 2 con này không khác là mấy. Nên chắc nó chỉ dành cho ai thích MT hoặc thích khác lạ, hoặc mua chạy dịch vụ rồi pass, hoặc ai không muốn xoay thêm 50tr nữa :D

• Like
Reactions: Daugiothailan
Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
1 đứa ăn ít thì chắc chắn không thể khỏe và chạy nhanh được. cái gì cũng có cái giá của nó, Attrage tiết kiệm hơn City, Vios, Accent nhưng làm sao chạy sướng được, nhất là full tải
thì em nói là chờ bản mới mà bác :)
Attrage bản này giờ nhìn lạc hậu lắm rồi, mua về xong 3 4 năm nữa không biết sao ...

• Like
Hạng B1
13/8/16
75
50
18
34
hộp số còn 4 cấp, không có cân bằng đt, không có keyless, đèn pha không có gương cầu, cụm điều hòa còn kiểu gạt phạch phạch, không có cửa gió sau ... Nên tính ra cũng chả rẻ hơn là mấy, nếu không nói là giá bán đang cao hơn so với giá trị thực của xe, vì nền tảng khung gầm, động cơ 2 con này không khác là mấy. Nên chắc nó chỉ dành cho ai thích MT hoặc thích khác lạ, hoặc mua chạy dịch vụ rồi pass, hoặc ai không muốn xoay thêm 50tr nữa :D
theo con mắt của cá nhân em thì con accent nhìn vừa có duyên pha lẫn 1 xíu hầm hố,
đít xe cũng thế, soluto nhìn đèn hao hao i10, còn accent nhìn cân đối với đuôi đèn led (AT) mềm mại, vuốt dài, ở giữa là biển số

bản thân em cực kì không thích biển số xe nằm ở dưới cản thay vì gắn ở nắp cốp (giữa 2 đèn hậu), cơ mà các mẫu 2019 mới ra này em để ý bs toàn để dưới cản
(ví dụ: soluto, elantra, cruze)

Hạng B2
26/5/13
465
963
118
A thấy vậy chứ ba cái xe phân khuc AB này trên nhao nhăm 3 chục triệu là dễ suy ngẫm đắn đo cho bà con lắm đấy.
Có người vẫn mua bản base ko túi khí , ko Abs vì rẽ.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Bác chủ máu quá. Có 200tr mà quất luôn Accent 1.4AT. Vc em đây có 300tr mà đang đắn đo có nên mua accent hay i10 1.2AT ko. Vì kiểu gì cũng vay bank mà 1 bên vay ít 1 bên vay nhiều. Bác chủ nên cân nhắc, ko thì mua xe cũ chạy cho quen bác à.
Bác vay mua lun kona tieu chuẩn đi bác, e mua accent xong giờ hơi hối hận

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
hi, đối với mình xe là cả 1 gia tài, cho nên "hơi cân nhắc" tí
vì thằng bạn thân lúc 2016 "háo hức" sắm con CX5 chạy hơn 6 tháng xíu thì ra mẫu mới. Gần đây thì ông anh vừa mua accent xong, khoảng 2 tháng sau (chạy chưa hết ro-đai) thì lại ra mẫu mới (có cửa gió phía ghế sau)
Nên rút kinh nghiệm "đau thương" lên đây nhờ các bác tư vấn thật kỹ trước khi mua, sợ nhất cảnh mua xong ra mẫu mới, chắc buồn ghê lắm
A thấy xe mẫu nào đột ngột ra khuyến mãi giảm sâu mà không có lí dó gì khác là a biết hãng đang xả hàng tồn để đón mẫu mới, ví dụ:
CX5 hồi 2015 hay 2016 gì đó, SantaFe 2016-2017 cũng xả một đợt. Gần đây nhất là M3.

Sau Tết ta cũng là một thời điểm tốt để mua xe, tất nhiên tùy mẫu nữa (mẫu xe hot thì mua lúc nào cũng bị sale chém)

• Like
Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Cá nhân mình khuyên bác chủ không nên mua ô tô lúc này , vì đọc sơ qua mình sợ bác chia tay cái xe sớm ..... Cái xe 4 chỗ không đơn giản như 2 bánh đâu ..... Ít ra bác chủ bỏ ra hơn 300 và 2 vợ chồng thu nhập khoảng hơn 30 triệu thì nên mua , nếu không được như vậy thì mau chóng bỏ suy nghĩ đó đi , ......

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
View attachment 2052239
Chào các bác! Chúc các bác có 1 ngày làm việc thật vui ạ!

Số là 2 vợ chồng gom góp mãi, được tầm 200tr, tính mua góp 1 chiếc xe mục đích phục vụ gia đình và bé nhỏ, cuối tuần có kèo làm xe hoa thì kiếm thêm chút đỉnh để dành đó bảo dưỡng xe.

Cũng phân vân giữa hạng A là Morning hoặc i10 và hạng B là Accent

Sau khi đấu tranh tư tưởng thì quyết mua góp Accent AT bản thường, dù sao cũng là hạng B, sedan nên rộng rãi hơn và có lẽ đỡ ồn hơn so với hạng A (tính ra đắt hơn 100tr)

Vấn đề muốn hỏi các bác ở đây, là thời điểm qua Tết nguyên đán, mua xe có hợp lý không? vì e sợ mua 1,2 tháng thì Accent lại đổi mẫu mới, khi đó chắc buồn lắm (xe chưa trả hết tiền đã "rớt đời"!?)

E đọc trên báo chí thấy Accent bên Mẽo thay đổi động cơ lên đến 1.6 và nhiều thứ khác nữa.... hình như Trung Quốc cũng đã ra mắt Accent mới rồi nên phân vân thời điểm sau tết mua xe là hợp lý chưa, hay đắp mền nằm "chờ thời" đến tầm tháng 9, tháng 10 năm sau xem Thành công có cập nhật gì không rồi hẳn mua các bác nhỉ?

Em xin cám ơn các bác rất nhiều ạ, vì xe này là con xe đầu đời và mua mới nữa, nên cũng lo lắng đủ điều
Theo như văn phong bạn viết thì mình nghĩ bạn chưa nên mua ô tô ngay, mà nên tập trung vào kinh tế ổn hơn đã. Việc vay ngân hàng mua xe là không vấn đề gì, nhưng số tiền trả hàng tháng cho xe (bao gồm xăng, phí, phạt, bảo dưỡng, lãi suất, .....) không được vượt 50% số tiền bạn tiết kiệm được trong tháng. Nếu vì cái xe mà không còn tiền tiết kiệm, lúc gặp sự cố thì sẽ tệ hơn nhiều là đi xe máy mà có tiền tiết kiệm đó.
Xe chỉ là phương tiện di chuyển thôi, chứ lên xe chạy mà bị tâm lý thì gia đình sẽ bị stress chung đó.

• Like