Tập Lái
27/5/21
4
3
3
28
Em chào các bác, hiện tại nhà em đang có lô đất nền biệt thự 8x20 khu dân cư Phong Phú 4, Bình Chánh. Hiện tại do nhu cầu không đủ tài chính xây nhà nên vợ chồng em tính bán đất lấy tiền mua chung cư bên Quận 7. Vì là tuổi đời còn khá non trẻ (em 9x) chưa từng trải đời bất động sản, nên nhờ các bác tư vấn giúp em vài vấn đề sau ạ:

1, Đất nền Phong Phú 4 (không thuộc Lover Park) (đối diện công viên), nhờ các bác có kinh nghiệm khu vực này tư vấn phát giá giúp em với ạ.

2, Vợ chồng em đang tính quất 1 ẻm chung cư bên quận 7, có tham khảo qua với tài chính 3,5 tỏi đổ lại mà có sân vườn thì 1 là sky garden, 2 là the park residence Nguyễn Hữu Thọ.

Nhưng, vc em đang có chút phân vân, ẻm ứng viên số 1 Sky Garden tiện ích xung quanh 10 đỉm, dân cư nhộn nhịp, tuy nhiên,chung cư cũng khá lâu rồi, sợ sau này xuống cấp :(. Còn ẻm ứng viên số 2 the park residence, giá vì rẻ quá nên thử "sợt" qua google thấy cũng "khá khá" hạt sạn liên quan đến giấy tờ chủ đầu tư + chất lượng công trình, đâm ra có chút hơi rén....

Nhờ các cao nhân phân tích giúp em nên lựa chọn thế nào với nhu cầu để ở của 2 vợ chồng. Ngoài ra nếu có chung cư khác mà thuận tiện đi qua quận 1 được thì tốt quá ạ, (vì công việc em tút bên Bình Thạnh ^^!).
Nhờ các bác GIÚP EM VỚI!!!! EM XIN ĐA TẠ!!

Hạng D
5/5/07
1.358
15.137
113
Mình đang ở Star Hill
Ngay trung tâm hành chính quận 7, đi bộ qua hồ bán nguyệt chút xíu. Cảnh quan đẹp, dân cư văn minh, xe để lề đường hoặc trong hầm thoải mái.
1 căn 94m2 + 1 chỗ đậu xe hơi + 2 chỗ đậu xe máy khoảng 4,4 tỷ
Có thể thuê khoảng 14-15tr/tháng sống thử, ưng thì mua sau

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
PMH theo tôi ổn nhất về sống, môi trường, học hành, con cái. Bác nhìn Hưng Vượng cũng 20 năm rồi nhưng theo cá nhân mình thấy vẫn rất tốt để ở
Nếu bác chọn cho con cái 1 môi trường, tiện ích dưới nhà thì sky là vô địch về mảng này và giá ( Mình đã ở đây vài năm, giờ quay lại vẫn thích ) . Nhược điểm trần hơi thấp, thiết kế phòng hơi bé
Starhill thì quá đẹp ( cảm nghĩ cá nhân ) , thiết kế đáng tiền cao cấp, full kiếng ánh sáng rất tốt, mật độ thấp, bãi xe mỗi căn hộ. Trường Đinh Thiện Lý , dự án Cardinal , các toà nhà VP sắp đi vào hoạt động. Nói chung khu này sẽ rất đẹp và đẳng cấp, nhưng bị cái giá cao hơn tầm bác đưa ra
Park riverside thì mình nghĩ không nên đụng vào do ô chủ đầu tư cùi bắp, chứ nhìn thiết kế, hồ bơi cũng rất đẹp.
Đất phong phú 4 cũng tiềm năng rất nhiều. Giá mình cũng k biết nhưng thấy cũng tăng nhiều và còn tăng trưởng nhiều trong 5 năm-10 năm( QL 50, Trịnh Quang Nghị chắc chăn sẽ triển khai, Đa Phước sẽ dời đi, tuy nhiên chưa biết chính xác khi nào )
Mình đã sinh sống rất nhiều nơi, nhỏ sống Binh Thạnh, chuyển PMH, qua Phu Nhuận, xong cuối cùng phải về lại PMH đến giờ. Mình biết và cảm nhận đến đâu chia sẻ bạn đến đó, chúc bạn mau tìm được tổ ấm

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em đang có căn 115m2 khu AN GIA SKYLINE nằm bên Hoàng Quốc Việt - Đào Trí, hướng nam, 3 PN, full nội thất, sát ngã ba sông nên lúc nào cũng mát rượi. Khu này giờ sầm uất, ăn uống, cafe, spa, hồ cảnh quan, hồ bơi, gym, trung tâm nhạc hoạ cho các bé... full tiện ích. Từ đây vào crescent mall tầm 4 phút. Bác nghiên cứu thử nếu thích thì ib em giới thiệu nhé.

Tập Lái
19/9/15
43
191
33
43
Em chào các bác, hiện tại nhà em đang có lô đất nền biệt thự 8x20 khu dân cư Phong Phú 4, Bình Chánh. Hiện tại do nhu cầu không đủ tài chính xây nhà nên vợ chồng em tính bán đất lấy tiền mua chung cư bên Quận 7. Vì là tuổi đời còn khá non trẻ (em 9x) chưa từng trải đời bất động sản, nên nhờ các bác tư vấn giúp em vài vấn đề sau ạ:

1, Đất nền Phong Phú 4 (không thuộc Lover Park) (đối diện công viên), nhờ các bác có kinh nghiệm khu vực này tư vấn phát giá giúp em với ạ.

2, Vợ chồng em đang tính quất 1 ẻm chung cư bên quận 7, có tham khảo qua với tài chính 3,5 tỏi đổ lại mà có sân vườn thì 1 là sky garden, 2 là the park residence Nguyễn Hữu Thọ.

Nhưng, vc em đang có chút phân vân, ẻm ứng viên số 1 Sky Garden tiện ích xung quanh 10 đỉm, dân cư nhộn nhịp, tuy nhiên,chung cư cũng khá lâu rồi, sợ sau này xuống cấp :(. Còn ẻm ứng viên số 2 the park residence, giá vì rẻ quá nên thử "sợt" qua google thấy cũng "khá khá" hạt sạn liên quan đến giấy tờ chủ đầu tư + chất lượng công trình, đâm ra có chút hơi rén....

Nhờ các cao nhân phân tích giúp em nên lựa chọn thế nào với nhu cầu để ở của 2 vợ chồng. Ngoài ra nếu có chung cư khác mà thuận tiện đi qua quận 1 được thì tốt quá ạ, (vì công việc em tút bên Bình Thạnh ^^!).
Nhờ các bác GIÚP EM VỚI!!!! EM XIN ĐA TẠ!!
kiếm mối nào cho thuê đất biệt thự, bù tiền qua thuê chung cư PMH ở là đẹp, sau có tiền lại quay về xây biệt thự ở