Tập Lái
21/12/21
8
6
3
28
Tài chính em có 4ti5, đang có con nhỏ 6 tháng, vợ chồng em làm ở Q1. Em đang nghía một số chung cư sau, các bác tư vấn hộ em với.

- Hà Đô Centrosa Q10 (60m2 1PN+)=> Em ưng chỗ này nhất, nhưng đang lăn tăn về vấn đề sở hữu lâu dài hay 50 năm. Em đọc thấy một số chỗ bảo đất quân đội nên chỉ sở hữu 50 năm.
- Millenium Q4 (65m2 2PN) => Em đã đi xem khá ưng view và thiết kế nhưng lăn tăn về cái chợ xung quanh nhìn hơi dơ bẩn, với lại còn mang tiếng Q4
- Kingdom101 Q10 (2PN) => Thiết kế nhà đẹp có điều tiện ích chưa có gì, xung quanh nhìn còn hơi buồn
- Everrich Infinity Q5 (2PN) => Gần các trường học thuận tiện cho con cái học hành sau này nhưng bàn giao cũng lâu rồi.

Vì ba mẹ em ở Q8 nên em muốn tìm các quận quanh đó để chạy qua chạy lại cho gần. Mong các bác tư vấn giúp em với hoặc có thêm option nào khác nữa không ạ.

Hạng B1
8/1/17
90
69
18
Mình kinh nghiệm gần 20 năm ở chung cư, chia sẽ cho bác như sau:

Tài chính em có 4ti5, đang có con nhỏ 6 tháng, vợ chồng em làm ở Q1. Em đang nghía một số chung cư sau, các bác tư vấn hộ em với.

- Hà Đô Centrosa Q10 (60m2 1PN+)=> Em ưng chỗ này nhất, nhưng đang lăn tăn về vấn đề sở hữu lâu dài hay 50 năm. Em đọc thấy một số chỗ bảo đất quân đội nên chỉ sở hữu 50 năm.
--> Sở hữu lâu dài, mình có 2 người bạn ở đây.

- Millenium Q4 (65m2 2PN) => Em đã đi xem khá ưng view và thiết kế nhưng lăn tăn về cái chợ xung quanh nhìn hơi dơ bẩn, với lại còn mang tiếng Q4
--> 2 vụ này bác lăn tăn là đúng.

- Kingdom101 Q10 (2PN) => Thiết kế nhà đẹp có điều tiện ích chưa có gì, xung quanh nhìn còn hơi buồn
--> Có đứa e thuê ở đây được 1 năm, nói đẹp nhưng công năng của căn hộ lại không thực tế, ví dụ: các hộc để đồ của ngăn bếp (được thiết kế sẵn) rất nhỏ.

- Everrich Infinity Q5 (2PN) => Gần các trường học thuận tiện cho con cái học hành sau này nhưng bàn giao cũng lâu rồi.
--> Gần trường rất quan trọng. Ban giao lâu chút cũng không quan trọng. Bác bên check kết cấu có tốt không thôi. Và đặc biệt là quản lý như thế nào mới quan trọng.

Vì ba mẹ em ở Q8 nên em muốn tìm các quận quanh đó để chạy qua chạy lại cho gần. Mong các bác tư vấn giúp em với hoặc có thêm option nào khác nữa không ạ.

Tập Lái
21/12/21
8
6
3
28
em ko dám tư vấn gì nhưng em ở q4, bác cho biết "mang tiếng Q4" là sao ạ?
Q4 đó giờ mang tiếng dân anh chị giang hồ mà bác. Biết là quá khứ nhưng mà giờ nhắc tới Q4 người ta vẫn liên tưởng. Em ở Q8 thấy cs cũng bình an nhưng ngta vẫn hay nhắc câu nhất Q4 nhì Q8 nè.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.492
113
em ko dám tư vấn gì nhưng em ở q4, bác cho biết "mang tiếng Q4" là sao ạ?
Đừng mời các ảnh các chỉ vô q4 chi anh ơi, mang tiếng lém!
Tui cũng Copac q4 nè, ở đây đi đâu cũng mang tiếng, khộ lẹm!

mà kiểu viết này giống sale đang chuẩn bị ra hàng chung cư nào đó khu q8 đây mà.

Tập Lái
21/12/21
8
6
3
28
Đừng mời các ảnh các chỉ vô q4 chi anh ơi, mang tiếng lém!
Tui cũng Copac q4 nè, ở đây đi đâu cũng mang tiếng, khộ lẹm!

mà kiểu viết này giống sale đang chuẩn bị ra hàng chung cư nào đó khu q8 đây mà.
Bác nói vậy tội em quá. Việc Q4 mang tiếng là có chứ không phải không, em mua ở lâu dài và có con nhỏ nên cũng để ý chuyện này chứ không phải chê bai gì Q4 của bác.
Sẵn tiện cho em hỏi ở Q4 thì giữa Millenium với Tresor thì cái nào ổn hơn ạ?

Hạng C
7/9/18
706
5.627
93
From Anam Hội
Nếu bác chân thành em khuyên bác, nếu chú ý mấy căn hộ sau ^^.

1) Bác chọn Riviera Point đi ở đây đa phần là người nước ngoài họ ở cùng gia đình nên kỳ thực là con bác ngày nào chơi ở công viện với bọn trẻ ở đó phần nào cũng tốt chán.
2) Em đang ở millenium đây tuy nhiên ở đây đa phần là thuê theo dạng bay lark trục quận 4 thường là vậy gái dịch vụ ở trong căn hộ luôn ^^ ỏa về lù tresor cũng thế ngồi ở sảnh lâu lâu các em 2k no bra lấy đồ ship giao đồ ăn suốt, công viên thì ko oke lắm đâu vì ít mảng sanh bác có con cái rất dễ ảnh hưởng
3) các căn hộ kingdom và everic thì vị trí quá tuyệt vời tuy nhiên giá có thể bác không để ý là các khu đó giá rất cao, với tầm 3,9 tỷ bác mua được căn hộ 99m2 ở dự án Riviera point tầm có thể cải tạo thành 3pn trong khi các dự án khác hiện tại giá đó không mua được, quận 7 không khí cũng trong lành lắm ^^.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
8/4/11
2.477
9.014
113
Q4 đó giờ mang tiếng dân anh chị giang hồ mà bác. Biết là quá khứ nhưng mà giờ nhắc tới Q4 người ta vẫn liên tưởng. Em ở Q8 thấy cs cũng bình an nhưng ngta vẫn hay nhắc câu nhất Q4 nhì Q8 nè.
anh ở Q8 mà còn ngại Q4 thì củng lạ :D
em thấy:
Milenium ngon, thuận tiện đi Q8 thăm gia đình
Infinity Q5 thì anh mà đi xe hơi là một điểm trừ, không còn chổ đậu xe

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cherise
Hạng B2
13/10/06
298
376
63
Nếu bác chân thành em khuyên bác, nếu chú ý mấy căn hộ sau ^^.

1) Bác chọn Riviera Point đi ở đây đa phần là người nước ngoài họ ở cùng gia đình nên kỳ thực là con bác ngày nào chơi ở công viện với bọn trẻ ở đó phần nào cũng tốt chán.
2) Em đang ở millenium đây tuy nhiên ở đây đa phần là thuê theo dạng bay lark trục quận 4 thường là vậy gái dịch vụ ở trong căn hộ luôn ^^ ỏa về lù tresor cũng thế ngồi ở sảnh lâu lâu các em 2k no bra lấy đồ ship giao đồ ăn suốt, công viên thì ko oke lắm đâu vì ít mảng sanh bác có con cái rất dễ ảnh hưởng
3) các căn hộ kingdom và everic thì vị trí quá tuyệt vời tuy nhiên giá có thể bác không để ý là các khu đó giá rất cao, với tầm 3,9 tỷ bác mua được căn hộ 99m2 ở dự án Riviera point tầm có thể cải tạo thành 3pn trong khi các dự án khác hiện tại giá đó không mua được, quận 7 không khí cũng trong lành lắm ^^.
Nhìn quanh thì nhiều người khen riviera point mà giao thông không thuận tiện lắm, sáng cầu tân thuận kẹt xe, tối 2 đường vào chung cư vắng.

• Like
Reactions: cohvn
Hạng C
7/9/18
706
5.627
93
From Anam Hội
Nhìn quanh thì nhiều người khen riviera point mà giao thông không thuận tiện lắm, sáng cầu tân thuận kẹt xe, tối 2 đường vào chung cư vắng.

em thấy nó làm cái hầm chui sắp xong rồi đó bác đi nguyễn văn linh rẽ qua bên trung sơn là oke mà ,giá chung cư quận 7 gần như là rẻ nhất SG mà lại gần trung tâm, sau lưng ủy ban nhân dân chắc ko đến nỗi cướp đâu,
Hoặc có thể chọn Senicvalley của phú mỹ hưng khuôn viên cũng ổn phết, giá giờ cũng mềm hơn nhiều đi đường lote quận 7
hoặc Sài gon south của phú mỹ hưng luôn.
hoặc nếu rộng rãi thì chui qua bên Bùi Văn Ba chọn Jamona heigh là ngon hơn cả

• Like
Reactions: dthanh