Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/4/13
203
10
18
tối nay mới coi thời sự thấy bà con ngoài Hà Nội đóng tiền cã 4 năm rồi mà nay tới chỉ miếng đất toàn là cỏ. Người dân nghèo lại phải thuê nhà để đi tìm. Haizz, hi vọng ở SG các nhà đầu tư đừng thế

Hạng B2
4/4/14
152
7
18
pcspro nói:
phuong37 nói:
Cảnh ở rể ngán lắm chú ơi, xóm nhà tui có 1 chú cũng cưới vợ về ở rể đc 2 năm thì bứt xô, không chịu nỗi đi mướn nhà ở riêng rồi dành dụm tiền mua nhà :D

Ở rể thử đi rồi biết , đâu phải dễ , dọn ra riêng được thì ngon mà 2 vc bác cưới lâu chưa , con cái gì chưa nếu 800tr thì với giá hiện giờ chắc mua đc 1 căn cũng >70 m2 đấy
Em đang nói anh hàng xóm nhà em đó bác, còn em thì đang ở chung với gđ bố mẹ em, vợ cũng cứ đòi ra riêng nên em cũng đang nghiên cứu vụ nhà cửa đây.

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10

Em cũng thấy nó phát tờ rơi với dán quảng cáo đầy, căn hộ nào cũng rẻ nhưng mà ai muốn mua phải tìm hiểu kỹ nha, giờ nhiều dự án đang xây phải dừng nửa chừng, hoặc là lúc đặt cọc hứa hẹn dc vay lãi thấp nhưng cuối cùng không đúng pháp lý nên ngân hàng ko cho vay, .......... đó.

[/quote]

Nghe quảng cáo là một chuyện, nhưng còn muốn biết rõ ràng chi tiết để tìm mua, tốt nhất là tìm hiểu tận nơi, nhìn tận mắt, thấy sờ sờ trước mắt thì may ra mới có thể tin tưởng mà đặt cọc mua, chứ đừng nghe qua người này người kia, tiền của mình là núm ruột của mình nha bạn

Tập Lái
24/4/12
31
1
6

Em cũng thấy nó phát tờ rơi với dán quảng cáo đầy, căn hộ nào cũng rẻ nhưng mà ai muốn mua phải tìm hiểu kỹ nha, giờ nhiều dự án đang xây phải dừng nửa chừng, hoặc là lúc đặt cọc hứa hẹn dc vay lãi thấp nhưng cuối cùng không đúng pháp lý nên ngân hàng ko cho vay, .......... đó.

[/quote]

Cái này em cũng nghe nhiều rồi. Nên trước khi mua phải tìm hiểu thông tin cho kỹ.

[/quote]

ui cái chuyện đó đương nhiên truước khi mua mình phải tìm hiểu kỹ rùi bác, chắc ăn là tìm cái dự án nào chạy đúng tiến độ hay sắp hoàn thành càng tốt, mình vay gói hỗ trợ 30k tỷ của chính phủ thì chọn những dự án nằm trong gói này là ổn nhất

Tập Lái
11/10/13
29
0
1
Bên em khách hàng mà muốn vay, bọn em dẫn lên gặp nhân viên ngân hàng luôn, ngân hàng thẩm định hồ sơ trong vòng 3 ngày làm việc, cực kỳ nhanh gọn nhẹ, không mất phí hay cái gì cả. Dự án đã ký hợp đồng 3 bên với ngân hàng, không có chuyện đóng cọc xong rồi mới biết là có vay được không, hay dự án đã ký hợp đồng với ngân hàng chưa.

Hạng B2
24/4/14
101
4
18
Nếu cọc rồi , mà vì chuyện gì đó ko mua đc nữa có đc hồi trả tiền ko bạn

Hạng B2
24/4/14
101
4
18

Hạng B1
12/3/14
51
5
8
phuong37 nói:
Em đang nói anh hàng xóm nhà em đó bác, còn em thì đang ở chung với gđ bố mẹ em, vợ cũng cứ đòi ra riêng nên em cũng đang nghiên cứu vụ nhà cửa đây.

Sunview Town đang có khuyến mãi mua nhà trúng nhà đó bác, ngâm cứu mua căn hộ này biết đâu may mắn trúng phát nữa lên hương luôn ha ha

Tập Lái
27/3/14
19
0
1
dell_pro nói:
Bác nói đến chung cư nào thế, nếu là sunview town thì em biết cọc rồi mà không mua nữa vẫn được hoàn lại 100%, còn mấy chung cư khác em không định mua nên chưa tìm hiểu thêm.

Tập Lái
11/10/13
29
0
1
dell_pro nói:

Cọc thì không được hồi tiền đâu ạ. Tất cả các giấy tờ hồ sơ phải giải quyết trước đó rồi khi khách hàng quyết định cọc căn hộ là không có lý do gì để lấy lại trừ phi là lỗi từ phía chủ đầu tư.

Kể cả Sunview Town chỉ được hồi tiền khi "đặt chỗ", giữ vị trí, chứ đã xuống cọc thì không được hồi tiền đâu ạ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.