Tập Lái
19/4/20
12
2
3
34
Chào mọi người,

Tình hình là em đang kiếm 1 căn hộ 2PN giá tầm 2t2-2t3 để ở. Em có đi xem qua căn Topaz Elite ở quận 8 thì thấy cũng ổn. Không biết bên mình có ai mua ở đó chưa ạ, cho em đánh giá về chất lượng chung cư, cư dân, pháp lý và chất lượng mọi thứ xung quanh với.

Hạng C
18/11/14
597
5.057
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Chỗ này mấy bữa mình cũng đi xem, thấy chỉ dc nhất là cái vị trí, con đường chính cũng đang dần hoàn thiện (lúc mở bán còn là đường đất đi vào xem sml)
Căn 2t2, 2t3 chủ thớt xem chắc là căn 63 m2 đúng ko ? Do cả khu này nó ko có logia phía phòng khách nên mình ko ưng lắm, rồi tổng thể cả khu vẫn còn đang xây dựng, giờ dọn vào ở phải sống chung với công trường ít nhất đến hết năm nay.

Tập Lái
19/4/20
12
2
3
34
Chỗ này mấy bữa mình cũng đi xem, thấy chỉ dc nhất là cái vị trí, con đường chính cũng đang dần hoàn thiện (lúc mở bán còn là đường đất đi vào xem sml)
Căn 2t2, 2t3 chủ thớt xem chắc là căn 63 m2 đúng ko ? Do cả khu này nó ko có logia phía phòng khách nên mình ko ưng lắm, rồi tổng thể cả khu vẫn còn đang xây dựng, giờ dọn vào ở phải sống chung với công trường ít nhất đến hết năm nay.
Đúng rồi, mình xem căn 2PN 2WC 60-70m2. Mình chỉ quan ngại 3 thứ:
- CĐT và dự án này có vấn đề gì về pháp lý không?
- Do có block NOXH nên không biết cư dân ở đây có phức tạp không?
- Có bất cập nào lớn nếu mua để ở không (bất tiện, tiện ích xung quanh ...)?

Tập Lái
18/12/18
15
2
5
47
Mình từng là dân cư Topaz Elite nên biết trong này không có NOXH, tất cả đều là block thương mại. Chỉ có Topaz City bên cạnh cùng CĐT Vạn Thái mới có block NOXH nhé bạn. Chung cư này tốt về vị trí và giá so với thời điểm hiện tại; nhược điểm là CĐT không chuyên nghiệp, Ban Quản Lý không đủ chuyên môn để quản lý tòa nhà, pháp lý cũng là 1 vấn đề vì ko biết khi nào ra sổ được.

Tập Lái
19/4/20
12
2
3
34
Mình từng là dân cư Topaz Elite nên biết trong này không có NOXH, tất cả đều là block thương mại. Chỉ có Topaz City bên cạnh cùng CĐT Vạn Thái mới có block NOXH nhé bạn. Chung cư này tốt về vị trí và giá so với thời điểm hiện tại; nhược điểm là CĐT không chuyên nghiệp, Ban Quản Lý không đủ chuyên môn để quản lý tòa nhà, pháp lý cũng là 1 vấn đề vì ko biết khi nào ra sổ được.
Việc "CĐT không chuyên nghiệp, Ban Quản Lý không đủ chuyên môn để quản lý tòa nhà, pháp lý cũng là 1 vấn đề vì ko biết khi nào ra sổ được" hiện tại đang có những điểm nào ảnh hưởng lớn tới cư dân có nhu cầu ở lâu dài vậy ạ?

Hạng B1
12/11/14
70
3.979
108
Bien Hoa - Dong Nai
Trước em có mua bên Topaz Tân Phú.
Chất lượng hoàn thiện kém.
Nhân viên hỗ trợ khách hàng kém.
Không bao giờ em mua của chủ đầu tư này.
Topaz quận 8 này trước cũng lùm xùm. Thuê cả xã hội đen về trấn áp cư dân. Lên cả VTV. Anh search lại thử còn không.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Nói xong anh chủ hết muốn mua, hehe, cơ mà được cái vị trí thiệt

Tập Lái
5/5/21
3
2
3
47
Mình đang ở Topaz City, block B1. Mua từ đầu và là những công dân đầu tiên sống ở đây. Vấn đề băn khoăn thứ nhất là chờ sổ đến khi nào vì đúng là không tin tưởng CDT được? Việc không có logia là điểm trừ thứ hai. Với giá mua rẻ và gần trung tâm mình có tiền đầu tư cho việc khác nên ở đây thấy rất ổn. Bên B1 đã có bql riêng nên mọi thứ tương đối ổn định.
Nếu mua đầu tư thì nên xem xét lại, còn mua ở và có nhiều kế hoạch khác thì mình thấy hài lòng.

• Like
Reactions: tu nhi