Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
Bác nói cũng có lý. Nguyễn Xiển thì cũng phải chờ vincity, vincity lại chờ Long Phước kết nối, mấy bác đầu tư quanh vincity từ hồi nọ có khi được ăn quả sau cả bác. :)
long phước chờ vincity mới kết nối dc chứ. ko có vin thì có mà mùa quýt mới kết nối .

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
long phước chờ vincity mới kết nối dc chứ. ko có vin thì có mà mùa quýt mới kết nối .
Quá chuẩn. Long phuóc phải chờ vincity. Chứ nếu không có vin thì long phước sẽ mãi là thôn quê miệt vườn giữa sài thành mà thôi.

• Like
Reactions: danghuydongna
Hạng B2
6/7/17
391
422
88
38
Ớn mấy bác suốt ngày chỉ trích người khác. Vấn đề còn có những người lớn tuổi, những người chưa có kinh nghiệm mua bán nhà đất. Mà thông tin ở Việt Nam thì hiếm. Nên mới nhờ các share để cảnh giác. Cứ ngồi chỉ trích, đến lúc Ba Mẹ Bác đi mua đất cho Bác, mà gặp tụi này thì cũng dính thôi. Lúc đấy chắc Bác giấu nhẹm, chả dám lên tuyên truyền. Bớt chỉ trích và hành động giùm.
Ah bác hiểu nhầm ý ở đây rồi, em đâu có ý chỉ trích gì đâu. Mấy dự án pháp lý không rõ ràng thì không nên mua, còn tụi môi giới nó nói gì chả được nên khi quyết định xuống tiền thì mình nên cẩn thận vẫn hơn.

Tập Lái
26/9/16
9
68
13
40
Mình còn nhớ bác nói cầu Long Đại đến mùa quýt mới xây mà...hehe. Thực ra các bác trên đã tính toán hết rồi, chưa chắc đã vẽ đường đúng ý bác đâu.

Tập Lái
10/9/16
0
315
47

Quá chuẩn. Long phuóc phải chờ vincity. Chứ nếu không có vin thì long phước sẽ mãi là thôn quê miệt vườn giữa sài thành mà thôi.

Long Phước kết nối đâu chỉ phục vụ mình anh Vin, cả cái Long Phước có Khu Công nghệ cao 2, khu của Bộ Tư lệnh Hải quân, Bộ Quốc phòng, Trường Đại học Luật TP, Học viện Tư pháp …, rồi các khu đất biệt thự mênh mông của các đại gia, còn Vin phải có kết nối thì mới xài được. Vậy kết nối làm trước hay vincity làm trước? Cầu Long Đại đã làm được gần nửa năm rồi mà chả thấy tăm hơi vincity đâu. (Kết nối vào cao tốc thì rất đơn giản, không tốn kém, vì trạm thu phí đã nằm ngay trên đất Long Phước, đường Long Phước cũng chạy tới đó rồi, chứ có gì mà to tát đến mức không có vincity thì không kết nối)

--
(Chinhphu.vn) - UBND TPHCM vừa có văn bản kiến nghị Bộ Giao thông vận tải xem xét chấp thuận chủ trương kết nối đường cao tốc TPHCM-Long Thành-Dầu Giây với hệ thống giaothông đô thị thành phố tại trạm thu phí phường Long Phước, quận 9.

Văn bản cũng đồng thời kiến nghị giao Tổng Công ty Đầu tư và Phát triển Đường cao tốc Việt Nam (VEC) nghiên cứu thực hiện giải pháp kết nối các điểm khác với hệ thống giao thông trên địa bàn.
Theo quyết định phê duyệt dự án, cao tốc TPHCM-Long Thành-Dầu Giây sẽ kết nối với hệ thống giao thông đô thị của thành phố tại các vị trí đường Mai Chí Thọ, đường Vành đai 2, đường Vành đai 3.
Trong giai đoạn 1, cao tốc TPHCM-Long Thành-Dầu Giây đã kết nối với đường Mai Chí Thọ, đường Vành đai 2 và chỉ bố trí trạm thu phí (đoạn đi trên mặt đất) tại khu phường Long Phước (quận 9), không kết nối với hệ thống đường giao thông khu vực.
Trong khi đó, quy hoạch xây dựng đô thị tại khu vực phường Long Phước, quận 9 có bố trí các đơn vị chính gồm Khu giáo dục - đào tạo đại học, Trung tâm thể dục thể thao quốc phòng 5, Hải đội tàu và nhà công vụ, Nhạc viện thành phố, Học viện Tư pháp, Khu công viên khoa học và công nghệ thành phố...
Tuy nhiên, hiện trạng kết nối giao thông về trung tâm thành phố chỉ thông qua tuyến Long Phước - Long Thuận - Nguyễn Duy Trinh với tổng chiều dài là 23 km, mặt đường nhỏ hẹp, thường xuyên xảy ra tình trạng ùn tắc giao thông.
Do vậy, UBND TPHCM cho rằng, việc kết nối đường cao tốc TPHCM-Long Thành-Dầu Giây với hệ thống giao thông đô thị thành phố tại khu vực phường Long Phước, quận 9 là phù hợp và cần thiết, nhằm rút ngắn quãng đường, tạo điều kiện thuận lợi cho công tác tổ chức giao thông đô thị thành phố và hoạt động của các đơn vị tại khu vực kể trên.

---
Bonus thêm cái hình điểm kết nối ở dưới

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/7/17
391
422
88
38
bác tìm hiểu đc gì thì nói rõ thêm cho mọi người biết nhé.
theo thông tin e có thì khu vực này chỉ có nút giao Vành đai 3 kết nối đc với cao tốc SG-LT-DG. Nút giao này đc xúc tiến từ 2012 bởi TCT Cửu Long, VEC và vài đại gia bđs. Cho đến hôm nay mới chỉ có vốn tài trợ của korea chỉ đủ lập phương án đầu tư và thiết kế, chưa có vốn thi công. Đất trong phạm vi 2 km quanh nút giao thì đã đc các cty bđs mua từ lâu rồi. Bác đã mua đất nền Long Phước rồi thì coi như có chút tài sản để lại cho con vậy

Ah bác xem bản đồ quy hoạch quận 9 chưa? bác phải đi thực địa coi mới biết được. Cầu Long Đại nó làm để nói ra cáo tốc qua đường Long Phước, nối với bến xe Miền Đông mới đó. Các trường ĐH cũng sẽ chuyển về đó hết, hạ tầng đồng bộ thì lúc đo giá không có như bây giờ nữa. Nếu mua đầu tư thì mua lúc này mới có cơ hội. Trường ĐH Luật chọn nhà thầu xây dựng rồi, cầu Long Đại 3/2019 xong nên bây giờ Long Phước vẫn còn hoang sơ chán. Nguyên cái dãy mặt tiền sông SG gần nhà Hoài Linh đều đc cái đại gia mua làm biệt thự ven sông hết rồi. Mua đất theo những đại gia thì sợ gì chứ...hi

• Like
Reactions: caosonlocks
Hạng B2
6/7/17
391
422
88
38
Cho các bác nào còn chờ vào Vincity nhé, chỉ là bánh vẽ thôi. Khu Nguyễn Xiển không có Vincity xem còn nóng như bây giờ không hay lại chạy hết qua Long Phước?
- Ngày 15.7 mua lại Thành Phố Xanh

Tư vấn mua đất nền dự án TPHCM

- Ngày 30.12 hoàn tất chuyển nhượng cho các cá nhân.
Tư vấn mua đất nền dự án TPHCM

8/8/16
1.733
2.889
113
Tóm lại chưa thấy GIẢM mạnh như mấy bác mong .2016 m có nói Giảm do hết chu kì sốt 3,5-4 năm chứ ko như 2011 và vì kì này ls thấp nên giảm từ từ ,dài 4,5 năm
Có mua TPHCM thì tránh mùi rác Đa Phước lan ra mấy quận .Dân nói khi trời mưa là mùi kinh => bó tay ko trị dc mùi hôi vì kinh phí lớn quá