Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Bên Huyện ngta mua ML, HL, Thanh Nhật từ hồi 6-8 triệu , giờ chuẩn bị bán ra chốt lời nhiều hơn số ng giờ mới xuống thu mua đó ha ha. Đối với mấy ng đó giờ nghe đất nhà bè là họ kêu quỷ GS làm đất cao vô lý ghê, tao bán bớt 1-2 mảnh lấy bán tiền xài hoặc bán ra chốt lời chớ chỗ nóng ko thấy bóng dáng họ xuất hiện đâu.

đã là huyện , và làm huyện thiệt thì giờ quay sang mua đất nông nghiệp “ sạch” tiếp rồi! Ko đụng vào hàng 2x trở lên trừ khi mua có việc cần đâu.

coi chừng huyện cò huyện dỏm ha ha
Bác nói quá chuẩn.
Nghe nói ở đây chắc là nghe sale nói hehe

Hạng B2
24/8/18
164
85
28
43
Bên Huyện ngta mua ML, HL, Thanh Nhật từ hồi 6-8 triệu , giờ chuẩn bị bán ra chốt lời nhiều hơn số ng giờ mới xuống thu mua đó ha ha. Đối với mấy ng đó giờ nghe đất nhà bè là họ kêu quỷ GS làm đất cao vô lý ghê, tao bán bớt 1-2 mảnh lấy bán tiền xài hoặc bán ra chốt lời chớ chỗ nóng ko thấy bóng dáng họ xuất hiện đâu.

đã là huyện , và làm huyện thiệt thì giờ quay sang mua đất nông nghiệp “ sạch” tiếp rồi! Ko đụng vào hàng 2x trở lên trừ khi mua có việc cần đâu.

Chốt giá 2x có lẽ hơi sớm, khu này đẹp

Tập Lái
21/9/13
14
51
14

Chắc bác vừa bán ra, thị trường mà khi có một giao dịch thì lúc nào cũng có người mua, kẻ bán. Bên bán đã đạt được kỳ vọng hoặc cần tiền thì họ bán ra; Bên mua họ sẽ kỳ vọng vào cái gì đó để giá sẽ tăng lên hoặc họ cần xây nhà ở trong tương lai. Tại thời điểm giao dịch thì cũng không biết người mua hay kẻ bán sẽ đúng, tương lai sẽ trả lời thôi nhé. Bác mua giá 6-8 tr/m2 thì chắc mua cách đây khoảng 6 đến 7 năm. Tính ra 24.5:7 = 3.5 lần. Cùng thời điểm này nếu bác mua bên Q.9 thì giờ nó lên trên 4 lần hết rồi. Nước lên thì bèo cũng lên nhưng điều quan trọng ở ML và HL là người ta kỳ còn vọng vào các cái khác nữa (CSHT kết nối chẳng hạn). Tôi chỉ chia sẽ thông tin thôi, không khuyến nghị mua hay bán, còn các bác tin hay không thì tùy.

Tập Lái
21/9/13
14
51
14
Bác nói quá chuẩn.
Nghe nói ở đây chắc là nghe sale nói hehe
Tôi có nói từ nào là "Nghe nói" đâu bác? Không cần bác phải tin lời tôi nói đâu nhé. Thời gian sẽ kiểm chứng nhé.

Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Khu này ăn nhờ csht rồi cầu cần giờ lên nữa, mua cứ dặm đó thì chẳng bao giờ lỗ, tấc đất tấc vàng mà ^^ riêng khu này thì tương lai thấy sáng lạn hơn ấy chứ.

Hạng B1
25/6/16
75
74
18
HCM
Chắc bác vừa bán ra, thị trường mà khi có một giao dịch thì lúc nào cũng có người mua, kẻ bán. Bên bán đã đạt được kỳ vọng hoặc cần tiền thì họ bán ra; Bên mua họ sẽ kỳ vọng vào cái gì đó để giá sẽ tăng lên hoặc họ cần xây nhà ở trong tương lai. Tại thời điểm giao dịch thì cũng không biết người mua hay kẻ bán sẽ đúng, tương lai sẽ trả lời thôi nhé. Bác mua giá 6-8 tr/m2 thì chắc mua cách đây khoảng 6 đến 7 năm. Tính ra 24.5:7 = 3.5 lần. Cùng thời điểm này nếu bác mua bên Q.9 thì giờ nó lên trên 4 lần hết rồi. Nước lên thì bèo cũng lên nhưng điều quan trọng ở ML và HL là người ta kỳ còn vọng vào các cái khác nữa (CSHT kết nối chẳng hạn). Tôi chỉ chia sẽ thông tin thôi, không khuyến nghị mua hay bán, còn các bác tin hay không thì tùy.
Ước gì thời gian có quay trở lại.

Hạng B1
16/9/16
83
41
23
47
Khu này ăn nhờ csht rồi cầu cần giờ lên nữa, mua cứ dặm đó thì chẳng bao giờ lỗ, tấc đất tấc vàng mà ^^ riêng khu này thì tương lai thấy sáng lạn hơn ấy chứ.
Quan trong la 10 hay 20 nam bac :)

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Em có thằng bạn, có người thân làm trong Ủy ban huyện Nhà Bè nói "Nhà Bè sắp lên Quận". Trên này có bác nào hoặc có người thân làm trên đấy xác nhận lại giùm em cái. Hơn tuần nay giá đất Phú Xuân Nhà Bè tăng đột biến không biết có thông tin gì?!! Em nghe môi giới nói là các bác trên ủy ban huyện xuống gom đất bất kể giá nên nó mới tăng như vậy đúng không vậy các bác ?
Em quote lại bác phulv “nghe nói” ở đây nhé :)

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Lại chém gió làm giá thị trường cái vụ lên quận

Tập Lái
21/9/13
14
51
14
Em quote lại bác phulv “nghe nói” ở đây nhé :)
Đấy là lúc trước, sau đó tôi có làm việc trực tiếp với 2 anh làm trên ủy ban huyện tìm mua đất ở đây. Và cũng đã làm việc với 1 người trong 1 group mấy chục người đang đầu tư vào đây. Tin hay không là quyền của bác, tôi cũng sẽ không cần giải thích gì thêm ở đây nữa.