Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Khu minh long hồng lĩnh gần phú mỹ hưng hơn nên phát triển hơn
Em không hỏi khu minh long-hồng lĩnh. ML HL phụ thuộc vào cái cầu PX quá( hết đời em ko biết xây chưa ~~), muốn vào ML - HL phải đi hẻm nhỏ nhìn phát nản, với lại giá ở đó cũng không tiềm năng mấy trừ khi có cầu PX mới đột biến. Bây giờ em đang quan tâm khu Phú xuân VPH, Cotec với khu 512 Nguyễn Văn Tạo, 2 khu đó nằm trên dưới CT BL- LT, gần cảng HP, gần Cần Giờ, gần GS , đường xá lại rộng rãi. Tóm lại là 2 khu đó có rất nhiều yếu tố để kích giá nó thăng hoa, không như ML - HL trông hết vào việc làm cầu PX ( còn cái hẻm vào ML - HL chắc không mở rộng nổi). Giá ML - HL chỉ tăng do nhu cầu ở thực tăng thôi, mà ML - HL chưa cho xây dựng thì phải, mấy tháng trước có đi ngang qua, ngoài cái trường tiểu học thì chẳng thấy gì @@.

Hạng C
30/5/13
696
9.054
93
Bữa nay mà có người còn mơ đất thổ cư nhà bè 10 tr/m2 ,mà còn mặt tiền đường lớn, khu dân cư đông đúc mới chịu.
Biết bao giờ mới trở lại ngày xưa ấy. !!!!!
Ôi ngày xưa đất rẻ rề mà đâu có tiền mua, nay có đủ tiền mua thì nó lại lên mất rồi.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Bạn nhận định chính xác. Nó đã thăng hoa trước khi bạn vào rồi
Bác cho em hỏi giá của khu PX với khu Nguyễn Văn Tạo từ ngã tư Long Hậu hướng về SG bây giờ giá cả bao nhiêu rồi à, nếu mà giá trên dưới 30tr thì chắc em xuống dưới ngã tư LH - HP tìm cơ hội thôi .

Hạng B2
25/12/17
124
207
43
Bác cho em hỏi giá của khu PX với khu Nguyễn Văn Tạo từ ngã tư Long Hậu hướng về SG bây giờ giá cả bao nhiêu rồi à, nếu mà giá trên dưới 30tr thì chắc em xuống dưới ngã tư LH - HP tìm cơ hội thôi .
Chắc bạn phải xuống ngã tư LH HP

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Sao các bác ko vào Star Village đi, ngon, qui hoạch đàng hoàng, giá hợp lý mà
Star village giống kiểu tách biệt với xã hội quá, nằm giữa côn đường LT- NT, mà con đường đó thì bèo thôi rồi, đi vào star village từ 2 hướng NVT với LVL, hướng nào cũng xa vãi, đi buổi tối không dám dừng lại đi tiểu @@. Với giá của nó cũng 2x/ m2 lại xây theo mẫu, em còn 1 miếng ngay cotec PX mà chưa có tiền xây nè. Dân ở NB chuộng đất xây dựng tự do hơn. Khi nào con đường LT- NĐ rục rịch nâng cấp thì xuống 2 bên đường mua, lúc đó kiểu gì chả có mấy anh tay to xuống phân lô 2 bên đường, đất còn nhiều. Em thấy dưới NB mua đất tự phân lô cho xây tự do vẫn dễ bán hơn đất dự án bắt xây theo mẫu @@

Hạng B2
25/12/17
124
207
43
Star village giống kiểu tách biệt với xã hội quá, nằm giữa côn đường LT- NT, mà con đường đó thì bèo thôi rồi, đi vào star village từ 2 hướng NVT với LVL, hướng nào cũng xa vãi, đi buổi tối không dám dừng lại đi tiểu @@. Với giá của nó cũng 2x/ m2 lại xây theo mẫu, em còn 1 miếng ngay cotec PX mà chưa có tiền xây nè. Dân ở NB chuộng đất xây dựng tự do hơn. Khi nào con đường LT- NĐ rục rịch nâng cấp thì xuống 2 bên đường mua, lúc đó kiểu gì chả có mấy anh tay to xuống phân lô 2 bên đường, đất còn nhiều. Em thấy dưới NB mua đất tự phân lô cho xây tự do vẫn dễ bán hơn đất dự án bắt xây theo mẫu @@
Đất phân lô tại Nhà Bè nhiều lắm bạn ơi. Giá lại còn rẽ hơn The starvillege. Mỗi tội chờ sổ. Bạn tui mua và chờ 2 năm rồi. Hỏi nó nó bảo chắc chờ thêm 2 năm nửa. Mà xây cũng k xây được. Thông tin lưu ý cho bạn.