Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
Khu này chỉ có mỗi Công Trình Cảng có sổ cá nhân, giá hơi cao (tầm 40), cotec thì rẻ mà chủ đầu tư ẹ quá kg dám ôm.
ẹ sao thế a, vẫn mua bán bt mà, sổ cdt mình cất két, it ra nó ko cầm dc của mình, xây dựng theo mẫu thiết kế của mình, thậm chí chưa xây còn dựng dc cái quán mà buôn bán, còn ông vph mới trớp nhất, hạ tầng đẹp hơn nhưng bít đời nào mới thấy cái sổ, kể cả là xây xong nhà rồi, mà mẫu nhà phố thì siêu xấu luôn. ctc tái định cư mới có sổ cá nhân, loại dự án vẫn chỉ là hợp đồng nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: chocobovn
Hạng B2
16/10/16
221
292
63
ẹ sao thế a, vẫn mua bán bt mà, sổ cdt mình cất két, it ra nó ko cầm dc của mình, xây dựng theo mẫu thiết kế của mình, thậm chí chưa xây còn dựng dc cái quán mà buôn bán, còn ông vph mới trớp nhất, hạ tầng đẹp hơn nhưng bít đời nào mới thấy cái sổ, kể cả là xây xong nhà rồi, mà mẫu nhà phố thì siêu xấu luôn. ctc tái định cư mới có sổ cá nhân, loại dự án vẫn chỉ là hợp đồng nhé.
Bên VPH em nhớ còn có vụ phải xây bằng nhà thầu chỉ định của CDT, giá cao mà chất lượng chưa biết thế nào nữa :rolleyes:

• Like
Reactions: trungcz
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Đồng ý với bác Trung, cotec có cái xấu là dây điện không đc hạ ngầm chứ về sổ sách với xây dựng ổn hơn :D

• Like
Reactions: trungcz
Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
Bên VPH em nhớ còn có vụ phải xây bằng nhà thầu chỉ định của CDT, giá cao mà chất lượng chưa biết thế nào nữa :rolleyes:
chuẩn luôn bác, chỉ định thầu của cdt, kí quỹ móng cọc 200tr, mẫu nhà thì thấy gớm, sổ thì mút chỉ ko thấy...trong khi bên cotec thì ngược lại, chỉ là la hạ tàng ko dc đẹp bằng thôi, ở vẫn an tâm cái người., vẫn trường học, bv, chung cư, uy ban nghành các thứ...

• Like
Reactions: alaska1215
Hạng B2
27/4/07
439
1.321
123

Ẹ là sợ nó tèo thì có ôm cái sổ tên cty cũng mệt mỏi. Bác tham khảo báo cáo TC trên web của cotec là thấy.

Cũng có nghe thông tin nhiều căn ở cotec xây xong mà chưa ra sổ được kg biết là bị vđ gì.

Ôm sổ cty thì an tâm hơn chút thôi chứ cũng kg có ý nghĩa gì nhiều.

Hạng D
12/11/14
1.344
1.699
113
Ẹ là sợ nó tèo thì có ôm cái sổ tên cty cũng mệt mỏi. Bác tham khảo báo cáo TC trên web của cotec là thấy.

Cũng có nghe thông tin nhiều căn ở cotec xây xong mà chưa ra sổ được kg biết là bị vđ gì.

Ôm sổ cty thì an tâm hơn chút thôi chứ cũng kg có ý nghĩa gì nhiều.
kỹ như bác thì chỉ mua đất hiện hữu thôi, chứ dự án giờ toàn sổ cdt hoặc hđ. dự án mà ra sổ cá nhân thì giá trên trời, mà sổ cty chỉ là ko cầm dc ngân hàng thôi bác, nó mà chết thì chuyển giao cho huyện quản lý, đất ra sổ từng nền rồi thì thuế sd đất cũng ok cả rồi

• Like
Reactions: Dumbledore
Tập Lái
9/9/20
26
8
3
30
Em đang ở đây. Vào tp gần xịt thích thật chỉ mệt mấy ngày triều cường và vẫn nghe mùi rác nha các bác.

• Like
Reactions: qtt
Hạng B2
18/8/14
236
4.943
93
Em đang ở đây. Vào tp gần xịt thích thật chỉ mệt mấy ngày triều cường và vẫn nghe mùi rác nha các bác.

Khu này mình thấy là một trong số ít dự án có giá hợp lí tại SG, sắp tới HTP nâng cấp xong thì ngon rồi anh