Hạng B2
22/8/09
147
237
53
Các anh trùm Phú Xuấn này cho em hỏi với
có người bạn đi vào KV này thấy treo bảng bán 1 căn và vào xem dùm em DT 5 x 16 diện tích xây dựng công nhận 5 x 13 = khoảng 65m2 ...( đã trừ lộ giới hẻm)
Hẻm vào nhà cách cầu PX khoảng 600-700m phía phà ...nhà cách HTP khoảng 50-60m...Hẽm rộng 4 mét xe hơi vào ok tránh đc 1 xe 3 bánh.....
Nói chung nhà ok, pháp lý ok.....1 trệt + 1 lửng....
Rao giá 4.35 tỷ....còn thương lượng...
AE rành khu này cho xin ý kiến cở giá nào thì là giá mua đc ( Ngộp nhẹ)
Em đang sắp xếp đi coi....

Tks anh em

55tr/m = 3.575 + sân và phần xd bác thấy đáng bn thì bác trả lên. Nhà này mua 3.9T thì đẹp.

Hạng B2
22/8/09
147
237
53
Mấy anh cho hỏi hợp đồng Hồng Lĩnh, Minh Long có nền nào giao chưa ak.
Minh Long còn kẹt 1/500 thì phải. Hồng Lĩnh thì có 1/500 lâu rồi nhưng bị kẹt xung đột ranh với cô chủ đất cũ ở trong khu đó. Có cái ranh thôi mà dính cả khu. Không bên nào nhượng bộ.

• Like
Reactions: qtt and Tuan.apd
Hạng B2
8/3/06
376
220
61
55tr/m = 3.575 + sân và phần xd bác thấy đáng bn thì bác trả lên. Nhà này mua 3.9T thì đẹp.
Bác nói rất chi là hợp lý .....tks
Nếu giá 3.9ty thì theo thị trường là có ngộp ko bác ....
Cái nhà đó h mà xây vậy thì khoảng 700tr chứ ko ít hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/22
1.296
5.473
113
51
Minh Long còn kẹt 1/500 thì phải. Hồng Lĩnh thì có 1/500 lâu rồi nhưng bị kẹt xung đột ranh với cô chủ đất cũ ở trong khu đó. Có cái ranh thôi mà dính cả khu. Không bên nào nhượng bộ.
Vậy lý do chưa giao nền bằng văn bản là gì vậy anh.

Hạng B2
6/11/19
183
907
93
34
Các anh trùm Phú Xuấn này cho em hỏi với
có người bạn đi vào KV này thấy treo bảng bán 1 căn và vào xem dùm em DT 5 x 16 diện tích xây dựng công nhận 5 x 13 = khoảng 65m2 ...( đã trừ lộ giới hẻm)
Hẻm vào nhà cách cầu PX khoảng 600-700m phía phà ...nhà cách HTP khoảng 50-60m...Hẽm rộng 4 mét xe hơi vào ok tránh đc 1 xe 3 bánh.....
Nói chung nhà ok, pháp lý ok.....1 trệt + 1 lửng....
Rao giá 4.35 tỷ....còn thương lượng...
AE rành khu này cho xin ý kiến cở giá nào thì là giá mua đc ( Ngộp nhẹ)
Em đang sắp xếp đi coi....

Tks anh em
Không rành khu này, nhưng theo dữ liệu trong thớt này giá 1 lô 100m2 quy hoạch 1/500 tầm hơn 3 tỷ. Vậy lý do gì để mua hẻm 4m giá hơn 4 tỷ ?

Hạng B2
16/10/16
221
293
63
Bác nói rất chi là hợp lý .....tks
Nếu giá 3.9ty thì theo thị trường là có ngộp ko bác ....
Cái nhà đó h mà xây vậy thì khoảng 700tr chứ ko ít hơn
Nếu đã chấp nhận đi xa xuống đây sao không vào hẳn mấy khu dự án đường xá rộng rãi, mát mẻ. Từ chỗ đó đi xuống chút nữa vào khu Cotec thấy có lô 100m2 đường 12m đang rao hơn 3 tỷ, xây nhà 1,5-2 tỷ tổng tầm 5 tỷ là có nhà ở rồi.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Nếu đã chấp nhận đi xa xuống đây sao không vào hẳn mấy khu dự án đường xá rộng rãi, mát mẻ. Từ chỗ đó đi xuống chút nữa vào khu Cotec thấy có lô 100m2 đường 12m đang rao hơn 3 tỷ, xây nhà 1,5-2 tỷ tổng tầm 5 tỷ là có nhà ở rồi.
nói chung là mỗi người 1 ý ai cũng đi mua qui hoạch hết thì máy cài nhà này ai mua mà lúc nào cũng bán đc ? Nhà này có chừng 2,5ty là mua đc rồi vay Bank...mấy anh nói nhà + xây luôn 5ty thì khó cho mình ...
Mấy cái nhà này có lợi thế là sổ đỏ cầm tay ..mì ăn liền...còn mấy khu qui hoạch xây xong chờ nó hoàn công mất nhiêu năm ? làm sổ có ts mất nhiêu năm nữa? rất nhiều khu QH ở 10 năm nay chưa có sổ có TS trên sổ..QH thì phải xây đúng theo khu đó..tiền ít sao xây đc?
Nhà phố này thì cho thuê đc ...or làm ăn buôn bán nhỏ ok...tiệm móng , tóc, ....Cái này rất quan trọng đối với các gia đình lao động bên ngoài ...Khu QH dành cho người đi làm cty, công chức , có cơ sở này kia riêng...
Bước 1 bước ra đường Chính ..bước 2 bước đến Chợ...dân cư đông đúc ..sung

P/s :mấy a nói vậy thì ai có nhà Hẻm dạng này chắc bán hết để đi mua khu QH xây nhà ở ? và lúc đó mấy cái nhà này chắc giá bèo nhèo lắm.....mong đc vậy..

Hạng B2
6/11/19
183
907
93
34
nói chung là mỗi người 1 ý ai cũng đi mua qui hoạch hết thì máy cài nhà này ai mua mà lúc nào cũng bán đc ? Nhà này có chừng 2,5ty là mua đc rồi vay Bank...mấy anh nói nhà + xây luôn 5ty thì khó cho mình ...
Mấy cái nhà này có lợi thế là sổ đỏ cầm tay ..mì ăn liền...còn mấy khu qui hoạch xây xong chờ nó hoàn công mất nhiêu năm ? làm sổ có ts mất nhiêu năm nữa? rất nhiều khu QH ở 10 năm nay chưa có sổ có TS trên sổ..QH thì phải xây đúng theo khu đó..tiền ít sao xây đc?
Nhà phố này thì cho thuê đc ...or làm ăn buôn bán nhỏ ok...tiệm móng , tóc, ....Cái này rất quan trọng đối với các gia đình lao động bên ngoài ...Khu QH dành cho người đi làm cty, công chức , có cơ sở này kia riêng...

P/s :mấy a nói vậy thì ai có nhà Hẻm dạng này chắc bán hết để đi mua khu QH xây nhà ở ? và lúc đó mấy cái nhà này chắc giá bèo nhèo lắm.....mong đc vậy..
Tư duy nhà hẻm là cách đây 10 năm rồi anh, nếu cố gắng dc thì nên mua khu qui hoạch khang trang vì nó hơn về mọi mặt, biên độ tăng giá cũng hơn nhiều nhà hẻm nhỏ. Thanh khoản nhà hẻm nhỏ càng ngày sẽ càng giảm và biên độ tăng giá cũng sẽ ko nhiều. Tất nhiên tùy suy nghĩ, a thích ở chổ hẻm chật chội thì cứ nhích thôi.

Hạng B2
16/10/16
221
293
63

Đang xét trên nhu cầu " Ở " và chấp nhận đi ra xa ngoại ô để đổi lấy diện tích, không gian, quy hoạch tối ưu nhất cho chất lượng cs trong tầm tiền, em thấy có sản phẩm phù hợp thì giới thiệu thêm cho anh tham khảo và so sánh thôi. Còn với các nhu cầu khác như cho thuê, mở tiệm buôn bán nhỏ... thì nó phù hợp với các sản phẩm khác như anh nói, tuỳ anh thuộc đối tượng nào để cân đối, không ai giống ai.

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION
Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Tư duy nhà hẻm là cách đây 10 năm rồi anh, nếu cố gắng dc thì nên mua khu qui hoạch khang trang vì nó hơn về mọi mặt, biên độ tăng giá cũng hơn nhiều nhà hẻm nhỏ. Thanh khoản nhà hẻm nhỏ càng ngày sẽ càng giảm và biên độ tăng giá cũng sẽ ko nhiều. Tất nhiên tùy suy nghĩ, a thích ở chổ hẻm chật chội thì cứ nhích thôi.
Biết chứ anh vì mình có nhiều người quen ở KQH mà.....nhiều lắm...ở rộng..đậu xe cũng sướng nữa.....
3.8-4ty tỏi mà ở KQH thì cũng xa xa lắm..mấy anh nói 5ty moi có khu gần đây
Mình đang cần ae giúp check cái giá khu đó....tks