Hạng B2
15/9/16
166
648
93
Nhờ các bác tư vấn hộ em đất nền tại xã Phú Xuân, Nhà Bè với. Mua đất nền ở đây có triển vọng không ạ. mong các bác tư vấn giúp em với.

Tư vấn mua đất Phú Xuân, Nhà Bè

Hiện tại, Nhà Bè là một trong những quận ngoại thành phía Nam của Thành Phố Hồ Chí Minh có tiềm năng phát triển đáng chú ý. Xã Phú Xuân nằm trong khu vực này, với vị trí tiếp giáp với các quận trung tâm như Quận 1, Quận 4, Quận 7, cùng với các quận lân cận như Nhà Bè, Bình Chánh, Huyện Cần Giờ.

Dự án đất nền tại Phú Xuân, Nhà Bè hiện tại được xem là có triển vọng phát triển do:

1. Điều kiện giao thông thuận lợi: Được nối liền với các tuyến đường trọng điểm như đại lộ Nguyễn Văn Linh, đường Vành đai 4, cầu Nguyễn Văn Cừ, cầu Phú Mỹ, giúp di chuyển đến các quận trung tâm và các vùng lân cận dễ dàng hơn.
  2. Tiềm năng phát triển kinh tế: Xung quanh khu vực này đang phát triển các khu công nghiệp lớn, nhiều trung tâm thương mại, chợ, khu du lịch,... đang được xây dựng, tạo ra nhiều cơ hội kinh doanh, mua bán, tăng giá trị bất động sản.
  3. Nhu cầu về nhà ở: Với sự phát triển của kinh tế và nhu cầu tăng về nhà ở, khu vực này đang được quan tâm đến như một điểm đến lý tưởng để định cư vì tính tiện ích, an ninh và chất lượng cuộc sống.
Tuy nhiên, việc đầu tư vào đất nền tại Phú Xuân, Nhà Bè cũng cần được xem xét kỹ lưỡng, bởi vì giá trị bất động sản còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như quy hoạch, chính sách, tình hình kinh tế,...

Mod tổng hợp các thông tin/ comment trong thớt cho các bác dễ theo dõi:

Cuối năm ngoái rất triển vọng vì khi đó giá nằm ngang trong một thời gian rất dài chờ đánh thức ( cái kiểu ngủ sâu này ngon lắm hễ cứ thấy nó nằm lâu lắc anh em nản kèo hết thì canh me múc vô thể nào cũng chết kaka). Sang năm nay bds sốt cộng với đường 15B Nguyễn Lương Bằng nối dài đang làm thì đã tăng lên rồi.
Bây giờ thì ...hi vọng làm xong cái đường anh em ra bờ sông ngó qua bên kia ước mơ một mơ ước nho nhỏ mang tên PX2 + cuối năm --> nó nhích lên tí tí.

Em cũng làm 1 nền 10x24 bên Phú Xuân VPH, hôm trước xuống xem thấy còn có khu Hồng Lĩnh giá cũng ok nhưng bên đó đường dẫn vào hơi nhỏ.

Tuy quan điểm thôi bác, với ply hiện tại thì theo mình thì cũng đen phải mất ngủ đau bác, về dtu thì nếu ai vào cách đây 5 năm gia chỉ vài trăm thì đến hiện tại lời k nhiều nhưng cũng k tệ đau bác. Với ply hiện tai thi k đến nỗi như so xo đau bác, bác có thể tìm hiểu thêm nếu quan tâm.

Tuần trước vừa vào thăm lại nhà mình sau 2 năm xây. Thấy quả thực là xót xa cho cả một khu đô thị hoang phí. 20 năm vẫn dậm chân tại chỗ đường vào bắt đầu xuống cấp, cây cối um tùm. Thực sự nếu có điều kiện về ở quá thích đang đường Huỳnh Tấn Phát hầm hập nóng bụi rẽ vào khu thị Phú Xuân thấy tỉnh cả người. Gió thổi mát rượi, không khí trong lành yên tĩnh có điều kiện về ở thì tuyệt. Gặp bà hàng xóm bảo đã về đây ở 3 năm trẻ con và người già không mất đồng tiền thuốc trong khí trước đây ở Q. PN suốt ngày đi viện.
Tôi vẫn nghĩ khu này rất có tiềm năng khi xong cầu PX2

Xây nhanh cái cầu cái, làm luôn cái cầu phú xuân nữa, là yên tâm xây nhà chuyển về đây sống được rồi.

Thêm cầu thủ thiêm 4 nữa thì trục quận 7 xuyên đến nhà bè, thành ngon, đi đâu cũng tiện.

Đường Nguyễn Lương Bằng từ cầu PX2B đến cần Cần Giờ chuẩn bị làm.
Bờ kè Hồng Lĩnh chuẩn bị làm!
Chúc Mừng anh em Phú Xuân!

" Các dự án xây cầu lớn bắc qua sông triển khai theo hình thức đối tác công tư (PPP) cũng được triển khai các thủ tục đầu tư, phấn đấu khởi công năm 2025 như cầu Cần Giờ (nối huyện Nhà Bè qua Cần Giờ, tổng vốn gần 10.000 tỉ đồng); Thủ Thiêm 4 (nối TP.Thủ Đức qua quận 7), tổng mức đầu tư 5.300 tỉ đồng. "

Các bác có thông tin về bất động sản khu vực Phú Xuân, Nhà Bè cùng chia sẻ cho anh em nhé!

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/12/15
77
83
18
40
www.vngroups.com
Nếu bác cần tư vấn chỗ này thì mình có quen 1 bé sale chuyên khu này cho bác tìm hiểu , nếu cần sdt thì ib mình

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Nhờ các bác tư vấn hộ em đất nền tại xã Phú Xuân, Nhà Bè với. Mua đất nền ở đây có triển vọng không ạ. mong các bác tư vấn giúp em với.
Cuối năm ngoái rất triển vọng vì khi đó giá nằm ngang trong một thời gian rất dài chờ đánh thức ( cái kiểu ngủ sâu này ngon lắm hễ cứ thấy nó nằm lâu lắc anh em nản kèo hết thì canh me múc vô thể nào cũng chết kaka). Sang năm nay bds sốt cộng với đường 15B Nguyễn Lương Bằng nối dài đang làm thì đã tăng lên rồi.
Bây giờ thì ...hi vọng làm xong cái đường anh em ra bờ sông ngó qua bên kia ước mơ một mơ ước nho nhỏ mang tên PX2 + cuối năm --> nó nhích lên tí tí.

Tập Lái
19/8/16
0
17
2
33
Phú Xuân giờ đất chật - người đông quá rồi, hạ tầng ko thể đột phá hơn nữa, ngập thì triền miên. Nhà bè mà đầu tư thì Bác nhắm khúc NHT, LVL ngon hơn nhiều...

Hạng B2
15/8/07
169
53
28
Em cũng làm 1 nền 10x24 bên Phú Xuân VPH, hôm trước xuống xem thấy còn có khu Hồng Lĩnh giá cũng ok nhưng bên đó đường dẫn vào hơi nhỏ.