Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Re:tư vấn mua Netbook

bạn e đang giơi thiệu con BenQ, giá hơn 6T thui, chip Atom N450(đời mới nhất), ram 1G, win7 starter...mấy hôm nữa sẽ có hàng,nếu bác thấy phù hợp,e đặt cho bác,e cũng đang đặt 1 con cho vợ e

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53

cuongphatbc nói:
thế còn em ASUS U80V thì sao bác sony vaio. em thấy con này cũng đc đó.
Đang lăng tăng về em nó nên xin 1 ít ý kiến của bác.

con U80V có card màn hình rời nên dùng chơi game hay xem film là rất tuyệt, cấu hình đủ để các phần mềm chạy ổn định (bác nên cài win 7 - 32 bit - không cài bản 64 bit nha).
có điều máy hơi nặng (~2.6kg) nên không thuận tiện nếu bác hay mang máy khi ra ngoài.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF

SonyVaio nói:
cuongphatbc nói:

con U80V có card màn hình rời nên dùng chơi game hay xem film là rất tuyệt, cấu hình đủ để các phần mềm chạy ổn định (bác nên cài win 7 - 32 bit - không cài bản 64 bit nha).
có điều máy hơi nặng (~2.6kg) nên không thuận tiện nếu bác hay mang máy khi ra ngoài.
thanks bác, đã từng vác con dv6 pin 9 cell nên giờ oải quá. thấy con này nhẹ nên tham khảo ý kiếm bác. Bác tư vấn dùm em con nào tầm 15 đến 17 chia, cấu hình kg cần cao nhưng pin trâu tí nha.

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53

cuongphatbc nói:
SonyVaio nói:
cuongphatbc nói:

thanks bác, đã từng vác con dv6 pin 9 cell nên giờ oải quá. thấy con này nhẹ nên tham khảo ý kiếm bác. Bác tư vấn dùm em con nào tầm 15 đến 17 chia, cấu hình kg cần cao nhưng pin trâu tí nha.

trong tầm giá bác nêu, bác nên tham khảo một số con như:
Asus: UL30A (1.8kg - không có DVD-RW internal) - pin 8 cell; hoặc UL80V (2kg) pin 8 cell.
Acer Aspire: 4810T (1.9kg), pin 6 cell
Dell Inspiron 1320 (1.8 kg) - pin 6 cell.

pin lâu nhất là Asus bác ạ.

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45

Netbook chỉ để liên lạc, lướt web thôi bác ơi. Muốn photoshop thì bác nên mua Notebook.

Hạng B1
11/4/10
70
0
0
36
Nơi Sinh Ra

Em khoái rinh một anh macpro, nhưng chưa biết cách test và mua ở đâu đảm bảo nhất? Mong được các bác chia sẻ ạ.

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

em cũng có 1 ít kinh nghiệm vì 3 cái vụ netbook này đây.
lúc đầu em múc 1 con acer aspire 1. vì màn hình nó hơn 11 inch, xem sướng hơn vài loại khác. được khoảng vài ngày là chán, máy chậm, và nhìn đau mắt kinh khủng. quyết định gửi trả đồi cái khác. lên mạng xem review của mấy thằng cùng loại đều nhưng vậy. thế là ra dạo 1 vòng fry's electronic. qua gian hàng apple bỗng nhiên dừng lại (trước tới giờ ko thích apple vì........nó mắc) em thấy con 13" rất đẹp mà giá chỉ quanh quẩn $1k mẽo. thế là ngồi xuống bấm bấm vọc vọc rồi vác về nhà. rất hài lòng. được khoảng vài tuần thì bị mất khi làm luận án trong thư viện, chạy ra copy mấy trang sách đi ra ko thấy nó đâu. thế là quay lại với sony cùi. may mà chưa quăng :(

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon

Bác làm 1 con Del Vostro 1200 "
màn hỉnh : 12 "
Intel core 2 duo CPU T7250 @ 2.0GHz,
RAM 2 GB
Năng : 1.8 kg ( luon Pin )

giá : 10,5T

con này đáp ưng dc các yêu câu của Bác. có bán tại HOÀN LONG

VW nói:
em có ông anh vác laptop nặng quá nên cần mua 1 netbook cấu hình tốt một chút, yêu cầu là dùng dc phótoshop để chình sửa các hình ảnh đơn giản thôi (chỉnh màu, resize..). Hic mà em hồi đó giờ đâu có rành cái vụ này, bác nào biết tư vấn giúp em với. Không biết mấy cái netbook sony tầm 10 triệu có chạy nổi photoshop hay không nữa?
thanks

Anh lấy Netbook Asus 1201N - Card màn hình Ion rời cho phép dùng cho phótoshop