Tư Vấn Mua Bán Tư vấn mua nhà ở Tp.HCM

Hạng B2
23/1/15
159
150
43
Mình đọc bài này, muốn giới thiệu với Bác Chủ 1 căn Hẻm Hà Huy Giáp Quận 12, cách Ngã tư Ga khoảng 2 cây số (mình mới đi 1 lần nên không rành, và cũng là lần đầu tiên qua Quận 12), vào Hẻm rộng khoảng 6 m (2 xe tránh nhau được) tầm 300m là vào khu mình mua. Khu này chỉ mới có 7 căn đã xây (còn khoảng ít căn nữa là đang để đất trồng), nhưng đường trước nhà 7m, lề mỗi bên 2,5 m. DT: 4x16,80 (gần 17m), 1 trệt, 1 lững, 2 lầu. 3PN, 4 Toilet, Phòng thờ, sân thượng. Hình thức đẹp, chỉ còn căn hướng Tây-Nam, căn đối diện hướng Đông - Bắc mình đã mua. Giá 5,1 tỉ. Mình đọc trên này nhiều rồi, định lấy chung cư Q7, Q2 nhưng không đủ tiền, thôi chấp nhận ở xa 1 chút, mình cũng đi làm Q3, đi sớm 1 tí, về trễ 1 tí, nhưng hiện nay SG cũng vắng hơn trước nên chắc cũng ổn. Tuần sau ra công chứng (trước Tết), đang xoay đây. Bác chủ thích căn Tây-Nam thì inbox mình chỉ cho. Làm hàng xóm cho vui. PS: Khu này đẹp lắm, điện âm, cống thoát, có cả camerra an ninh của CA Phường ngay trước nhà. Đèn đường, lề lót gạch đẹp. Sau Tết chủ nhà đòi 5,4 tỉ mới bán đó. Thân

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
ko dư dả tiền thì chịu khó đi xa 1 chút mà đất thổ
10 năm nữa bán đi mua dc 2 căn căn hộ giờ định mua =)) vì 10 năm nữa căn hộ định mua chắc vẫn đứng giá thôi kkk

• Like
Reactions: Hoangck
Tập Lái
12/8/19
11
9
3
24
Mình đọc bài này, muốn giới thiệu với Bác Chủ 1 căn Hẻm Hà Huy Giáp Quận 12, cách Ngã tư Ga khoảng 2 cây số (mình mới đi 1 lần nên không rành, và cũng là lần đầu tiên qua Quận 12), vào Hẻm rộng khoảng 6 m (2 xe tránh nhau được) tầm 300m là vào khu mình mua. Khu này chỉ mới có 7 căn đã xây (còn khoảng ít căn nữa là đang để đất trồng), nhưng đường trước nhà 7m, lề mỗi bên 2,5 m. DT: 4x16,80 (gần 17m), 1 trệt, 1 lững, 2 lầu. 3PN, 4 Toilet, Phòng thờ, sân thượng. Hình thức đẹp, chỉ còn căn hướng Tây-Nam, căn đối diện hướng Đông - Bắc mình đã mua. Giá 5,1 tỉ. Mình đọc trên này nhiều rồi, định lấy chung cư Q7, Q2 nhưng không đủ tiền, thôi chấp nhận ở xa 1 chút, mình cũng đi làm Q3, đi sớm 1 tí, về trễ 1 tí, nhưng hiện nay SG cũng vắng hơn trước nên chắc cũng ổn. Tuần sau ra công chứng (trước Tết), đang xoay đây. Bác chủ thích căn Tây-Nam thì inbox mình chỉ cho. Làm hàng xóm cho vui. PS: Khu này đẹp lắm, điện âm, cống thoát, có cả camerra an ninh của CA Phường ngay trước nhà. Đèn đường, lề lót gạch đẹp. Sau Tết chủ nhà đòi 5,4 tỉ mới bán đó. Thân
Em đổi ý mua đất đầu tư r bác ơi. Bác làm quận 3 sao ko xuống khu Vườn Lài cho gần. Khu đấy em nhớ có khu dân cư bán lô 4x13 giá 3.6-3.8 tỉ thì phải. Điện âm luôn

• Like
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Em đổi ý mua đất đầu tư r bác ơi. Bác làm quận 3 sao ko xuống khu Vườn Lài cho gần. Khu đấy em nhớ có khu dân cư bán lô 4x13 giá 3.6-3.8 tỉ thì phải. Điện âm luôn
ko theo dõi topic thường xuyên.cho hỏi mua ở đâu vậy bác ???

• Like
Hạng D
26/12/18
2.156
2.911
155
45
Làm ở Quận 2 thì công nhận từ An phú đông đi hơi phiêu (30p xe máy còn xe hoi thì hên xui). Nhưng bù lại thì Apđ gần những quận trung tâm hơn Q9 ( gò vấp, phú nhuận, tân bình, bình thạnh, thu duc ,1,3). neu bác chủ xác định gắn bó lâu dài ở Q2 hay 9 thì nên mua Q9 tốt hơn. Còn Nhà bè thì ngập thôi rồi, gần Đa phước với lại dân chưa nhiều nên tiện ịch xung quanh chả có gì phải ra Pmh thôi

• Like
Reactions: Huy Võ
Hạng B2
15/1/11
219
1.017
93
Taipei
Kính gửi các anh chị diễn đàn. Chẳng giấu gì mọi người, em là sinh viên vừa ra trường mong muốn mua được nhà ở sài gòn. Hiện tại em đang có ý định vào 2 job ở Quận 1 và Quận 2 khu Thảo Điền. Em và gia đình gom góp được khoảng từ 4.5 - 5 tỷ, cần tìm nhà có xe hơi để trong nhà được. Anh chị có thể tư vấn giúp em với tầm giá này thì có thể mua ở khu vực nào được ạ ? Em đã có đi thử từ quận 12, khu An Phú Đông, chạy xuống quận 1 khoảng 5h40 mất gần 1 tiếng mới đến nơi, rất mệt nên em cũng ngán khu này.
Em xin cảm ơn quý anh chị trước.
em mua chứa, a có căn f25 bình thanh hẻm xem hơi đỗ cửa 5ty nhỉnh. 3 lầu mới tinh.

• Like
Reactions: Huy Võ