Tư Vấn Mua Xe Tư vấn mua spark lite

Hạng B1
8/8/17
56
14
8
30
Mình ở Tiền Giang bác ơi. Mà đua xe mới ko nổi rồi bác ơi. Hehe
Ở đâu bên em cũng làm được, nhưng quyết định là ở bác mà. Nếu bác cần tư vấn gì cứ inbox cho em hoặc để lại số điện thoại em sẽ tư vấn cho bác ạ.

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Mình ở Tiền Giang bác ơi. Mà đua xe mới ko nổi rồi bác ơi. Hehe
Mua spark cẩn thận trọng nhé bác kẻo ôm phải em taxi thì khổ.nhất là đời xe bác tính mua 2k9 đến 2010 nhiều taxi,em ngày trước cũng đam mê xe múc ngay em spark đời 2010 dính taxi về đi sửa tối ngày.mang gara ôtô sửa riết nhiều em biết bệnh,bệnh nhẹ và tự sửa được luôn.em đi khoảng hơn năm bán được 170tr.tiền sửa hết khoảng 30tr tiền lỗ bán xe 20tr. Vậy là phí học chơi xe hết 50tr tiền ngu.rồi em làm con xe mới đi đến giờ khoảng 4nam chỉ bảo dưỡng và sửa lạt vặt thôi,với số tiền đó bác thêm tí kiếm con spark loại 4máy đời 2012 trở lên chạy cho nó sướng. Con spark 0.8 3máy chạy yếu lắm, em đã sử dụng qua chia sẻ cùng bác vài lời....

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Sửa gì mà đến 30 triệu cho spark, bác đưa bill a e coi thử..
Tất cả giấy tờ về sửa xe em đưa hết cho bên mua xe rồi nên không còn để chụp đưa cho bác coi. xe này em bán cũng khoảng 4 năm rồi.nếu kể xe này nó dài lắm.hôm đầu tien em mang vào đóng đô thành nó vặt em gần 5tr. Thay 3 bugi, thay dâycuroa cam, bạcf đạn tăng cam,chụp cao su láp,thay phốt cốt máy, rồi nhớt máy nhớt hộp số,tiền công, cái này mới quê hãng DĐT nó kiếm tra Thuóc lái kêu bị mòn lỏng bac chảy nhớt phục hồi lại báo giá 2,4 tr em kêu hôm nay chưa làm để bữa sau,các chú ấy vặn lỏng con ốc đường bơm nhớt từ trợ lực dầu về thước lái, em chạy được mấy ngày tay lái nó nặng.mới vào os tìm gara để kiểm tra uy tín.thì được chỉ xuống garavui bác này cũng trong os,KT xong vặn chặt lại con ốc đổ nhớt trợ lực vào ok ngay, từ đó em xuống làm lại khá nhiều vì là xe chạy taxi nên khá bam dập.làm hết lại dàn gầm.máy lạnh thay dàn nóng bị mục.bốn quả vỏ mới komho, nhất là dàn đồng mục tùm lum mà nó sơn lại màu trắng không cạo sạch lớp sơn màu xanh của taxi ra, nênmatiz được kéo khá dày em đi được khoảng 6 tháng gì đó sơn nút ra nhìn gê quá. Em cho làm đồng lại với cạo hết ra sơn lại nguyên con luôn, em đi được hơn năm thì bán.rút lại một câu thằng đã nghèo rồi lại gặp cái eo, làm được đồng nào lo hết cho bà hai, quên bà cả luôn bác ơi. Cũng nhờ em spark này mà em biết khá nhiều về ô tô... Bác ở đâu? Nếu ở sg ae uống cafê giao lưu..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Linh74