Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Khó nói quá. Về City và Vios mỗi xe một lợi thế riêng. Hoặc là bác phải chi tiết ra nhu cầu của mình theo từng tiêu chí là gì để so sánh. Hoặc là cứ thấy xe nào ưng mắt mà quất thôi.

• Like
Reactions: TaiNguyen
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Không biết bác chủ năm này Ư bao nhiêu rồi.Cứ khoảng U40 trở xuống thì nên chọn City ,phù hợp kiểu dáng,máy khoẻ thể thao hơn,tay lái phản hồi tốt ,cảm giác chắc chắn.
Nếu có thể cũng nên xem qua Kia Cerato bản 1.6 trong túi tiền .Kiểu đáng đẹp options cũng nhiều nếu ko kén xe Hàn.
Vios thì già dặn,tay lái có độ dơ,lỏng lẻo hơn so với City.
Độ bền bỉ đã có nhiều mình chứng rồi.
Độ ồn và rộng rãi như nhau thôi.
Giờ hỏi bà xã xem thích e nào thì rước về.Tết đến nơi rồi.

• Like
Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Gia đình bác 4 người ngồi city là chuẩn ,cỗ máy 118 HP mạnh nhất trong phân khúc đủ làm bác lâng lâng khi lên cao tốc .Tiền nào của đó , luôn đúng trong mọi vấn để .Một người đang chạy city phát biểu

• Like
Reactions: Pham and TaiNguyen
Tập Lái
23/3/20
24
18
3
39
Tầm đó em nghĩ bác nên cố chút tính đến xe phân khúc C đi ạ? Nếu 2 xe đó em vote cho City, bản mới nhìn khá ưng

• Like
Hạng D
19/6/19
1.182
1.907
113
Giữa 2 e đó thì mình vote City. còn nếu là mình thì mình mua Cerato 1.6 AT Deluxe.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.629
22.565
113
Pháp
Nếu xe có mặt tại âu châu hay bắc mỹ thì OK.
Nếu ở VN thì tính theo VN và ĐNA

CIAZ Interieur.jpeg

Còn Vios mà so sánh với Yaris là không đúng ...
Nhưng em xem trên mạng thì CIAZ có mặt tại .... đông âu . coi như tạm . Em chấm là OK .Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Hình như tầm tiền này ở VN mà để phục vụ gia đình thì, dù ghét, cũng phải thừa nhận ko con nào hơn được thần thánh Vios xét một cách tổng thể. City lái sướng hơn tí thì bù lại ồn lốp kinh dị, và máy lạnh yếu (chả biết 2021 có thay đổi chưa).
650 nếu bác muốn em nghĩ có thể cân nhắc Cerato 1.6, còn B thì Vios thẳng tiến. Xe đi gia đình quan trọng nhất vẫn là rộng, êm, nhẹ nhàng. Mấy cái râu ria có thì tốt, ko có cũng chẳng sao.
VD: nhà em đi xe không bao giờ mở nhạc, xem phim nên 5 loa hay 10 loa cũng chẳng có gì quan trọng, loa tàu hay loa bose cũng như nhau.