Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác chủ rối luôn rồi.
Bác tự ra showroom xem thích em nào thì cưới thôi.

Chúc bác sớm cưới được vợ 2 như ý

• Like
Reactions: springgold
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Đợi Everest 2018 đi bác. Năm sau có khi Everest facelift lại về với máy 2.0 mới.
Hi vọng Ford VN không làm ăn kiểu con k... như HMVN chảnh cờ hó mặc dù trên diễn đàn đã bắt đầu thấy sale Ford chơi kiểu "khan hàng cần cọc trước" trong khi xe còn chưa biết có về hay không.

• Like
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Cơ bản là bác tham khảo các mẫu tầm tiền, xong thấy thích xe nào thì mua xe đó. Không nên mua xe theo ý thích của đại đa số (bệnh nặng của anh chị em nước mình hiện nay). Chúc bác mạnh mẽ và sớm có xe.

• Like
Hạng D
4/9/06
2.278
21.912
113
Xin chào các anh, chị em trong diễn đàn,

Hiện tại, mình có cọc chiếc CRV 2018 bản L nhưng hiện tại lâu quá vẫn ko có xe + với việc mấy bạn sale Honda có vẻ cũng nhiều khách hàng đặt CRV quá nên cũng khá bất cần, điều này làm mình thấy khá khó chịu. Bản thân mình đi mua xe chứ có xin xe của các bạn í đâu mà cảm giác ko tôn trọng khách hàng cho lắm. Do đó mình đang có ý định rút lại cọc và mua xe khác. Do đó rất mong các anh chị em trong diễn đàn tư vấn giúp mình xe với 1 vài tiêu chí sau:
1/ Tổng giá trị sau khi xong hết tất cả thủ tục là < 1.5 tỷ
2/ Xe thì sedan hay SUV gì cũng đc vì thật ra nhà cũng ít người
3/ Xe chạy ổn định, đẹp, và có chút thời trang càng tốt (do mình cũng mới dưới 30 thôi)

Hiện thì mình đang nghía em Peugeot 3008 mới nhưng có vẻ ít người đi, cộng với lên những diễn đàn xe như otosaigon thì Peugeot còn ko có được 1 mục riêng như các dòng xe khác nên cũng nghĩ là ít người sử dụng, không thông dụng và nhanh lỗi thời (cái này ý kiến riêng thôi nha mọi người).

Mong các anh chị em hỗ trợ mình nhé. Cám ơn!
Chơi CRV cũ đời 2014 không anh thớt....xem avatar mình nhoen....pm nếu quan tâm...

• Like
Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Đại gia mua xe tiền tỷ mà cũng nhờ tư vấn hả? Thích cứ hôt đi bác

Đại gia gì bác ơi, hên hên trúng vài vụ làm ăn kiếm cái xe đi đỡ mưa nắng í mà, thế nên mới nhờ anh em tư vấn mua cái xe đi cho lâu dài ^^

Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Civic 1.5 Turbo đi bác. Lấy bản cao nhất L ra giấy tầm hơn 1 tỏi mấy, bác còn trẻ thì chơi màu đỏ cho chất. Tiền còn dư bác thích độ đẽo gì thì làm thêm.

Trẻ như bác làm con Bim 320 mới hay lướt là chuẩn.

Dạ em cám ơn 2 bác nha, 2 em này thì đúng đẹp rồi. Em cũng thích Bim lâu rồi nhưng ngặt nổi là giá thì nó vượt qua khoảng chi phí có thể chi trả. Mà nếu mua lướt thì thật sự chẳng có tí hiểu biết nào về xe cũ + em ở Đà Nẵng cũng chẳng có showroom nào lớn chuyên dòng lướt để tham khảo.
Còn Civic cùng nhà Honda em sợ cũng đợi như em CRV + các bạn sale Honda dạo này có vẻ ko đc thân thiện lắm :((

Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Cơ bản là bác tham khảo các mẫu tầm tiền, xong thấy thích xe nào thì mua xe đó. Không nên mua xe theo ý thích của đại đa số (bệnh nặng của anh chị em nước mình hiện nay). Chúc bác mạnh mẽ và sớm có xe.

Bác chủ rối luôn rồi.
Bác tự ra showroom xem thích em nào thì cưới thôi.

Chúc bác sớm cưới được vợ 2 như ý

^^ dạ em cám ơn lời chúc của 2 bác nhé. Em thiệt là quyết chiếc CRV rồi nên mới đi cọc, nhưng khổ cái là thấy bên Honda cho đợi dài cổ quá nên lại rơi vào tình trạng ko biết kiếm xe nào thay thế. Do đó mới lên đây nhờ các bác sử dụng rồi giới thiệu vài dòng ok thì mua đấy ạ :D

Tập Lái
13/5/15
25
24
3
33
Đợi Everest 2018 đi bác. Năm sau có khi Everest facelift lại về với máy 2.0 mới.
Hi vọng Ford VN không làm ăn kiểu con k... như HMVN chảnh cờ hó mặc dù trên diễn đàn đã bắt đầu thấy sale Ford chơi kiểu "khan hàng cần cọc trước" trong khi xe còn chưa biết có về hay không.

Dạ em cám ơn bác nhưng đợi thì chắc em ko đợi rồi, do đang máu mua xe, ko qua mùa WC này lại hết tiền mà mua :)))) Em đùa chứ thật ra cũng muốn mua sớm chiếc xe cho gia đình đi lại cho tiện í mà

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
^^ dạ em cám ơn lời chúc của 2 bác nhé. Em thiệt là quyết chiếc CRV rồi nên mới đi cọc, nhưng khổ cái là thấy bên Honda cho đợi dài cổ quá nên lại rơi vào tình trạng ko biết kiếm xe nào thay thế. Do đó mới lên đây nhờ các bác sử dụng rồi giới thiệu vài dòng ok thì mua đấy ạ :D
Nếu vậy thì chốt CRV và đợi thôi bác, lúc trước e cũng như bác và đợi gần 1 năm luôn. Không nôn nóng , kaka

• Like