Tập Lái
13/5/10
5
0
0
Chào mọi người!
Mình mới tham gia diễn đàn. Bi giờ mới bắt đầu manh nha ý định kiếm 1 em, mà do trước giờ không nghiên cứu xe ôtô nên cũng chưa biết khoảng 300tr thì nên mua em nào. Bác nào rành thì tư vấn cho mình với.Thanks trước nhé.

Hạng B2
28/9/09
146
4
18
49
TP HCM
chipdale nói:
Chào mọi người!
Mình mới tham gia diễn đàn. Bi giờ mới bắt đầu manh nha ý định kiếm 1 em, mà do trước giờ không nghiên cứu xe ôtô nên cũng chưa biết khoảng 300tr thì nên mua em nào. Bác nào rành thì tư vấn cho mình với.Thanks trước nhé.

Với 300 tr cũng có khá nhiều lựa chọn rồi đó bác
Bác phải xác định nhu cầu trước, mua xe để làm gì rồi AE OS mới tư vấn cho bác tiếp được.

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
chipdale nói:
Chào mọi người!

Bác cho biết rõ về yêu cầu, mục đích sử dụng xe, ..., càng chi tiết thì ae càng dễ tư vấn cho bác. Ví dụ bác muốn xe mới hay 2nd hand, 5 chổ hay 7 chổ hay 50 chổ
, lâu lâu sử dụng chở long leg đi chơi hay đi cày mỗi ngày ...
Theo e nếu bác mới đi xe thì đi 2nd hand, lái lụa rồi thêm lúc đổi xe ngon. tầm 300 tr mà kiếm xe 2nd không khó lắm đâu bác.
Chúc bác mau mau có xe.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
300 triệu thì chắc chỉ 4 chổ thôi, mà cũng chỉ cở morning, matiz...7 chổ thì có nhưng mà đời thì không dưới 10 năm
(không tính mấy em "xấu như con gấu" như musso, vitara...)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/5/10
5
0
0
Thanks các bác. Mình định mua 1 em 4 chỗ second hand thôi. Mua để thỉnh thoảng đi chơi ấy mà, cũng ko đi thường xuyên lắm. Nói là thỉnh thoảng thôi chứ chắc 1 tuần cũng đi vòng vòng vài lần
. Em ko thích Kia hay Huyndai nha mấy bác. Thích mấy thằng của Nhật như Toyota, Mitsu hay Mazda thui. Vừa rồi có thấy thằng Mitsu Lancer 1.6 cũng hợp, mà ko biết nó thế nào. Các bác tư vấn với. Nghe thằng bạn bảo chiếc đó nhìn ngoài đời xấu lắm.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
không đến nỗi xấu đâu bác. độ đèn, độ đuôi nhìn cũng xì-po lắm. mỗi tội đời hơi sâu mà giá thì cũng không lấy gì gọi là rẻ. bác vay thêm khoảng 250 triệu nữa chọn cho dễ. trả trong vòng 2, 3 năm rồi đổi xe là vừa đẹp :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/4/10
5
0
0
Bác alo : 0937 356 702 gặp Mr.Tiến với tầm tiền đó bác tha hồ chọn vợ hai ưng ý.
Chúc bác mau mau cưới vợ 2 cho vợ cả nhờ.!