Tập Lái
5/1/17
11
11
3
37
K phải 20tr mà là 2tr bác nhé. 7 chỗ mà giá tầm 150 chỉ có Mitsubishi Jolie bánh sơ cua gầm,đèn pha vuông, phun xăng thường, hao xăng tầm 11-13l/100Km đường trường, hoặc Pronto (nghe ngta nói Trung Quốc gắn mác Malysia). Hay bác lấy lại Jolie của e nè, e bán lấy tiền xài tết:)
Cho e ít thông tin xe bác đi

• Like
Reactions: LA PHONG
Gần tết e tính mua chiếc xe, tiêu chí là 7 chỗ để đi gia đình và lâu lâu chạy dịch vụ xíu. E có tầm 150tr đổ lại. E thấy có người bán chiếc fiat doblo 2003 giá 95tr.
Kính xin các cao nhân giúp e
giá đó mua dc ko ah ?
Xe có hay hư vặt khôg và dễ sửa chữa hay đồ thây thế như thế nào ah.
Loại xe này thì bao lâu phải đăng kiểm một lần ah?
Lần đâu mua xe nên e ko bít ji cả, rất mong các tiền bối giúp đỡ e. E xin cảm ơn thật nhiều và chúc moii người một năm mới thành công.
E xin đính kèm ảnh

Múc thôi bác, 150 củ mà con doblo này thì hơi hời, bởi chất lượng nhìn thấy rất okie. Bác lên xe này chạy và chạy con Zace, Jolie và chạy 100km/h để thử thì bác sẽ chọn Doblo liền.
phụ tùng thì đầy, mà mấy con đời 2003 này cũng chẳng có gì khó đâu, thợ cẩn thận kẻo nó gãy mấy khớp nhựa vì dù sao hơn 13 năm rồi nên cũng dễ gãy,
ODO chạy đc bao nhiêu km rồi bác, cứ nhìn cái đồng hồ sẽ biết chủ chạy nhiều hay ít, con fiat doblo này chẳng ai đi tua cái đồng hồ lại được đâu, mà cũng chẳng có ai rảnh đi tua cái xe cỏ có hơn trăm củ để làm gì.
Trong SG này xe chạy hơn 200k km rồi mà vẫn bán đều đều 130-140 tùy nội ngoại thất, còn nhìn con này nếu mà ODO dưới 100k km rồi thì múc 150tr, đừng tiếc mà mua xe rẻ, về lại phải thay này nọ nữa.
Các món phải thay: dây curoa các loại, bánh xe (nếu mòn), dầu nhớt + lọc các loại chỉ hết tầm 5tr, còn lại khi nào hư cái gì thì thay cái đó, bác đừng nghe thợ nói linh tinh. Bản thân mình vào Mekong Q6 cũng thấy mấy ông thợ trong này làm cũng í ẹ lắm, chẳng qua nó có đầy đủ phụ tùng, mắc chút nhưng toàn hàng Italy, Germany, Bulgaria, Turkey... (châu âu) thiệt, nên an tâm bạn à.

• Like
Reactions: Tazan and LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Cho e ít thông tin xe bác đi
Dạ Jolie đời 2005, Dkiem đến 8/2017 (đăng kiểm lần tiếp theo còn được đến 8/2018), đèn mắt liếc, bánh sơ cua gầm, mới bọc ghế và lót sàn còn 98%, kính bấm điện 4 cửa, kính hậu chỉnh điện có ốp xinhan, gầm bệ chưa phát hiện j, 4 vỏ còn 70%, Mâm đúc k vết trầy (mới sơn lại:D), dòng họ dây cuaro mới thay tất tần tật, đứng sau đít k nghe tiếng máy nổ, sờ vào thân xe cũng k biết xe đang nổ máy hay k! DVD liền màn hình tích hợp Bluetooth, camera de, sơn còn mới 95%, đường trường 8.7l/100km full 2 dàn lạnh, đường nội thành: muốn cho nhiêu cho! có bệ bước, cản sau và sắp có baga mui (còn gửi trên Q12). Sơ sơ thôi ạ.:3dcuoi:

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Múc thôi bác, 150 củ mà con doblo này thì hơi hời, bởi chất lượng nhìn thấy rất okie. Bác lên xe này chạy và chạy con Zace, Jolie và chạy 100km/h để thử thì bác sẽ chọn Doblo liền.
phụ tùng thì đầy, mà mấy con đời 2003 này cũng chẳng có gì khó đâu, thợ cẩn thận kẻo nó gãy mấy khớp nhựa vì dù sao hơn 13 năm rồi nên cũng dễ gãy,
ODO chạy đc bao nhiêu km rồi bác, cứ nhìn cái đồng hồ sẽ biết chủ chạy nhiều hay ít, con fiat doblo này chẳng ai đi tua cái đồng hồ lại được đâu, mà cũng chẳng có ai rảnh đi tua cái xe cỏ có hơn trăm củ để làm gì.
Trong SG này xe chạy hơn 200k km rồi mà vẫn bán đều đều 130-140 tùy nội ngoại thất, còn nhìn con này nếu mà ODO dưới 100k km rồi thì múc 150tr, đừng tiếc mà mua xe rẻ, về lại phải thay này nọ nữa.
Các món phải thay: dây curoa các loại, bánh xe (nếu mòn), dầu nhớt + lọc các loại chỉ hết tầm 5tr, còn lại khi nào hư cái gì thì thay cái đó, bác đừng nghe thợ nói linh tinh. Bản thân mình vào Mekong Q6 cũng thấy mấy ông thợ trong này làm cũng í ẹ lắm, chẳng qua nó có đầy đủ phụ tùng, mắc chút nhưng toàn hàng Italy, Germany, Bulgaria, Turkey... (châu âu) thiệt, nên an tâm bạn à.
Bác nói sao chứ e thấy:
Hội phó bán Zace và đang đi Fiat
Em bán Fiat đang đi Jolie
Nếu trong Logic học, xét tam đoạn luận đơn thì sao chắc bác biết gồi hén:p
E dọt!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: van_nang
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Dạ Jolie đời 2005, Dkiem đến 8/2017 (đăng kiểm lần tiếp theo còn được đến 8/2018), đèn mắt liếc, bánh sơ cua gầm, mới bọc ghế và lót sàn còn 98%, kính bấm điện 4 cửa, kính hậu chỉnh điện có ốp xinhan, gầm bệ chưa phát hiện j, 4 vỏ còn 70%, Mâm đúc k vết trầy (mới sơn lại:D), dòng họ dây cuaro mới thay tất tần tật, đứng sau đít k nghe tiếng máy nổ, sờ vào thân xe cũng k biết xe đang nổ máy hay k! DVD liền màn hình tích hợp Bluetooth, camera de, sơn còn mới 95%, đường trường 8.7l/100km full 2 dàn lạnh, đường nội thành: muốn cho nhiêu cho! có bệ bước, cản sau và sắp có baga mui (còn gửi trên Q12). Sơ sơ thôi ạ.:3dcuoi:

Á đờ , xe full luôn nha, mấy người hay dọn xe như này là chuẩn bị bán, 1 chăm bán hông? mua liền nè

• Like
Reactions: Zenoah and LA PHONG
Bác nói sao chứ e thấy:
Hội phó bán Zace mua Fiat
Em bán Fiat mua Jolie
Nếu trong Logic học, xét tam đoạn luận đơn thì sao chắc bác biết gồi hén:p
E dọt!!
Haha, Jolie bác chắc đời 2005 dòi, mà nhiều xiền thì mình cứ lên đời thôi. Mình chỉ so sánh xe cùng đời nên dù sao cũng có phần ko đúng, mong cao nhân bỏ qua. Chứ chạy con doblo 150 củ vẫn ngon và sướng hơn con zace cùng đời mà hơn 250 củ lận mà.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Gần tết e tính mua chiếc xe, tiêu chí là 7 chỗ để đi gia đình và lâu lâu chạy dịch vụ xíu. E có tầm 150tr đổ lại. E thấy có người bán chiếc fiat doblo 2003 giá 95tr.
Kính xin các cao nhân giúp e
giá đó mua dc ko ah ?
Xe có hay hư vặt khôg và dễ sửa chữa hay đồ thây thế như thế nào ah.
Loại xe này thì bao lâu phải đăng kiểm một lần ah?
Lần đâu mua xe nên e ko bít ji cả, rất mong các tiền bối giúp đỡ e. E xin cảm ơn thật nhiều và chúc moii người một năm mới thành công.
E xin đính kèm ảnh

Nhìn ngoài thì xe còn ok, nhưng máy móc không chụp hình lại chẳng biết đường nào mà lần.
Dàn ngoài thì mình làm lại mấy hồi, quan trọng là cái máy, đi bao nhiêu không quan tâm, zin hay không zin không quan trọng, quan trọng nhất là ổn định, ngon lành, sau này về nó đỡ hành mình.
Nhưng theo em thì Doblo ngon bây giờ giá tầm 180tr, còn dưới 150 thì bác nên tránh xa tìm con khác hợp lý hơn nhé bác.

• Like
Reactions: Linh74 and LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Haha, Jolie bác chắc đời 2005 dòi, mà nhiều xiền thì mình cứ lên đời thôi. Mình chỉ so sánh xe cùng đời nên dù sao cũng có phần ko đúng, mong cao nhân bỏ qua. Chứ chạy con doblo 150 củ vẫn ngon và sướng hơn con zace cùng đời mà hơn 250 củ lận mà.
So sánh cho vui thôi ạ. chứ mọi sự SS đều khập khiễng nếu k đặt váo đó đối tượng SS!
E ví dụ: Doblo full 7 người k chở gì được sau cốp, Jolie 8 người, chở được 1 ít, Zace 8 người, chở được 1.3 ít sau cốp. Không gian bên trong Doblo rộng đều, Jolie hàng ghế giữa cực rộng, Zace hàng giữa hẹp, hàng sau vừa (thế nên phía sau đít mới có khoảng rộng hơn Jolie khoảng 15cm).
Tóm lại tùy mục đích và túi tiền mình chọn xe phù hợp. E thì tiền ít nên chọn Jolie, chứ tiền nhiều e dớt Captiva 2016 rồi!