Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Bác cứ post từng cái tên xe lên xe có câu trả lời, có điều mất thời gian.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Thật ra đây là yếu tố tâm lý không cụ...!!! Mình thấy xe ráp trong nước cũng thế thôi ạh...! Còn về cắt bỏ option thì nhập hay lắp ráp cũng khg khác nhau mấy ạh!

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
là đàn ông chủ thớt nên quyết đoán hơn, thân !!

Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Vãi cả yêu cầu, chỉ cần nhập Thái rồi mới tính tiếp. Thời buổi nào rồi còn thần thánh xe nhập Thái, nhập Thái mà tiêu chuẩn cho thị trường VN cũng như ko. MER còn qua VN làm nhà máy lắp ráp bao nhiêu dòng xe xong xuất ngược đi mấy nc khác, nhập Thái đâu có gì ghê gớm.

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
7/6/12
249
310
73
Vãi cả yêu cầu, chỉ cần nhập Thái rồi mới tính tiếp. Thời buổi nào rồi còn thần thánh xe nhập Thái, nhập Thái mà tiêu chuẩn cho thị trường VN cũng như ko. MER còn qua VN làm nhà máy lắp ráp bao nhiêu dòng xe xong xuất ngược đi mấy nc khác, nhập Thái đâu có gì ghê gớm.
Bác có nhầm khúc nào hem, e thấy Mer VN đâu có xuất khẩu ợ :D

Hạng B2
7/6/12
249
310
73
Đã qua rồi cái thời Dream Thái có giá trị hơn Dream Việt bác chủ à, trình độ tay nghề các nước hiện nay gần như tương đương nhau rồi, ý nghĩa cụm từ "Xe nhập khẩu" cũng dần lu mờ, xóa đi khoảng cách với xe lắp ráp trong nước.

Nói ra các bác đừng bảo em thủ dâm tinh thần chứ thực sự em tin tưởng xe lắp ráp trong nước hơn cả xe nhập khẩu. Thử nhìn các xe Hyundai, KIA, Mazda và Peugeot mà xem, chất lượng hoàn thiện tốt, đóng cửa phầm phập đều tay, quay sang con CR-V hay XPander thì bác sẽ thấy có xe đóng cửa bên trái cần 1 lực nhẹ nhưng qua cửa bên phải thì cần một lực đóng mạnh hơn. Xe trong nước thì chỉ còn Vinfast có độ hoàn thiện chưa cao, các khoảng hở bị rộng hẹp không đồng đều, đó là vì họ là tân binh, rồi họ cũng sẽ cải thiện thôi.

Một điểm mạnh khác của xe trong nước là lỡ có hư thì đại lý sẽ mượn linh kiện thay thế từ nhà máy để sửa chữa, kể cả các món đồ hiếm, đỡ phải tốn thời gian chờ đợi.

Nói chung nếu muốn hướng đến xe nhập thì phải nhập Mỹ, Châu Âu, Nhật Bản, Hàn Quốc, Mexico, Slovakia,... thì mới có khác biệt. Khu vực ĐNA thì trình độ lắp ráp xe như sau: Việt Nam > Thái Lan > Indo > Malay.

Gửi thêm cho bác link bài viết của Mazda lắp ráp VN mang chất lượng Nhật Bản, đợt đó họ có mời báo chí tham dự, chẳng ai phân biệt được xe nào nhập xe nào ráp.
https://tuoitre.vn/xac-nhan-xe-mazd...g-duong-san-xuat-o-nhat-20181029142440662.htm

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
View attachment 2205857

Các bác có biết trang web nào tổng hợp tất cả các loại xe hiện có ở VN được nhập khẩu từ Thái Lan không ạ, em cần tham khảo trước khi rước em nó (các bác đừng hỏi giá, xe 4 chỗ hay 7 chỗ nhé hay hãng nào, vì cái em cần là xe nhập khẩu từ Thái Lan sau đó mới chọn tiếp). Hiện em thấy có trang VNExpress nhưng chỉ có đưa ra nguồn gốc là nhập khẩu mà không nói rõ là nhập từ nước nào!

Bác chủ hỏi khó nhưng cũng list ra cho bác tham khảo.

Honda: Accord, CR-V, HR-V, Jazz, Brio
Toyota: Camry, Hilux
Ford: Everest, Ranger
Mitsubishi: Attrage, Pajero Sport, Triton
Subaru Forester
Suzuki Ciaz
Nissan Navara, Terra
Isuzu mu-X, D-Max

• Like
Reactions: PERS and Kieu Phong
Tập Lái
29/4/20
35
24
8

Honda: Accord, CR-V, HR-V, Jazz, Brio
Toyota: Camry, Hilux
Ford: Everest, Ranger
Mitsubishi: Attrage, Pajero Sport, Triton
Subaru Forester
Suzuki Ciaz
Nissan Navara, Terra
Isuzu mu-X, D-Max
Cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
thêm vài xe nữa

Honda: Accord, CR-V, HR-V, Jazz, Brio, Odyssey
Toyota: Camry, Hilux, Fortuner
Ford: Everest, Ranger, Explorer
Mitsubishi: Attrage, Pajero Sport, Triton, Xpander
Subaru Forester
Suzuki Ciaz, Ertiga, XL7
Nissan Navara, Terra
Isuzu mu-X, D-Max
Mazda: Mazda 2, BT-50