Hạng D
6/5/04
2.799
1.901
113
Vietnam
Không thấy bác chủ nêu tiêu chí "Ít mất giá" và "Chi phí sử dụng thấp".
Không biết là khi bác nêu tiêu chí "Thương hiệu" thì có mặc nhiên là "Ít mất giá". E nghĩ là không.
Bác có thể chọn Maz CX9.

Theo bác CX9 là ít mất gia sao?

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Với tầm giá này thì bác có khá nhiều sự lựa chọn trong phân khúc SUV. Nếu bác có nhã hứng với KIA thì inbox em, Giá em nó xong tất cả khoảng 1,1 tỉ. Tính năng và mẫu mã thì khỏi phải nói. Đáng để cho vào danh mục lựa chọn của bác

Tập Lái
5/9/14
30
15
8
42
Pajero Sport đáp ứng được 4 tiêu chí của bác : 1.xe mode mới 2014 - 2.tính năng an toàn cao nhất ( các đơn vị cơ quan nhà nước, quân đội, bộ công an, ngân hàng sử dụng Mit nhiều nhất so với các hãng xe khác ) - 3.Giá để xe lăn bánh ( bản 2 cầu máy xăng ) tầm 1tỷ120tr - 4.Thương hiệu Mitsu 3 viên kim cương nổi tiếng của Nhật. Yếu tố tiện nghi còn lại có thể yếu thế hơn mẫu xe khác ( nhưng chấp nhận dc ) ==> bác cân đo đong đếm xem sao nhé

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Pajero Sport đáp ứng được 4 tiêu chí của bác : 1.xe mode mới 2014 - 2.tính năng an toàn cao nhất ( các đơn vị cơ quan nhà nước, quân đội, bộ công an, ngân hàng sử dụng Mit nhiều nhất so với các hãng xe khác ) - 3.Giá để xe lăn bánh ( bản 2 cầu máy xăng ) tầm 1tỷ120tr - 4.Thương hiệu Mitsu 3 viên kim cương nổi tiếng của Nhật. Yếu tố tiện nghi còn lại có thể yếu thế hơn mẫu xe khác ( nhưng chấp nhận dc ) ==> bác cân đo đong đếm xem sao nhé
Em thấy 4 tiêu chí bác đưa ra phù hợp với khách hàng có nhu cầu mua xe để phục vụ cho công việc là chính, CÒn nhu cầu mua xe để phục vụ cầu gia đình, cá nhân...thì ....thấy hơi bị không phù hợp.

Tập Lái
3/9/14
3
2
3
32
Bác mua Pajero Sport 2014 chạy là ok roi, còn dư khá là nhiều tiền để độ xe, gắn thêm một số đồ chơi cho xe độc đáo, khác biệt với người ta và đổ xăng chạy cũng được thời gian khá lâu đấy khá lâu đấy...

• Like
Reactions: Mitsubishi AMC
Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Toàn là các sâu vào tư vấn theo kiểu tui là số 1. Bác chủ thớt sẽ bị điên cái đầu mà không biết chọn xe nào.
Đề nghị các bác khi tư vấn-cần nêu rõ điểm mạnh-yếu một cách rõ ràng nhất có thể.

Theo em, bác chọn GLK-vì các lý do sau:
1. Thực sự hiếm khi đi đủ 7 người.
2. Thương hiệu MER - số 01 thế giới.
3. Giá: rẻ số 01 trong cùng phân khúc tại VN, bảo hành chính hãng-hàng có sẵn.
4. Nội-ngoại thất (theo ý chủ quan) đẹp-sang trọng hơn Q5- thua X3 xíu thôi- nhưng mà bù lại giá rẻ hơn 500-600 triệu.
5. Gầm cao vừa đủ - tốt hơn nhiều so với sedan - khỏi lo ngập nước (nếu bác ở TP.HCM)
6. Em không là sâu, mà em là khách, cũng dự định làm 1 em GLK- đã tham khảo-so sánh- trực tiếp xem- đánh giá trước sau- cân lên bỏ xuống nhiều lần và quyết định sẽ chỉ chọn GLK cho lần nâng cấp tiếp theo- nên nếu bác chọn GLK thì vài bữa em sẽ có đồng minh :p

Bác cứ xem xét- ra showroom trực tiếp đánh giá - nếu được thì nên chạy thử.
Chứ bác bỏ ra 2 tỷ- đi chạy dòng bình dân- cũng hơi phí.

Regards

Tập Lái
25/8/14
2
20
8
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em đang tính nâng cấp lên 7 chỗ để vừa đi làm, vừa đưa gia đình đi chơi xa. Ngân sách khoảng 2 tỷ (tính trọn gói để lăn bánh). Bây giờ em ko biết chọn loại nào, mong các bác tư vấn thêm.[pagebreak][/pagebreak]
Tiêu chí:
1. Xe mới
2. An toàn (cao nhất có thể)
3. Tiện nghi
4. Thương hiệu
5. <= 2 tỷ.

Cảm ơn các bác đã xem và cmt.

Tiêu chí của bác thì nên chọn xe Hyundai Santafe . Mặc dù em làm bên Kia new Sorento :)