Tags
vespa
Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
a Liêm phải mua Yamaha Neos chứ! phù hợp nghành nghề

Hạng D
26/7/08
1.920
57.357
113
E đi từ hồi còn LX rồi a ôi. Bây h thì hiện trạng đúng là e ko có chiếc xe máy nào luôn.

Thế thì lâu quá rồi, Primavera với Sprint bây h rất ổn, em chạy nó với Sh mới keng rồi, chạy Vespa feel hơn nhiều, cực bốc, máy êm hơn sh nhiều.

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng C
13/3/15
944
18.256
93
Quy mô Toy nó cũng to nhất nhì thế giới, BM, Mec, Ao đì quy mô dưới Toy hết.

Độ bền ư, Toy cũng trên Bm, Mec, Ao đì cả khúc diệu vợi

Nhưng chạy xe giá trị ko phải 2 thứ đó, mặc dù độ bền cũng quan trọng, nhưng với bọn dư tiền, 3-4 năm đổi xe thì độ bền là thứ yếu, ko quá quan tâm.

Nếu a muốn ăn chắc mặc bền, mua xe đã lo ngày bán lại có giá thì a cứ mua Toy, nó sẽ thoả 2 tiêu chí đó, còn nó sẽ thua tất cả các tiêu chí khác, bao gồm chất lượng, độ bốc của máy, cảm giác lái, cảm giác vận hành của toàn bộ con xe.

Đối với xe máy cũng vậy thôi, muốn bền và mua xong bán thì cứ Sh, còn muốn cảm nhận được sự khác biệt của máy, của vận hành thì a cứ lấy 1 con Sh và 1 con Vespa chạy thử đi rồi hãy phán. A chưa chạy Vespa ko hiểu nó đâu

(Nhắc lại, em éo quan tâm bền và chi phí vận hành nhé, ít nhất là cho tới lúc này)

E đi từ hồi còn LX rồi a ôi. Bây h thì hiện trạng đúng là e ko có chiếc xe máy nào luôn.
Máy LX thì xác nhận là rất tệ nhưng thế hệ máy Vespa từ đời Primavera 3v là khác hẳn, máy ngọt và mạnh, cùng 125 nhưng chạy mạnh hơn máy Honda, đến đời iget thì êm và tiết kiệm không kém gì Honda, còn về độ bền, 10 năm ko xi nhê - 1 người có con Vespa 10 năm tuổi khẳng định :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/9/20
864
7.306
93
Thế thì lâu quá rồi, Primavera với Sprint bây h rất ổn, em chạy nó với Sh mới keng rồi, chạy Vespa feel hơn nhiều, cực bốc, máy êm hơn sh nhiều.
À, ko có xe máy trong nhà nữa thôi chứ e vẫn có trải nghiệm con đèn vuông Sprint. Xác nhận đề pa bốc bất ngờ với máy 125 của nó. Êm, ko rung đầu nhưng đó là lúc lắp đủ 2 gương.
Nhưng vẫn kiểu đít to nên ko xoay compa đc. E nghĩ đơn giản nếu Vespa nó ngon thì đã ko thua trắng ngay tại sân nhà Ý. Câu chuyện quy mô giữa Tô và các hãng Đức nó lại càng khác hoàn toàn.

• Like
Reactions: rottie
Hạng C
13/3/15
944
18.256
93
Nhiều người nhất định không chịu tin cái này nhưng thực tế đúng là như vậy, chạy con Sprint xong qua chạy Lead, Sh125 chán chết luôn.
Mấy người không tin là những người chưa từng chạy Vespa đời mới.

• Haha
Hạng C
23/9/20
864
7.306
93
Máy LX thì xác nhận là rất tệ nhưng thế hệ máy Vespa từ đời Primavera là khác hẳn, máy ngọt và mạnh, cùng 125 nhưng chạy mạnh hơn máy Honda, đến đời iget thì êm và tiết kiệm không kém gì Honda, còn về độ bền, 10 năm ko xi nhê - 1 người có con Vespa 10 năm tuổi khẳng định :D
Cảm giác mạnh đề pa thôi a, vì bánh nó nhỏ. A thấy SH xào chẻ chứ thấy Vespa xào chẻ trên đường chưa?

Hạng D
26/7/08
1.920
57.357
113
Anh nào muốn chạy thử Vespa thì cứ xách Sh qua em, cầm xe em chạy thử rồi so sánh, thực sự trước khi mua em cũng bị dư luận ghê lắm, sợ ôm của nợ vào người chứ, nhưng mà chạy rồi thì ko thể chạy Sh được nữa, đúng như chạy Audi so với Camry :)

Sau này mà nó hành em hỏng hóc, sửa chữa thì e ko biết nha, trước mắt cứ phiêu cái đã, hỏng thì tính sau :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
13/3/15
944
18.256
93
Anh nào muốn chạy thử Vespa thì cứ xách Sh qua em, cầm xe em chạy thử rồi so sánh, thực sự trước khi mua em cũng bị dư luận ghê lắm, sợ ôm của nợ vào người chứ, nhưng mà chạy rồi thì ko thể chạy Sh được nữa, đúng như chạy Audi so với Camry :)

Sau này mà nó hành em hỏng hóc, sửa chữa thì e ko biết nha, trước mắt cứ phiêu cái đã, hỏng thì tính sau :)
Cứ bảo trì, bảo dưỡng đầy đủ, đúng hạn, đừng tiếc tiền thay phụ tùng đúng lúc thì chạy 10 năm máy vẫn êm như mới.
Còn thân vỏ, nước sơn bảo đảm là hơn xa Honda, vì toàn bằng kim loại không phải toàn đồ nhựa như xe Nhật.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like