Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Tư vấn nâng cấp đèn Led cho xe Mazda 3 2018

Các Bác nào đã thay đèn led Mazda 3 2018, cho em hỏi loại nào tốt, giá bao nhiêu tư vấn dùm em với.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/11/20
2
0
1
42
Bác ở SG có thể Inbox để mình hổ trợ, anh em trong hội thôi, không kinh doanh!

Hạng D
5/7/16
1.950
13.669
113
e thấy nhiều bác lên mạng mua, cứ coi chân đèn loại nào mua về thay cho phù hợp là xong. plug n play...

Hạng B2
11/7/11
303
241
43
e thấy nhiều bác lên mạng mua, cứ coi chân đèn loại nào mua về thay cho phù hợp là xong. plug n play...
E cũng chuột bạch vài lần, lắp bóng LED sáng thì okie, còn bóng chớp xi nhan và thắng thì hệ thống đèn nó lúc sáng lúc mờ khi bật xi nhan + đạp thắng phải gắn thêm cái cục gì hỗ trợ để ko bị nhấp nháy. Vì vậy nếu thay hết Halogen qua Led thì nên mang ra tiệm để họ tư vấn.

Tập Lái
2/11/20
2
0
1
42
Chân H11 cos thì dễ thay. Riêng pha thì chân H15, nên mua loại dùng quạt mà phải nhỏ gọn trong hốc đèn chứ không là đục đẽo làm mất zin. Đèn nội thất thì chỉ có chân T10 và 31mm! Còn đèn sau và xi-nhanh thì mình dùng nguyên bản, có thử thay LED rồi mà nó chớp nhanh lắm!

Hạng D
5/7/16
1.950
13.669
113
E cũng chuột bạch vài lần, lắp bóng LED sáng thì okie, còn bóng chớp xi nhan và thắng thì hệ thống đèn nó lúc sáng lúc mờ khi bật xi nhan + đạp thắng phải gắn thêm cái cục gì hỗ trợ để ko bị nhấp nháy. Vì vậy nếu thay hết Halogen qua Led thì nên mang ra tiệm để họ tư vấn.

đèn pha dùng điện bình, nên thay led cái 1.

Đèn thắng cũng thay cái 1

Đèn xi nhan thì phải thay cục chớp xi nhan led là xài ok.

xe hơi đa số dùng điện bình mà đâu cần ra tiệm. xe máy thì đời cũ câu dây bình thui :p

• Like
Reactions: rubiclove
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Mình thấy nhiều bác đi M3 chia sẻ thay cos bằng xenon, lắp led vào cos dễ bị chói. Đèn far thì tùy giữ nguyên hoặc thay bằng led.