Hạng D
9/1/06
2.596
11.462
113
HCM
Tất nhiên là nhiều option khác, càng tiện nghi càng tốt.
Nhưng đường VN thì mình chỉ cần cục máy 174hp + ghế điện là đủ sài. Máy mạnh 228hp thì ngon hơn, nhưng cộng thêm vài cái option điện & cảm biến ko tác dụng mấy mà chênh nhau 250tr thì hơi nhiều. Cảm biến kiểu như Auto Sensing (Honda) hay iEyesight (Subaru) thì thấy đáng giá.

Hạng B1
28/9/10
93
43
21
Quảng Nam
cũng tuỳ vào sở thích mổi người cụ ạ còn cục máy 228 hp thì đi đường trường hay vượt xe khác thì mới cảm nhận được chứ nói đủ thì bao nhiêu mới đủ còn optin như mình có cái cả năm cũng chẳng dùng đến.

Hạng B1
27/3/21
52
2.155
78
45
Tất nhiên là nhiều option khác, càng tiện nghi càng tốt.
Nhưng đường VN thì mình chỉ cần cục máy 174hp + ghế điện là đủ sài. Máy mạnh 228hp thì ngon hơn, nhưng cộng thêm vài cái option điện & cảm biến ko tác dụng mấy mà chênh nhau 250tr thì hơi nhiều. Cảm biến kiểu như Auto Sensing (Honda) hay iEyesight (Subaru) thì thấy đáng giá.
cũng tuỳ vào sở thích mổi người cụ ạ còn cục máy 228 hp thì đi đường trường hay vượt xe khác thì mới cảm nhận được chứ nói đủ thì bao nhiêu mới đủ còn optin như mình có cái cả năm cũng chẳng dùng đến.

cùng so sanh chi tiết nào

Tư vấn nâng cấp ghế điện cho VinFast LuxA 2.0 Base

1. Động cơ, nếu remap từ base lên 240 ngựa, hết 18tr
2. Đằng nào cũng dán kính, ko tính tiền
3. Mâm lốp 18 lên 19, nếu đổi các cho các xe 19 thì mất ít, chắc tầm 20tr quay đầu, mua mới tầm 50tr
4.Ghế điẹn, 2 chiếc mất tầm 12tr
5. Viền crom: đâu như 8tr thì phải
6. Ghế da Nappa; ko biết, chắc tầm 15tr ra hàng là có bộ nappa
7.ĐỊnh vị của vin: chả đáng 1 xu
8. Sạc ko dây: thêm bực mình
9. Loa: lởm như nhau,0 đáng tiền
10. đèn trang trí: 7tr
11. rèm che nắng: ko độ dc, nếu là bản plus thì ngon
12. Gác chân ghế lái: chắc 500, 1tr gì đó
13.Cốp xe mở điện: 4,5tr
14.cảm biến: chắc tầm 3tr
15. cảnh báo điểm mù: ko biêt độ dc ko
16.cam 360: độ mâts đâu như 15 tr, cái này có cũng dc ko có cũng dc

Túm lại mua bản Plus là lợi nhất vì có rèm che nắng ko thể độ dc, các khoản khác thì đều độ dc mà còn ngon hơn bản full

Hạng D
9/1/06
2.596
11.462
113
HCM
Chỉ có 2 món là bộ ghế Nappa + rèm che kính sau là đáng tiền.
Bộ ghế điện trượt tiến lùi + lưng điện là ok. Bản full đúng ra nên có nhớ ghế 2 vị trí thì đáng để bỏ thêm tiền mua vì tiện dụng.
Còn cục máy 174hp chạy đường VN dư vì tốc độ có cho nhanh mấy đâu.
Còn vượt xe khác thì mô-men xoắn mới cần. 300Nm cũng dư sức vượt cái vèo rồi.
Chuối nhất là màn hình all-in-one. Chỉ cần báo thông tin + giải trí là đủ. Tách phần điều khiển máy lạnh ra cho yên tâm. Ko biết khi nào facelift có tách như chiếc SA President là chuẩn.
@Gù*ng cho kinh nghiệm giá lăn bánh tốt nhất của từng bản để có cơ sở hỏi showroom cho yên tâm hơn với :p.
Thấy review vụ cruiser control thì Vinfast ko có nút cancel bất tiện khi sử dụng hơn các xe khác thì có đúng vậy ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NissanEL
Hạng B1
27/3/21
52
2.155
78
45
Chỉ có 2 món là bộ ghế Nappa + rèm che kính sau là đáng tiền.
Bộ ghế điện trượt tiến lùi + lưng điện là ok. Bản full đúng ra nên có nhớ ghế 2 vị trí thì đáng để bỏ thêm tiền mua vì tiện dụng.
Còn cục máy 174hp chạy đường VN dư vì tốc độ có cho nhanh mấy đâu.
Còn vượt xe khác thì mô-men xoắn mới cần. 300Nm cũng dư sức vượt cái vèo rồi.
Chuối nhất là màn hình all-in-one. Chỉ cần báo thông tin + giải trí là đủ. Tách phần điều khiển máy lạnh ra cho yên tâm. Ko biết khi nào facelift có tách như chiếc SA President là chuẩn.
@Gù*ng cho kinh nghiệm giá lăn bánh tốt nhất của từng bản để có cơ sở hỏi showroom cho yên tâm hơn với :p.
Thấy review vụ cruiser control thì Vinfast ko có nút cancel bất tiện khi sử dụng hơn các xe khác thì có đúng vậy ko nhỉ?

ghế nappa tjif ra tiệm ngoài may có khi còn đẹp hơn ấy, chỉ có cái rèm điện là ko độ dc thôi, cái rèm này đi chơi xa khi trơi nắng lợi hại lắm

mình chưa bao h có ý nghĩ plus hay base nên chi qtam bản full

giá lăn bánh Hn lúc t1/2021 là 1.050 tỷ

cái cruise control của vIn dùng rất ok, ko vấn đề gì, ấn 1 phát là bật, ấn thêm phát nữa là tắt

Hạng B1
28/9/10
93
43
21
Quảng Nam
Mấy cái đồ chơi cụ làm như nào cũng được tuỳ thích nhưng cái động cơ mà cụ cho nó lên 240 thì nghiêng cứu cho kỹ ít nhất là tuổi thọ của nó

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
bác lên ebay mua ghế điện BMW dòng luxury chỉnh luôn 18 hướng. về tự độ chế vô nữa.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
ghế nappa tjif ra tiệm ngoài may có khi còn đẹp hơn ấy, chỉ có cái rèm điện là ko độ dc thôi, cái rèm này đi chơi xa khi trơi nắng lợi hại lắm

mình chưa bao h có ý nghĩ plus hay base nên chi qtam bản full

giá lăn bánh Hn lúc t1/2021 là 1.050 tỷ

cái cruise control của vIn dùng rất ok, ko vấn đề gì, ấn 1 phát là bật, ấn thêm phát nữa là tắt
Vẫn ngó nghiêng vinfast lux à
Rồi có mua Fadil chưa

9/7/20
745
1.030
93
28
Ghế điện e thấy hợp nhất là chở gái và ghế bên phụ chứ ghế tài trừ khi bác nào đi đường dài ngồi xe 8 tiếng ngày còn cần. Xe em đi ghế lái chả mấy khi chỉnh.
Mà hãng xe khuyến cáo ko nên chỉnh ghế lúc lái xe.

em thấy ở VN bỏ hết option ghế điện đi, bắt buộc thêm vô cái quạt mát ghế mới là option số 1.

còn vụ màn hình em đồng ý. Mấy ông điên điên như honda cũng tích hợp điều hoà vào màn hình. Đã vậy bỏ phím vật lý là sai lầm. Đang lái mà liếc màn hình rồi chọt chọt là ngu luôn.

chỉ nên tích hợp cũng đc nhưng phải để lại nút cơ riêng chỉnh điều hoà