Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
Tư vấn nên lắp phụ kiện gì cho Hyundai Santa Fe 2019

Hi các bác.

Mình mới mua xe lần đầu nên chưa rành vụ nên gắn phụ kiện gì cho xe mới. Qua tết mình lấy bản dầu pre.

Mình muốn gắn cam 360 và cảm biến áp suất lốp nhưng không rõ lúc gắn có phải tháo lắp hay thay đổi gì ảnh hưởng tới xe không hay bảo hành của hãng? Nên dùng cam và cảm biến nào?

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhất là các bác đã làm mấy món này rồi mình cảm ơn. Nhân tiện có garage nào làm tốt các bác cho xin cái review ở Vũng Tàu, Bà Rịa hay Saigon đều được.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
San dầu pre option khá đủ, Bác chỉ cần thêm báo áp xuất lốp lên màn hình taplo (cái này tìm trên diễn đàn), mua thêm cái bơm lốp dùng điện 12V 400K để yên tâm đi đường xa, gắn thêm camera hành trình 70mai lite hơn triệu là đủ chơi. Camera 360 mình thấy không cần thiết, gắn phải khoan lỗ dưới kiếng hậu và không dùng được nút camera zin của xe thì phải. San 2019 đã có hỗ trợ parking khá tốt rồi (nhấn nút P để kích hoạt), ngoài ra san pre còn cụp gương chiếu hậu khi cài số R thì cặp lề dễ rồi

Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Đèn led bar, lốp bfgoodrich AT, cản, tời, ống thở, đèn thắng chớp chớp,thêm cái lều trên baga mui là hết bài

• Like
Reactions: qui is da best
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
các bác cho e hỏi, con San của e là bản cao cấp (bản ở giữa ấy quên bà là j rồi) e thấy dưới kính có cái lỗ trong suốt nhìn vào thấy có bóng led. có đọc nhiều bài nói là hỗ trợ ánh sáng trong tối nhưng sao e thấy đèn của e ko sáng ah. hay chỉ bản cao nhất mới có, nếu thé có bóng đèn ở đó làm chi ah

• Like
Reactions: TuanHua
Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
San dầu pre option khá đủ, Bác chỉ cần thêm báo áp xuất lốp lên màn hình taplo (cái này tìm trên diễn đàn), mua thêm cái bơm lốp dùng điện 12V 400K để yên tâm đi đường xa, gắn thêm camera hành trình 70mai lite hơn triệu là đủ chơi. Camera 360 mình thấy không cần thiết, gắn phải khoan lỗ dưới kiếng hậu và không dùng được nút camera zin của xe thì phải. San 2019 đã có hỗ trợ parking khá tốt rồi (nhấn nút P để kích hoạt), ngoài ra san pre còn cụp gương chiếu hậu khi cài số R thì cặp lề dễ rồi
Thanks bác

Phải khoan thì cũng bất tiện nhỉ. Vợ em thích gắn cái 360 này chứ e cũng cảm giác không cần thiết. Nếu bác có gắn mấy thứ trên cho e xin địa chỉ tham khảo với.

Tập Lái
4/9/19
11
7
3
37
các bác cho e hỏi, con San của e là bản cao cấp (bản ở giữa ấy quên bà là j rồi) e thấy dưới kính có cái lỗ trong suốt nhìn vào thấy có bóng led. có đọc nhiều bài nói là hỗ trợ ánh sáng trong tối nhưng sao e thấy đèn của e ko sáng ah. hay chỉ bản cao nhất mới có, nếu thé có bóng đèn ở đó làm chi ah
chổ mấy cái nút mở đèn trần trong xe! có cái nút mở đèn chổ đó khi mở cửa xe đó Bác. Bác chỉ cần gạt nút đó qua là mở cửa xe nó sáng!