Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Mong các bác tư vấn em mới lấy bằng - lần đầu mua oto. Sau một hồi cân nhắc, vợ chồng em quyết định mua CX5 thời điểm này vì giá khá tốt. CX-5 Delux lăn bánh tầm 870M

Nhưng có vài người lại khuyên mua ô tô mua một lần, tài mới cần nhiều tính năng an toàn nên lấy bản CX-5 Pre.

Em tìm hiểu thì bản Pre thêm mấy tính năng như cảnh bảo lệch làn đường, thắng khẩn cấp …
Em thì không quan tâm lăm cốp điện, loa nhiều it.

Các bác đã dùng CX5 tư vấn giúp em có cần thiết đi bản Pre ko ? Thêm 80M có đáng ko ?
em cám ơn ạh.
Tư vấn nên mua Mazda CX-5 2021 bản Delux hay Premium cho tài mới
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/11/21
2
5
3
34
Đọc cả 2 bài của bác em thấy giống em ghê! Cũng phân vân 3 xe, chốt CX5 xong lại lăn tăn Pre hay Delux! Không biết bác nghĩ thế nào chứ em còn đang nghĩ hay chờ Tucson hay CX5 mới khi mà gói trang bị an toàn là trang bị tiêu chuẩn!
Tầm 800-900 ra biển thì CX5 Delux, trên tý thì Tucson bản xăng đặc biệt! Chứ tầm từ 900- trên 1 tỷ em nghiêng về CRV, trên tý nữa thì San sắt thôi!
Vậy nên theo em liệu cơm gắp mắm thím ạ! Em đi con xe đểu nhà chả có cái gì mấy còn thấy ổn thì cớ gì lên hẳn con gầm cao còn lăn tăn! Thím cứ thấy con nào cân đối tiền thì xúc! Nghĩ mãi rồi cũng đến thế thôi!

Hạng C
31/5/07
875
6.794
93
Cụ chủ ở đâu mà giá 870 vậy
Chổ E báo giá lần lượt là 900 -943- 988 vs các bản 2.0 từ thấp lên cao.
ưu đãi 1 năm bhiem thân vỏ. Phím cách nhiệt Lulma.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
cứ bản cao mà mua thôi, dù gì có tí công nghệ cái xe nó đỡ nhàm chán hơn :rolleyes:

Hạng B1
15/7/21
81
52
18
32
Em y chang cụ. Mua bản pre luôn lái mới nên mua. Vì bthuong ít sử dụng nhưng lúc cần nó lại có tác dụng đó bác. Tiếc chi 80tr múc luôn bản pre vì lái mới nên cần option đó bác

• Like
Reactions: tuandoan
Hạng C
23/4/11
596
5.008
93
Nếu có khả năng thì cứ bảng cao nhất mà mua thôi bác. Các tính năng an toàn rất cần thiết, lái mới cũ gì cũng vậy thôi. Còn muốn save tiền ko quan tâm đến an toàn thì cứ xe nào rẻ mà mua. Mấy ông lái xe đời cũ chưa trải nghiệm các tính năng an toàn thì cứ bảo ko cần, chả khác gì thời buổi smart phone rồi còn cầm cái feature phone rồi bảo phone éo nào chả nghe gọi đc.

Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
Em y chang cụ. Mua bản pre luôn lái mới nên mua. Vì bthuong ít sử dụng nhưng lúc cần nó lại có tác dụng đó bác. Tiếc chi 80tr múc luôn bản pre vì lái mới nên cần option đó bác
Em cũng đã quyếtnđịnh giống bác. Vợ bảo quất luôn Pre sau này không lăn tăn nữa, cứ chạy thôi.
nhân tiện bác có hack thêm tính năng gì không ? Thấy bảo có thêm tính năng Ản

Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Em cũng đã quyếtnđịnh giống bác. Vợ bảo quất luôn Pre sau này không lăn tăn nữa, cứ chạy thôi.
nhân tiện bác có hack thêm tính năng gì không ? Thấy bảo có thêm tính năng Ản
CX-5 thì tự động phanh trước sau, tắt idle stop, chỉnh bình xăng thành E và F... nhiều lắm, trước người ta nói mà ko nhớ hết

• Like
Reactions: PMH82 and tuandoan
Tập Lái
16/12/17
19
18
3
36
CX-5 thì tự động phanh trước sau, tắt idle stop, chỉnh bình xăng thành E và F... nhiều lắm, trước người ta nói mà ko nhớ hết
Hack vậy có mất bảo hanh ko anh ?
nghe nhiều người bảo hack xong DVD giưt lag