Hạng B1
14/6/09
92
0
0
Quên ghi luôn cái chi phí cho các bác đỡ lăn tăn! ;)
Implant Ankylos răng hàm là 600USD, răng cửa 700USD, răng sứ trên Implant 300USD
Implant MIS Implant răng hàm là 500USD, răng cửa 600USD, răng sứ trên Implant 300USD.
Implant Nobel Biocare răng hàm là 700USD, răng cửa là 800USD, răng sứ trên Implant 400USD.
Implant Southern răng hàm là 600USD, răng cửa là 700USD, răng sứ trên Implant 300USD.

Các bác cũng có thể lựa chọn làm răng sứ Zirconia CAD/CAM CERCON thì +160USD/răng.

Thân.

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh
Bác NhaKhoa ơi cho em hỏi về tẩy trắng răng ạ .
TRước đây em có tẩy trắng răng 1 giờ rồi , mà từ đó đến nay cũng đã 2 năm , cho hỏi là thật ra mua thuôc về nhà ngậm và tẩy nhanh cái nào làm trắng hơn ( ko xét về time ạ )
và hiện giờ có kỹ thuật tráng 1 lớp trắng bọc quanh răng để làm trắng , cho hỏi chỗ bác có ko
em cảm ơn bác nhé

Hạng B1
14/6/09
92
0
0
Chào bạn Luvs_car,

Tẩy trắng răng tại chỗ trong 1 giờ và tẩy trắng răng tại nhà, bản chất là không khác nhau về hiệu quả tẩy trắng.

Tẩy trắng răng tại chỗ sử dụng ánh sáng đèn để xúc tác và hoạt hóa chất tẩy trắng răng, nên tác dụng nhanh hơn là phương pháp tẩy trắng răng tại nhà. Ngoài ra, do xúc tác nên tốc độ nhanh hơn, thì mức độ ê buốt thông thường cũng cao hơn.

Quay về câu hỏi của bạn, nếu so sánh tẩy tại chỗ trong 1 giờ, và tẩy tại nhà trong 2 tuần theo đúng hướng dẫn của BS, thì thông thường tẩy tại chỗ hiệu quả sẽ không bằng, vì lý do sau:

Tẩy tại chỗ ánh sáng đèn chỉ có tác dụng ở mặt trước, còn mặt sau thì không tác dụng.

Tẩy tại chỗ có tác dụng trắng nhanh, thì cũng có tác dụng xuống màu nhanh nếu không kiêng thực phẩm có màu đúng cách, đặc biệt sau khi tẩy trắng. Để có được màu răng trắng bền sau khi tẩy, thông thường NKLA đề nghị bạn kiêng thực phẩm có màu trong 2-4 tuần sau khi tẩy trắng.

Đó là chỉ xét về mặt lý thuyết, trên thực tế, còn phải xét thêm về nồng độ thuốc, kỹ thuật tẩy (đúng hướng dẫn của nhà SX, v.v...).

Như vậy, theo kinh nghiệm của NKLA, tẩy tại chỗ có tác dụng tốt nếu răng bị sậm màu nhẹ, và nếu bạn có nhu cầu tẩy nhanh (chẳng hạn như không có thời gian). Tẩy tại chỗ cũng rất tốt để tẩy duy trì, chẳng hạn như bạn muốn "lấy lại phong độ" sau khoảng 1-2 năm tẩy trắng. Chi phí tẩy trắng tại chỗ của NKLA là 1.500.000.

Ngược lại, nếu răng sậm nhiều, và bạn ngại vấn đề ê buốt (nhạy cảm - sensitive), không ngại vấn đề thời gian, thì tẩy tại chỗ tốt hơn. Chi phí tẩy trắng tại nhà là 1.000.000 - 1.200.000.

NKLA còn đưa ra gói tẩy trắng kết hợp, bao gồm tẩy tại chỗ và kết hợp thêm tẩy tại nhà. Như vậy hiệu quả đạt được sẽ vừa cao vừa nhanh. Dĩ nhiên, bạn nên nhớ là càng tẩy nhanh và nồng độ thuốc càng cao, thì mức độ ê buốt cũng càng cao. Chi phí tẩy trắng kết hợp tại NKLA là 1.800.000.

Thân.

Hạng B2
7/7/08
113
0
16
45
otosaigon.com
sứ trên implant bác lấy giá chát quá. khoảng 150 đến 200usd là vừa. nếu thêm sứ Zirconia CAD/CAM CERCON thì lấy thêm 100usd em nghĩ giá đó đẹp hơn.

Hạng B1
14/6/09
92
0
0
Chào bác 2banhmuitran,

Chi phí phục hình sứ trên Implant bao gồm chi phí gắn Abutment 200USD và chi phí mão răng sứ trên Implant là răng sứ kim loại Cr-Co 100USD.

Như vậy thật ra thì em lấy có 100USD thôi bác, vì chi phí Abutment tương thích với Implant rất cao, và NKLA sẵn sàng làm răng sứ trên Implant khi bác đã đặt Implant ở nơi khác (nhưng dĩ nhiên là nếu nơi đó đặt tốt thì bên em mới làm sứ trên Implant được!)

Dĩ nhiên, nếu bác làm Implant Nobel Biocare hay Implant Ankylos thì chi phí cao hơn, vì Abutment của 2 hệ thống này cũng cao hơn.

Ngoài ra, do quy trình thanh toán khi ghép Implant tại NKLA được chia làm 2 lần: lần 1 thanh toán chi phí ghép Implant, lần 2 khi quay lại làm răng sứ mới thanh toán phần còn lại, nghĩa là làm đến đâu thanh toán đến đó. Như vậy là rất hợp lý bác ạ.

Thân.

Hạng B1
14/6/09
92
0
0
Chào bác vucamry,

Trẻ em, về nguyên tắc, phụ huynh nên đưa trẻ đến vào khoảng 6 tháng tuổi, là theo đúng tiêu chuẩn của Mỹ. Vào những buổi gặp đầu tiên, BS chỉ làm quen với trẻ, và hướng dẫn phụ huynh cách chăm sóc vệ sinh răng miệng đúng cách, và cũng giúp trẻ tập làm quen để có thói quen tốt, sau này sẽ tự chăm sóc răng miệng mà không bỡ ngỡ. Việc làm quen với BS cũng giúp BS rất nhiều sau này khi gặp lại trẻ.

Do vậy, nếu cháu nhà bác đã 3 tuổi nhưng chưa gặp nha sĩ bao giờ, bác nên đưa đến gặp sớm nhé. Bác nên gặp BS chịu khó tiếp xúc với trẻ, làm quen với trẻ, sau này bác sẽ thấy rất thuận lợi và dễ dàng cho việc chăm sóc răng miệng cho bé.

Thân.

Hạng B1
14/6/09
92
0
0
Chào bác Doanhoangdan,

Chi phí trám răng hiện nay tại NKLA là từ 150.000 - 250.000/xoang. Gọi là xoang, vì đôi khi, không phải do sâu răng mà có yêu cầu trám, chẳng hạn như có khe hở giữa 2 răng cửa và bác có yêu cầu trám thẩm mỹ chẳng hạn, hay khi răng bị mẻ do té thì không phải là do sâu răng.

Xoang là 1 từ chuyên môn, các bác có thể xem như là 1 đơn vị trám răng.

Thân.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.194
113
www.tet.com
bác cho em xin cái name của bác,chủ nhật đẹp trời em sẽ chở cháu xuống bác,gỉảm giá cho anh em OS nhé.
em hỏi bác vì em đã từng hỏi nha sỹ làm răng cho em.họ nói con nít không chịu ngồi để bác sỹ khám rất khó khăn,đợi em bé lớn thì đi chữa.bên bác có làm răng cho em bé thì pm cho em nhé.

Last edited by a moderator: