Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
Sao cùng giá được, không lẽ hàng cũ so với hàng mới? Tusson mâm dưới so làm gì
santafe 5 chỗ bác
2.4 máy xăng với 2.2 máy dầu tầm 1 tỷ
Tucson full cũng tỷ

Hạng B1
13/1/15
78
234
83
33
Có bài review này cho bác chủ tham khảo...

Sau hơn 1 năm (gần 5 vạn km) đi Santa Fe 2015 LD hàng a Công. E có chút review và 1 vài thắc mắc nhỏ muốn hỏi các bác đã và đang đi xe này xem có giống e ko.

1. Dáng xe đẹp. Đi khá êm so với CX5 và Fortuner. Tuy nhiên xe hơi yếu mặc dù máy 2.4. Vọt kém.

2. Thiết kế nội thất hơi xấu. Ko xứng với tầm tiền. Chất liệu da cũng hơi kém. Nội thất dễ bám bụi. Nội thất kém so với Madza. Hè năm ngoái e đi bể bơi lúc lêb mặc quần ẩm ngồi lên ghế lái, giờ đây da chỗ ghế lái phồng lên rất xấu và thô.

3. Xe có chế độ đổ đèo nhưng 3 lần e thử đều thấy ghê. 2 lần xuống dốc trong trung tâm tm, bật đổ đèo và thả xe trôi + đệm phanh nhẹ. Thế là máy kêu gộc gộc gôkc rồi giật làm e hãi quá tưởng đi hộp số. Lần 3 đi đường đèo Hà Giang cũng tương tự. Ko biết là chế độ này dùng khi nào, dùng kiểu gì.

4. Xe khá tiện dụng. Có vài chi tiết có vẻ học theo Merc. Khá là tinh tế, hướng đến sự tiện dụng cho người lái.

5. Ko biết xe khác thế nào chứ xe e đóng cả 4 cửa cảm giác như đóng cửa Innova. Mà khéo ko bằng. Nghe tiếng đóng ko dc chắc chắn. Nghe như hàng Tung Của. Nếu đóng mạnh cửa nghe rất chói tai như ko êm.

6. Xe e dạo gần đây đi vào ổ gà ổ voi lớn, xong thân xe bị nghiêng là trong xe có tiếng lạo xạo như có sỏi trong xe. Nghe khó chịu lắm. Nghe như cả xe đang bị vặn.

7. Phanh xe hơi kém. Ngay từ ngày đầu chứ ko p bây giờ. Phanh ấn sâu mới dc. Mà nếu đang phanh mà đi vào đoạn đường xấu có ổ gà là sẽ mất phanh, bàn đạp phanh giật giật. Cảm giác như phanh bị cùn rồi.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
santafe 5 chỗ bác
2.4 máy xăng với 2.2 máy dầu tầm 1 tỷ
Tucson full cũng tỷ

Santafe là 5+2. Anyway, Tusson là mâm dưới, chắc bác nhầm chứ santafe và tusson không thể đồng giá. Nếu có đồng giá thì vứt con tusson qua 1 bên khỏi phải nghĩ ngợi gì thêm

• Like
Reactions: Face2Face
Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
Santafe là 5+2. Anyway, Tusson là mâm dưới, chắc bác nhầm chứ santafe và tusson không thể đồng giá. Nếu có đồng giá thì vứt con tusson qua 1 bên khỏi phải nghĩ ngợi gì thêm
http://xehyundainhap.vn/san-pham-hyundai/danh-muc-xe-hoi/santafe-39
đây nè bác

Hyundai Santafe 5 chỗ - Base

santafe
999.000.000 VNĐ
5 chỗ ngồi 176HP Xăng 2.4 MPI /Diesel 2.2 CRD-i
· Hộp số tự động 6 cấp
· Hệ thống cảm biến lùi
· Hệ thống camera lùi
· Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
· Hệ thống phân bổ lực phanh EBD
· Hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc và đổ đèo

Hạng B2
18/9/14
306
609
93
52
Lên hãng chạy thử đi bác.
Nếu tiền ko thành vấn đề thì múc Fe, ít hơn thì múc túc sần.
Nói nghiêm túc nếu bác đang đi fò cụt thì khi bác bước lên xe hàng xẻng dòng cao cao, sẽ như một thế giới khác, êm ái, yên tĩnh, tiện nghi hơn hẳn so với fò. (Xe fò là con xe nhạt nhẽo nhất em từng lái)
Chê xe HD thành công 1 điểm là chất liệu da nội thất các anh í đặt hàng da tổng hợp rẻ tiền, khá cứng, không phải loại da tốt như xe hàn nội địa.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
http://xehyundainhap.vn/san-pham-hyundai/danh-muc-xe-hoi/santafe-39
đây nè bác

Hyundai Santafe 5 chỗ - Base

santafe
999.000.000 VNĐ
5 chỗ ngồi 176HP Xăng 2.4 MPI /Diesel 2.2 CRD-i
· Hộp số tự động 6 cấp
· Hệ thống cảm biến lùi
· Hệ thống camera lùi
· Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
· Hệ thống phân bổ lực phanh EBD
· Hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc và đổ đèo

Bác lấy con base so với con full option là đủ thấy con full option kia nằm mâm dưới rồi :). Thôi thì thích món nào thì bụp món đó vì so sánh 2 con này nôm na như so SH với Morning vậy

Hạng B2
18/9/14
306
609
93
52
Mới coi link: bản máy dầu 2.2 giá 1050tr lấy ngon hơn bản xăng. Xe máy dầu mạnh hơn và nhiều trang bị ốp sần hơn bản xăng.

• Like
Reactions: Face2Face and GocRa
Hạng D
13/1/11
2.425
32.499
113
Lên hãng chạy thử đi bác.
Nếu tiền ko thành vấn đề thì múc Fe, ít hơn thì múc túc sần.
Nói nghiêm túc nếu bác đang đi fò cụt thì khi bác bước lên xe hàng xẻng dòng cao cao, sẽ như một thế giới khác, êm ái, yên tĩnh, tiện nghi hơn hẳn so với fò. (Xe fò là con xe nhạt nhẽo nhất em từng lái)
Chê xe HD thành công 1 điểm là chất liệu da nội thất các anh í đặt hàng da tổng hợp rẻ tiền, khá cứng, không phải loại da tốt như xe hàn nội địa.
chắc chắn là phải chạy thử rồi bác

Bác lấy con base so với con full option là đủ thấy con full option kia nằm mâm dưới rồi :). Thôi thì thích món nào thì bụp món đó
con kia full mà máy có 2.0 cũng chán
em lại thích chạy bốc