Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Tiện thể,cho mình hỏi mấy anh kỹ sư kết cấu.,thang máy.?

@thaytulangman , @btpaul ,@liquid ..?

Tường ,vách hố thang có TCVN nào quy định bắt buộc phải là BÊ TÔNG toàn bộ không các anh? Nhiều khi,C/cư cao 30-40 tầng..ray dẫn của nó phải gá và bắt toàn bộ vào tường bê tông chứ? chứ đôi khi chỉ có gạch thì bắt vào sao mà chắc chắn được?

Cho mình hỏi nu xíu nha?

phần chịu lực trên cùng bọn kts nó sẽ phân bổ lực sao đó vì cái thang nó treo móc vào tấm be tông trên cùng, nên lực gánh dồn vào tấm bê tông trên cùng đó
nếu tấm bê tông đó dc xây trên các trụ và phân bổ lực đều vào các khung của tầng thượng thì các hố ko cần phải xây bê tông toàn bộ vì thanh ray sẽ dc ghim vào tường cố định cho con lăn trượt đứng thôi

Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Ơn zời...Cậu đây rồi.
Cảm ơn anh Gừng.
Dịch vụ không ổn là sao anh Gừng?? Hay xa quá nên dịch vụ sau bán hàng không nhanh?

có cái thang nó kêu phanh mà chỉnh mãi ko xong, chắc tại chi nhánh nên kém

ko biết trong sg chính tổ thì ra sao

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng B2
3/4/07
137
2.768
103
45
Saigon-Bình Thạnh
Tiện thể,cho mình hỏi mấy anh kỹ sư kết cấu.,thang máy.?

@thaytulangman , @btpaul ,@liquid ..?

Tường ,vách hố thang có TCVN nào quy định bắt buộc phải là BÊ TÔNG toàn bộ không các anh? Nhiều khi,C/cư cao 30-40 tầng..ray dẫn của nó phải gá và bắt toàn bộ vào tường bê tông chứ? chứ đôi khi chỉ có gạch thì bắt vào sao mà chắc chắn được?

Cho mình hỏi nu xíu nha?
Nhà cao tầng thì dùng lõi thang máy bê tông chịu lực, không bắc buộc vách thang phải bằng bê tông, có thể làm khung bê tông hoặc khung thép cho thang máy được, giờ còn làm cả thang máy bằng kính toàn bộ.

Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
phần chịu lực trên cùng bọn kts nó sẽ phân bổ lực sao đó vì cái thang nó treo móc vào tấm be tông trên cùng, nên lực gánh dồn vào tấm bê tông trên cùng đó
nếu tấm bê tông đó dc xây trên các trụ và phân bổ lực đều vào các khung của tầng thượng thì các hố ko cần phải xây bê tông toàn bộ vì thanh ray sẽ dc ghim vào tường cố định cho con lăn trượt đứng thôi

Cảm ơn anh Gừng,

Nhưng mà,mình đang hỏi TCVN hay QCVN quy định hay không?..chứ còn giải thích mà không dựa vào Luật thì khó nói lắm..

Vách hố thang..bên thì bê tông..

tư vấn Thang máy cho gia đình

Bên thì gạch...?

tư vấn Thang máy cho gia đình

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Cảm ơn anh Gừng,

Nhưng mà,mình đang hỏi TCVN hay QCVN quy định hay không?..chứ còn giải thích mà không dựa vào Luật thì khó nói lắm..

cái đó thì mình chịu
chỉ là nhà mình thi công mình thấy thực tế thì mình phát bỉu vậy thôi

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
25/6/09
1.674
10.061
113
có cái thang nó kêu phanh mà chỉnh mãi ko xong, chắc tại chi nhánh nên kém

ko biết trong sg chính tổ thì ra sao
Nhà anh Gừng là mấy điểm dừng? Vì nghe bẩu giá còn phụ thuộc vào điểm dừng? Có phòng máy hay loại không phòng máy?? (hình như là có hộp số hay không thì phải?)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Nhà anh Gừng là mấy điểm dừng? Vì nghe bẩu giá còn phụ thuộc vào điểm dừng?

nhà mình 5 điểm dừng, thêm mỗi điểm dừng sẽ cộng vào 15tr
a thi công thì nên cố gắng làm càng nhiều điểm dừng càng tốt vì sau này muốn tăng bo thêm vào thì sẽ hối hận đó

Hạng D
25/6/09
1.674
10.061
113
nhà mình 5 điểm dừng, thêm mỗi điểm dừng sẽ cộng vào 15tr
a thi công thì nên cố gắng làm càng nhiều điểm dừng càng tốt vì sau này muốn tăng bo thêm vào thì sẽ hối hận đó
Maximum nó cho xây có trệt, lửng 4L và sân thượng, nên mình chơi tuốt lên sân thượng luôn.