Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Maximum nó cho xây có trệt, lửng 4L và sân thượng, nên mình chơi tuốt lên sân thượng luôn.

vậy là nhà mua xây thô của chủ đầu tư rồi, a chơi lên sân thượng là đúng bài rồi đó

liu ý là khi xây hố pit thì phải chống thấm cẩn thận, còn tấm trần của thang thì phải làm thế nào đánh dốc để ko dc đọng nước, chứ thang mà có nước thì toi đới

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
vậy là nhà mua xây thô của chủ đầu tư rồi, a chơi lên sân thượng là đúng bài rồi đó

liu ý là khi xây hố pit thì phải chống thấm cẩn thận, còn tấm trần của thang thì phải làm thế nào đánh dốc để ko dc đọng nước, chứ thang mà có nước thì toi đới
Cảm ơn anh đã nhắc nhở. Nhà phố tự xây mà, đâu có cđt :)
Trần thang là phần trên nóc phải không anh?

• Like
Reactions: CD2345
Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Cảm ơn anh đã nhắc nhở. Nhà phố tự xây mà, đâu có cđt :)
Trần thang là phần trên nóc phải không anh?

nhà phố thì chơi loại hộp số cho đỡ tốn, tiền thừa hôm nào mình vô sg a mời mình đi vũng tàu đá phò

trần thang là tấm bê tông trên cùng, như nhà mình là 1 cái dầm ngang dọc, giữa dấu cộng là cái móc treo, phía trên a nên lát gạch chống thấm và làm đường thoát nước thật tốt để đảm bảo thang ko bị vào nước

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
nhà phố thì chơi loại hộp số cho đỡ tốn, tiền thừa hôm nào mình vô sg a mời mình đi vũng tàu đá phò

trần thang là tấm bê tông trên cùng, như nhà mình là 1 cái dầm ngang dọc, giữa dấu cộng là cái móc treo, phía trên a nên lát gạch chống thấm và làm đường thoát nước thật tốt để đảm bảo thang ko bị vào nước
Nhất trí. Mà cứ phải đi Vũng tàu à o_O, vì xuống đây nghĩa lộ mất :)

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Tiện thể,cho mình hỏi mấy anh kỹ sư kết cấu.,thang máy.?

@thaytulangman , @btpaul ,@liquid ..?

Tường ,vách hố thang có TCVN nào quy định bắt buộc phải là BÊ TÔNG toàn bộ không các anh? Nhiều khi,C/cư cao 30-40 tầng..ray dẫn của nó phải gá và bắt toàn bộ vào tường bê tông chứ? chứ đôi khi chỉ có gạch thì bắt vào sao mà chắc chắn được?

Cho mình hỏi nu xíu nha?

Nhà cao tầng tận dụng vách thang máy làm kết cấu lõi chịu lực.
Nhà thấp tầng không cần lõi thì vách thang máy bằng gạch hay loại nào khác bao che cũng được nên có khung giằng BTCT hoặt kết cấu Thép để bắt ray thang máy
Thang máy vận hành có rung động nên bắt ray vào tường gạch hoặc tương tự sẽ không chắc chắn

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Nhất trí. Mà cứ phải đi Vũng tàu à o_O, vì xuống đây nghĩa lộ mất :)

à quên mất, còn 2 điều nữa,

1- a đừng làm thang kính vì khó xử lý lắm . cứ chơi tường gạch truyền thống, lăn sơn bả ma tít
2- cái hố pit a phải kêu thằng nhà thầu nó làm sâu hơn 1 tí thì tốt để phòng khi nâng cốt nền hoặc nâng cốt thang thì cốt nền vẫn bằng với cửa của thang máy, nhiều nhà đéo để ý nên cốt thang máy cao hơn cốt nền 4-50cm, làm 2 bậc thang, bước vào nhìn hài vãi

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53

Bên dưới mô tơ thang máy là hệ khung sắt đỡ toàn bộ tải trọng thang máy. Móc treo trên trần thường để phục vụ sửa chữa & lắp đặt

• Like
Reactions: Zinger 112
Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
Cảm ơn anh. Dốt nó khổ thế :)

Hiện ở 1 số nơi thấp,trũng..triều cường.1 số CDT phải tạo hố pit,phễu thu nước + bơm dưới đáy hố thang phòng ngừa khi nước tràn,ngập hầm,ngập hố thang..

C/cư HAGL..Thạc gián,Thanh Khê--hang ổ của em Chà xát xong dồi leo lên..

tư vấn Thang máy cho gia đình

• Like
Reactions: taylaihanoi