Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Cam liên doanh áng sáng ổn mà nhỉ. Có mấy con LE nhập nhìn đèn mới lởm và tối dã man. Nhiều con lớp kỉnh xỉn sang vàng luôn. Lam liên doanh rất hiếm thấy bộ đèn bị xuống cấp. Xe bác chủ đèn k còn sáng rõ có vẻ một phần do bóng già rồi.

Hạng D
8/4/12
2.380
7.530
113
Xenon tăng sáng cúa mới có sấng hơn bóng tiêu chuẩn theo xe nhiều ko bác. Nên thay osram hay Philips ngon hơn? 1 đôi bóng tầm khoảng bao nhiêu lúa đây bác. Xe mình X204 chắc cùng loại bóng boi xe bác

bóng xenon theo xe dùng lâu ngày nó cũng mờ công thêm ánh sáng nó là 4300k khá vàng nên trông tối.
Thay đôi bóng khác bác thay loại 5000k thì ánh sáng cũng đủ sáng và cũng còn vàng, cân đối đc lúc đi mưa
Thay loại 6000k thì nó sáng trắng như loại led, trời nắng đi rất đã nhưng trời mưa thì khó đi hơn
Osram hay phillips cũng same same nhau loanh quanh 4, 5tr 1 đôi (osram đắt hơn tí thì phải), đợt trước e thay phillips đang có km, 1 đôi 5tr giảm còn 3.3tr. Từ lúc thay thì thấy khá hài lòng với độ sáng, đi long thành dầu dây, song song với glc thì thấy đọ sáng ngang ngửa bác ạ
2 đôi phillips 5000k và 6000k e gởi bác tham khảo:

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Anh Pham
Tập Lái
5/5/19
3
1
3
39
  • Like
Reactions: Automotive PHILIPS
Tập Lái
25/7/19
47
46
18
43
Xenon tăng sáng cúa mới có sấng hơn bóng tiêu chuẩn theo xe nhiều ko bác. Nên thay osram hay Philips ngon hơn? 1 đôi bóng tầm khoảng bao nhiêu lúa đây bác. Xe mình X204 chắc cùng loại bóng boi xe bác
Anh thay bóng Xenon tăng sáng 150% PHILIPS
đi
( D1S - D2S - D3S - D4S) xe anh sử dụng loại chân nào? Giá phụ thuộc vào chân bóng
Tư vấn thay Bi Led cho Camry 2010

Attachments

• Like
Reactions: Lqanh
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Lúc trước em tự mua bên Aliexpress 1 bộ của Aozoom, luôn phí gửi về đến nhà chưa đến 3 triệu tiền vn, ai cũng nói bị điên, giờ hơn 3 năm rồi còn xài bình thường, họ cũng bảo hành 24 tháng mặc dù em không biết cách gửi bảo hành. Bác chơi máu luôn đi, mua 1 cặp aozoom A3 và 1 cặp A5.
A3 dùng để bắt zin vào đèn cos xe bác, A5 có đuôi ren độ vào chóa đèn pha, vậy là bác có 4 đèn cos và 4 đèn pha, cân chỉnh cos cho vừa tầm, đi tỉnh rất tự tin

Tập Lái
28/5/20
4
0
1
45
Cảm ơn các Bác, e đang khoái Bi X - led pro domax của Aozoom mà bận quá chưa có lúc nào đi làm được

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Cảm ơn các Bác, e đang khoái Bi X - led pro domax của Aozoom mà bận quá chưa có lúc nào đi làm được
Bác chon bi-led aozoom là chính xác, màu 5500 không quá trắng tinh. Em lái xe 10 năm nay có kinh nghiệm rút ra là nếu đèn quá sáng, thì khi cos ánh sáng phản xạ từ mặt đường ngược lên mắt mình, chạy đường dài mỏi mắt, và phía trên đường Cut của đèn không thấy gì cả do dưới đường Cut quá sáng.