Hạng D
15/9/17
2.752
2.134
113
39
Có sau dùng vậy, thay lung tung lại không vừa ý.

Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
đã từng trải nghiệm trên con bán tải cùi của em và cuối cùng về hết thụt zin. Nó ko hề ngon như quảng cáo trên facebook.
Cái loại chỉnh 7 nấc cực kỳ khó nhai. Chỉnh hoài đi chóng hết cả mặt. Cuối cùng zin là chân ái nhất.
Pác thớt cân nhắc kỹ trước khi làm

đồng quan điểm.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Làm mấy món này, nhiều cái được và mất lắm các anh.
Kiểu như dán cách âm xong , tốn mớ tiền, mới đi thấy êm, nghe nhạc hay hơn. Đi lâu rồi mới thấy cái được cái mất.
Như kiểu mới rửa xe xong, ngồi uống ly cf xong lên xe chạy, cảm giác xe nó mướt, dọt hơn xe đang dơ lúc chưa rữa.

Chia sẻ với bác chủ xe em 3008 cũng xóc nẩy khi đi đường xấu và gờ giảm tốc, cũng thay phuộc độ hết gần 30tr, chỉnh được cứng mềm 30 nấc nhưng chỉnh tới chỉnh lui kiểu nào cũng ko hài lòng đc:
- chỉnh mềm thì êm nhưng bồng bềnh,lái kém
- chỉnh cứng thì lái ngon nhưng xóc nảy
Cuối cũng vẫn phải về zin cho đỡ mệt đầu.

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
hãng xe họ lắp cái phuộc sau khi đã cân đối mọi nhu cầu, nên nó ko phải tốt nhất nhưng là tối ưu nhất.
Độ chỉ giúp được 1 cái nhưng lại ko được nhiều cái khác. Cho nên "đỉnh cao của độ chế là về nguyên bản"

Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
hãng xe họ lắp cái phuộc sau khi đã cân đối mọi nhu cầu, nên nó ko phải tốt nhất nhưng là tối ưu nhất.
Độ chỉ giúp được 1 cái nhưng lại ko được nhiều cái khác. Cho nên "đỉnh cao của độ chế là về nguyên bản"
em đi qua 2 đời xe Everest rồi... phuộc zin thì bồng bềnh và khó chịu lắm bác. tùy vào điều kiện mà nâng cấp sao cho vừa sức thôi bác ơi

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng C
25/8/23
696
691
93
Hi các bác, em mới đi thử Ford Everest Next Gen 2023, trước giờ toàn đi CUV khung gầm liền nên giờ lên SUV thấy hơi chòng chành khi khởi động đi chậm và khi đi qua gờ giảm tốc thì bánh sau nó xóc nẩy quá. Có nghiên cứu trên mạng có nói thay phuộc để êm ái hơn thì thấy đủ kiểu cả, từ YSS, Profender với BP51... Nhờ các bác tư vấn giúp thay phuộc nào để giảm thiếu tối đa tình trạng này, các garage tư vấn đều nói được thử 3 ngày không thích thì tháo ra về zin chỉ tốn công lắp đặt nhưng cũng tính hỏi kỹ để đỡ mất thời gian.

View attachment 3007522*ảnh minh họa
thay phuộc mềm hơn thì càng chòng chành hơn.

Tập Lái
19/11/23
2
0
1
32
Căn bản là bác chủ xe thường xuyên đi tải trọng bao nhiêu người, và có chở hàng hay không thôi chứ nguyên tắc của phuộc là phuộc mềm thì đi phố êm ái nhưng chạy đường trường sẽ hơi bồng bềnh rất khó chịu. Còn phuộc cứng đi phố rất dằn xóc nhưng đường trường sẽ ổn định thân xe và cho cảm giác lái tốt hơn.