Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
đi đường CT xuống n2 đi châu thành châu Giang qua châu đốc rồi xuống Hà tiên.Đường N2 nó hơi dằn nhưng đường đó là đường ngắn nhất và dễ đi nhất.Bữa mình đi đường hòn đất xuống đường xấu khó đi.Đi sedan mà xót hết xe.Mình đi tà tà ăn uống nghĩ ngơi lun khoảng 10 tiếng

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Mình cũng dự tính qua Tết làm 1 chuyến từ Bình Phước tới Hà Tiên, rồi qua Phú Quốc. Các bác có kinh nghiệm đi rồi cho mình hỏi, sao trên Google Map, hướng dẫn ưu tiên qua quốc lộ N2, mà không qua đường có cao tốc Trung Lương. Quốc lộ N2 đi có ổn không? Phú Quốc có nhiều điểm tham quan để mang xe qua luôn, hay gửi xe lại Hà Tiên? Cảm ơn các bác trước nhé
View attachment 2415781
Từ đầu này đến đầu kia của PQ khoảng 60km nha bác, nếu bác thích tự khám phá nhiều chỗ thì mang xe qua, mình đi 2 lần từ HT đều mang xe qua. Các điểm tham quan có Safari, Vinwonder, bãi Sao, nhà tù PQ, nhà thùng nước mắm, chùa Hộ Quốc, hòn Thơm, vườn Sim,chợ đêm... 1 số nơi khác nữa bác có thể tìm thêm tren web du lịch

• Like
Reactions: phamminh05
Tập Lái
11/6/17
23
43
13
Hiện giờ biển rất êm, không chút rợn sóng. Phà nào cũng ok, Thạnh Thới ra phà trước còn Superdong mới đầu tư thêm phà (trước đây chỉ tàu khách)
Cảm ơn thông tin bạn đã chia sẻ!

Tập Lái
26/8/20
40
22
8
34
Cho e hỏi thời gian lênh đênh trên phà là bao lâu vậy ạ?
Mình mới đi phà từ Hà Tiên ra PQ sáng nay, phà cao tốc 2 thân chạy đúng 2.5 tiếng và rất êm. Phà 1 thân thì 3 tiếng.

• Like
Reactions: Joseph
Tập Lái
18/6/12
40
9
8
mình muốn đi phà cao tốc chở ô tô 5 chỗ từ Rạch giá đi Phú Quốc
các Bác cho mình hỏi là nên đi phà nào, ưu tiên đi nhanh, êm vì mình đi với gđ
search thì ra nhiều phà quá (superdong, thạnh thới, phú quốc express...)
cảm ơn các Bác