Tập Lái
26/8/20
40
22
8
34
mình muốn đi phà cao tốc chở ô tô 5 chỗ từ Rạch giá đi Phú Quốc
các Bác cho mình hỏi là nên đi phà nào, ưu tiên đi nhanh, êm vì mình đi với gđ
search thì ra nhiều phà quá (superdong, thạnh thới, phú quốc express...)
cảm ơn các Bác
Thành Thới và Superdong đều có phà, phú quốc express chỉ chở khách thôi bác. Mà ngoài PQ mới có công văn cách ly tập trung 14 ngày đối với nhìu khu vực ở SG ra lắm, bác nghiên cứu kỹ hãy ra.

Hạng B2
30/6/15
109
621
93
Mình mới đi Phú Quốc về, các bác nên đi theo lộ trình Cầu Cao Lãnh - cầu Vàm Cống - cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Giá quãng đường 80km này vắng chạy sướng, em chạy khoảng 60ph cho đoạn này. Đi phà từ Rạch Giá tiết kiệm được 2.5 giờ chạy xe nhưng đắt tiền hơn phà từ Hà Tiên ~1tr cho gd 4ng + xe, nếu chưa đi Hà Tiên thì chạy ql80 đường chạy tạm được, không ổ gà nhưng hơi dằn xóc.
Về phà e đi cả 2 loại nên có nhận xét: phà 2 thân chạy nhanh hơn tý nhưng phòng hẹp tù túng tối nên cảm giác dễ bị say (e thấy 50% là ói), phà 1 thân phòng rộng không gian thoáng không thấy ai bị say sóng.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B1
20/3/07
65
4
14
Mình mới đi Phú Quốc về, các bác nên đi theo lộ trình Cầu Cao Lãnh - cầu Vàm Cống - cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Giá quãng đường 80km này vắng chạy sướng, em chạy khoảng 60ph cho đoạn này. Đi phà từ Rạch Giá tiết kiệm được 2.5 giờ chạy xe nhưng đắt tiền hơn phà từ Hà Tiên ~1tr cho gd 4ng + xe, nếu chưa đi Hà Tiên thì chạy ql80 đường chạy tạm được, không ổ gà nhưng hơi dằn xóc.
Về phà e đi cả 2 loại nên có nhận xét: phà 2 thân chạy nhanh hơn tý nhưng phòng hẹp tù túng tối nên cảm giác dễ bị say (e thấy 50% là ói), phà 1 thân phòng rộng không gian thoáng không thấy ai bị say sóng.
Bác đi ngày nào vậy, có khi đi chung dịp với mình.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Hóng thớt này. Em cũng tính làm một chuyến. Nhưng tình hình covid bên Cam căng quá. Giờ đi sợ về thêm 14 ngày thì khổ.