Hạng D
25/10/07
1.316
6.168
113
Hic, mỗi lần nhắc campuchia em lại nhớ bình cá vàng tung tăng chọn và tiếng chày trên sóc boom boom.
Là chi?
Khai nhanh em còn đi.

Đi moto thì cần gì các anh nhỉ?

Có sợ trên đường hành quân có phỉ hơm?

Hạng D
14/8/16
1.867
2.260
113
39
Xin cái giấy phép liên vận dễ không vậy bác chủ? Qua một số thông tin trên của mấy anh thì: thêm giấy xác nhận covid bản giấy (cái này đối với em cũng dễ (có app rồi thì xin lại giấy dễ thôi). Em hóng tiếp các thủ tục, cũng đang tính làm một chuyến solo về chiến trường xưa.
Dễ bác, có cách dễ hơn là “ngay tại chỗ luôn”!!!’

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hic sao e thấy mọi ng trên group cambodia bảo là chỉ cần pc covid là được, vậy thì khó quá nhỉ bản giấy em mất tiêu rồi, mà thái lan e thấy bỏ thailanpass rồi ạ, bạn em mới đi vài ngày trước cập nhật vậy ạ
Bác tiêm ở phường thì ra phường xin giấy xác nhận. Nói chung Bác tiêm ở đâu thì ra đó xin cấp giấy.
Phường em đang cấp hộ chiếu Vaccine cho ai có nhu cầu đi du lịch.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Xe cá nhân đi cửa khẩu Xa Mát- Tay Ninh Hay Long An dó . Cửa Mộc bài chỉ dành cho xe hàng hoá và kinh doanh dịch vụ . Làm thủ tục Hải quan cho người xong .Làm thủ tục hải quan cho xe nữa .xong . Đơn giản .
- Xe giấy tờ bank thi tui ko biết . Kẹp 200k Polyme thì nó chỉ xem cái giấy CLV thôi. HQ cam cũng như HaiQuan VN thôi .kẹp 200k cho nó nhanh, Kẹp lúc nhập cửa bên Cam thôi .ko kẹp lúc xuất VN
- Tui qua cam đi 10 ngày chả bị thằng CA nao nó thổi . Vạy chứ đi Sg- ĐN ,SG-HN .chạy rất là tuân thủ vậy mà bị xập bẫy hoài

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM
Cũng đang muốn đi Cam mà chưa rãnh ra cửa khẩu để test vụ thủ tục.
Là chi?
Khai nhanh em còn đi.

Đi moto thì cần gì các anh nhỉ?

Có sợ trên đường hành quân có phỉ hơm?
Xe máy (trừ xe PKL) đi còn đơn giản hơn xe hơi, đóng dấu hộ chiếu là xong, xe máy xem như vô hình. Trước có năm em đi 3-4 lần. Sau này thì ít đi.

Giờ sau dịch đang muốn lái xe qua đó xem thay đổi ra sau. Chờ các bác cập nhật vậy.

• Like
Reactions: lengoc84
Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Xe cá nhân đi cửa khẩu Xa Mát- Tay Ninh Hay Long An dó . Cửa Mộc bài chỉ dành cho xe hàng hoá và kinh doanh dịch vụ . Làm thủ tục Hải quan cho người xong .Làm thủ tục hải quan cho xe nữa .xong . Đơn giản .
- Xe giấy tờ bank thi tui ko biết . Kẹp 200k Polyme thì nó chỉ xem cái giấy CLV thôi. HQ cam cũng như HaiQuan VN thôi .kẹp 200k cho nó nhanh, Kẹp lúc nhập cửa bên Cam thôi .ko kẹp lúc xuất VN
- Tui qua cam đi 10 ngày chả bị thằng CA nao nó thổi . Vạy chứ đi Sg- ĐN ,SG-HN .chạy rất là tuân thủ vậy mà bị xập bẫy hoài
Chắc CA bển ngại nói tiếng Việt, tiếng lóng thì anh ko hiểu muốn bánh mì, mất thời gian đôi bên nên thôi đó anh :D

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM
Chắc CA bển ngại nói tiếng Việt, tiếng lóng thì anh ko hiểu muốn bánh mì, mất thời gian đôi bên nên thôi đó anh :D
Ngại đâu. CA Cam ra giá nhanh gọn không ấp úng. CA Lào nói tiếng Việt rõ ràng luôn.

• Haha
Reactions: chungtanthanh
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Đi qua Cam có bị bắt mua bảo hiểm xe không mấy anh. Em thấy mấy bác đi Lào nói phải mua. Mà mua cũng hay, ai biết chuyện gì sẽ xảy ra.
khi làm thủ tục ở cửa khẩu nhớ mua bảo hiểm xe 1 tuần tầm 80k chứ kg đi một khúc là gặp csgt Lào mí ảnh dớt 100 kip khoảng 300k nha

• Like
Reactions: NVT0933