Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Chán nản với mấy cái thủ tục của vn. Đến mấy cái cơ bản quyền lợi của người dân còn khó khăn.

Tập Lái
28/10/15
25
17
3
47
Dalat
Hiện nay sổ hộ khẩu không còn dùng nữa rồi bạn. Các thông tin đều được quản lý số hoá qua CCCD. BÁC yên tâm khi có xe đi đăng ký thì chỉ cần mang cccd và tiền nộp thuế là OK.

Tập Lái
5/10/21
16
11
3
36
Hiện nay sổ hộ khẩu không còn dùng nữa rồi bạn. Các thông tin đều được quản lý số hoá qua CCCD. BÁC yên tâm khi có xe đi đăng ký thì chỉ cần mang cccd và tiền nộp thuế là OK.
Mà họ đòi CCCD gắn chip mới, còn CCCD bình thường thì không được, vẫn phải dùng hộ khẩu, mình đang hỏi bên đại lý xe xem thế nào. Với chuyện có giảm phí trước bạ hay không vẫn phải đợi, chán thật, giảm hay không nói 1 lời để người ta còn biết. Lèn èn mất hết việc :(

Hạng B1
27/5/21
54
104
33
32
Em vừa đăng ký xe đây vẫn CMT cũ 9 số, bác làm thường trú mới thì họ thu sổ cũ và cấp cho mình một tờ cái giấy kết quả bác gửi cho bên hãng họ đi đăng ký cho. em CMT vẫn ở quê nhưng hộ khẩu Hà Nội, lúc đi lấy số họ đòi tờ photo giấy trả kết quả thường trú là được. Còn mọi thông tin trên Cơ sở dữ liệu dân cư đã có rồi.

• Like
Reactions: lucquangkhanh
Tập Lái
5/10/21
16
11
3
36
Em vừa đăng ký xe đây vẫn CMT cũ 9 số, bác làm thường trú mới thì họ thu sổ cũ và cấp cho mình một tờ cái giấy kết quả bác gửi cho bên hãng họ đi đăng ký cho. em CMT vẫn ở quê nhưng hộ khẩu Hà Nội, lúc đi lấy số họ đòi tờ photo giấy trả kết quả thường trú là được. Còn mọi thông tin trên Cơ sở dữ liệu dân cư đã có rồi.
Cám ơn bác đã tư vấn nha, để mình hỏi bên hãng lại