Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Một thời quái xế ăn ngủ tốc độ.
Nó vượt tầm quái xế, đúng nghĩa chữ HƯ (May mà chưa Hỏng!), đá gà, đánh lộn, nhậu nhẹt, xì ke, gái gú...Tứ đổ tường món nào cũng tinh thông.
Hồi mấy năm trước về có ghé qua thì hảo hán ngày xưa lớp chết, lớp bị thương chả còn ai...Còn đúng 1 thằng, nó tên Lộc, hỗn danh là " Lộc mã rơi"... Chết tên vì đi chém lộn mà run quá rơi mẹ nó mã tấu, lúc đó thấy hắn vẫn còn bán đồ xe trên BHN.
Còn 1 Chú nữa gọi là Chú Định nhà trong hẻm 146 thông qua ĐTH, chuyên nuôi gà, ngày xưa là hay gởi gà nuôi dùm.
Bước qua khu BV kiếm thằng Bình Sữa mà ko gặp, nó chết rồi. Ngày xưa quen nó nhờ đánh lộn... Nó to như trâu mà tay đôi chưa đầy 10s bị mình knockout nhưng giang hồ đúng nghĩa, thua là phục.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi đó bác có giao lưu với bên Hàng Xanh, cầu Băng Ky ko ?
Hàng Xanh là địa phương đkhk, có câu " Làm đĩ 9 phương chừa 1 phương lấy chồng"... Không bao giờ gây án tại ĐP cho dù Sau này bị đưa về địa phương quản lý thì có. Thanh Đa có Thanh Nhóc, Tí Ù, có anh Bảy Chà xóm lác p22, A. Dũng mồi F21 ( Mình chơi w thg Quang em kế ảnh)...nhưng Mình thuộc dạng thích trong bóng tối, lãng tử tứ phương, rất ít về nhà cho dù sống cách HX chả có xa. Băngky p13, Chợ Cây Thị ko quen ai vì đó là nơi thuê nhà...

• Haha
Reactions: TicoHQ
Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Nó vượt tầm quái xế, đúng nghĩa chữ HƯ (May mà chưa Hỏng!), đá gà, đánh lộn, nhậu nhẹt, xì ke, gái gú...Tứ đổ tường món nào cũng tinh thông.
Hồi mấy năm trước về có ghé qua thì hảo hán ngày xưa lớp chết, lớp bị thương chả còn ai...Còn đúng 1 thằng, nó tên Lộc, hỗn danh là " Lộc mã rơi"... Chết tên vì đi chém lộn mà run quá rơi mẹ nó mã tấu, lúc đó thấy hắn vẫn còn bán đồ xe trên BHN.
Còn 1 Chú nữa gọi là Chú Định nhà trong hẻm 146 thông qua ĐTH, chuyên nuôi gà, ngày xưa là hay gởi gà nuôi dùm.
Bước qua khu BV kiếm thằng Bình Sữa mà ko gặp, nó chết rồi. Ngày xưa quen nó nhờ đánh lộn... Nó to như trâu mà tay đôi chưa đầy 10s bị mình knockout nhưng giang hồ đúng nghĩa, thua là phục.
Hồi xưa có hay luộc xe bên BHN ko bác hihi
Nhớ thời Cub 81, 82 , DD đỏ...trong lớp có mấy thèng công tử con cán bự đi ...đám bạn cà chớn mình mượn đi luộc đồ...để lấy cafe ...có lần bị OBG nó đem tới nhà mắng vốn..bắt đền...
Ôi BHN ...1 thời Trùm Sài Gòn .....về luộc xe , mua bán xe ăn cắp ,xe gian.......
Tam Giác Lò Heo - Miểu- BHN ( Khăn đen) này rất nổi tiếng và có số mà thời bao cấp....

Hồi đó mình học Lam Sơn - Võ Thị Sáu....

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Tệ nạn luộc xe thời đó nhiều nhưng Mình rất ghét trò tiểu nhân đó. Hồi đó ai mà chạy xe qua từ khúc Cầu Sắt tới ngã 3 là 1 đám cò rao dài theo " Có bán mua, luộc xe ko anh!..." Sau này trò đó kín đáo hơn chứ hồi đó bát nháo lắm. Mới đây mà.mấy chục năm...thời gian qua nhanh quá.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Nhất quỷ nhì ma thứ ba là ....
Hồi đó thì cái gì bạn bè rủ rê là làm ,,chứ có biết gì đúng sai...rảnh quá còn rủ đi giựt nón nữa.....làm vậy mà cứ nghĩ là ta đây....haha
Oánh lộn thì cơm bữa....vài bữa là khả năng có oánh...
Đúng là tuổi ko biết trời đất gì hết...
Cha mẹ dân lao động thì lo cơm áo đâu có quan tâm gì nhiều...
May mà ko xì ke , ma túy ,..khi ở cái khu Lò Heo Bà Chiểu đó hơn 30 năm...

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Nhất quỷ nhì ma thứ ba là ....
Hồi đó thì cái gì bạn bè rủ rê là làm ,,chứ có biết gì đúng sai...rảnh quá còn rủ đi giựt nón nữa.....làm vậy mà cứ nghĩ là ta đây....haha
Oánh lộn thì cơm bữa....vài bữa là khả năng có oánh...
Đúng là tuổi ko biết trời đất gì hết...
Cha mẹ dân lao động thì lo cơm áo đâu có quan tâm gì nhiều...
May mà ko xì ke , ma túy ,..khi ở cái khu Lò Heo Bà Chiểu đó hơn 30 năm...
Kinh hãi 1 thời bão ma túy quét qua kèm theo nó là cơn lốc HIV giết ko biết nhiêu người. Mình nói thật còn sống đến giờ này chả phải hay mà nhờ có giáo dục gia đình giữ được 2 chữ Nhân Nghĩa nên Ô. Trời còn thương, nhờ phúc phần Cha Mẹ để lại, bản lĩnh dĩ nhiên là có nhưng 1 khi Ô. Trời đã ghét thì thôi...bít cửa.
Sống trên đời phải lấy Nhân Nghĩa làm đầu!

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Bác xa Nam kỳ vậy lâu nay bác ở Bắc kỳ hay Trung kỳ bác hi
Bác hỏi đều em phải hông. Hớ hớ. Em ở cái chộ không bắc cụng không trung. ??? Ngay trựa quê choa.
Mà em nói thật, chui vô đậu cái hẻm gần chỗ em trọ, đường rộng, mà tụi bản địa cứ thích cà khịa là răng hầy. Ở quê em. Đậu đâu kệ bây, miễn đừng để công an hốt là đc. Mấy Bác cứ đi qua thì biết,

• Like
Reactions: Nissan4241