Hạng B2
7/1/21
205
554
93
39
Lịch trình như vầy thì đâu vui chơi được gì bác, toàn đi ko à, nhìn cảnh qua đường đi thôi

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
427
368
66
Lịch trình như vầy thì đâu vui chơi được gì bác, toàn đi ko à, nhìn cảnh qua đường đi thôi
chủ yếu ẩm thực và ngắm cảnh là 9 bác, đà nẵng hội an em bay 2 lần rồi, jo mới trải nghiệm bằng cung đường

Hạng D
2/4/11
1.258
472
83
Bác cứ đi thôi không gì phải lo lắng ,thiết kế cái giường cho em bé 1 t ở băng sau . Khách sạn thì nên book trước ở Quy Nhơn .Ăn uống thì không lo .Tết ở Huế rất dễ gặp mưa lạnh ( năm nay m4-5 nghe nói hết lạnh ) mà mưa lạnh thì đi cf nghe nhạc cũng thú vị .Chúc bác và gia đình vui

Hạng B2
8/4/19
427
368
66
Bác cứ đi thôi không gì phải lo lắng ,thiết kế cái giường cho em bé 1 t ở băng sau . Khách sạn thì nên book trước ở Quy Nhơn .Ăn uống thì không lo .Tết ở Huế rất dễ gặp mưa lạnh ( năm nay m4-5 nghe nói hết lạnh ) mà mưa lạnh thì đi cf nghe nhạc cũng thú vị .Chúc bác và gia đình vui
e cảm ơn bác đã chia sẽ, e có làm đệm treo cho 2 anh em nằm ngủ cho khỏe rồi

• Like
Reactions: tu nhi
Hạng B2
18/2/21
282
2.691
93
Em thấy lịch trình anh hơi ngược, đó là cố gắng đi tới đích sau đó lượt về mới gọi là chơi chút. Chỉ e lúc đó mọi người mệt thì kém vui.

Quan điểm của em thì hơi ngược lại, ngày đầu còn hưng phấn máu me thì cứ chơi cho thoải mái anh ạ.

Biên Hoà - Nha Trang (kiếm quán cafe, ăn uống rồi tuỳ tình hình hãy quyết định đi tiếp. Coi ổn thì chơi ở đây hoặc ra Phú Yên.
Tiếp theo PY -> Quy Nhơn -> Hội An thì chơi cho đã ở HA.. sau đó ra Đà Nẵng, Huế...

Lượt về thì tuỳ tình hình sức khoẻ và độ ham vui của mọi người mà quyết định dừng chân ở đâu. Nếu ngân sách mạnh thì cứ tới nơi rồi book ks anh ạ.

Em chơi kiểu con nhà nghèo, toàn tới nơi ăn uống, cf rồi mới đi kiếm chỗ nghỉ (Chỉ cần có chỗ để xe, và đừng bẩn quá là được). Lỡ xui quá không còn phòng thì đi tiếp.

Hạng B2
8/4/19
427
368
66
Em thấy lịch trình anh hơi ngược, đó là cố gắng đi tới đích sau đó lượt về mới gọi là chơi chút. Chỉ e lúc đó mọi người mệt thì kém vui.

Quan điểm của em thì hơi ngược lại, ngày đầu còn hưng phấn máu me thì cứ chơi cho thoải mái anh ạ.

Biên Hoà - Nha Trang (kiếm quán cafe, ăn uống rồi tuỳ tình hình hãy quyết định đi tiếp. Coi ổn thì chơi ở đây hoặc ra Phú Yên.
Tiếp theo PY -> Quy Nhơn -> Hội An thì chơi cho đã ở HA.. sau đó ra Đà Nẵng, Huế...

Lượt về thì tuỳ tình hình sức khoẻ và độ ham vui của mọi người mà quyết định dừng chân ở đâu. Nếu ngân sách mạnh thì cứ tới nơi rồi book ks anh ạ.

Em chơi kiểu con nhà nghèo, toàn tới nơi ăn uống, cf rồi mới đi kiếm chỗ nghỉ (Chỉ cần có chỗ để xe, và đừng bẩn quá là được). Lỡ xui quá không còn phòng thì đi tiếp.
hii bác nói 1 phần đúng, 2 ngày đầu cố gắng chạy ra điểm đích đó là Hội An và Huế, Huế tham quan trong 1 ngày rồi về lại Đà Nẵng hoạc Hội An nghỉ đêm

Nha trang và đà lat em đi nhiều rồi nên lượt đi sẽ bỏ qua để đi cho nhanh,

đi tới đâu tính tới đó, sợ tính trước chạy ko kip và book ks trước lại mất công

• Like
Reactions: Bibim
Hạng B2
20/11/20
119
125
43
Lịch bác đi hơi mệt mà nhà lại có bé 1t nên không chơi gì được nhiều đâu ạ. Năm ngoái em đi Phú Yên-Quy Nhơn, thời tiết rất lạnh, gió mạnh, mưa nhẹ. Đi biển mà cứ tưởng đang đi Đà Lạt, mọi người ai cũng mặc áo lạnh như ở Đà Lạt nên bác có thể bỏ qua Đà Lạt nhé.Nhớ mang áo ấm thay đồ bơi ạ! :D

• Like
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
hii bác nói 1 phần đúng, 2 ngày đầu cố gắng chạy ra điểm đích đó là Hội An và Huế, Huế tham quan trong 1 ngày rồi về lại Đà Nẵng hoạc Hội An nghỉ đêm

Nha trang và đà lat em đi nhiều rồi nên lượt đi sẽ bỏ qua để đi cho nhanh,

đi tới đâu tính tới đó, sợ tính trước chạy ko kip và book ks trước lại mất công
Lịch trình ngày đầu M2 tết 03:00 AM của mình luôn nè Bác. Không nghỉ phép được nhiều nên phải tranh thủ đua luôn thôi :) . Sauđó nghỉ ngơi Lăng Cô, thăm lại Bạch Mã. Sau đó M4 thả về lại SG dự tính M6 có mặt.
Tư vấn tour tết Quy Nhơn Huế Đà Nẵng 2024

• Like
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
ít ngày mà đi quá nhiều điểm, 1 mình bác chạy xe cũng vất vả đấy. không đặt trước KS là xác định ngủ xe đấy

• Like
Hạng B1
28/3/12
76
23
8
Chào các bác

Tết này em định làm 1 tour miền trung ngắn ngày xuất phát từ biên hòa đồng nai , em đi 2 vợ chồng với 1 bé 10 tuổi 1 bé 1 tuổi , xe sedan 5 chỗ hạng C.
Cho em hỏi thời tiết ngoài miền trung có lạnh và mưa tết không ạ, khách sạn có nên book trước không, hay đi đến đâu rồi đặt ạ
M2 Biên hòa - Quy Nhơn
M3 Quy Nhơn - Huế
M4 1 ngày đà nẵng hội an
M5 Hội An - Phú Yên hoặc Nha Trang
M6 Nha trang - Da Lat
M7 1 ngày Da lat
M8 Da lat Biên Hòa
Lịch trình dự kiến của em, có thể thay đổi nếu thời tiết lạnh quá,

View attachment 3094351
E mới làm 1 tour SG-Quảng Ngãi rồi vòng lên đi hết Tây Nguyên về lại SG tuần trước.
Theo e nếu đi chơi bác cứ map đi theo đường ven biển từ đây ra đó tuy xa hơn đi cao tốc nhưng phong cảnh trên đường đi rất đáng trãi nghiệm, mặt đường toàn tuyến khá tốt chỉ có một vài đoạn mặt đường hơi xấu nhưng tổng thể đi rất tốt.E cũng đi sedan đi về hơn 2000km!