Tập Lái
11/2/20
11
2
3
26
Chào các bác. Em cần Tư vấn tự đi đăng ký ô tô khi mua trả góp. Hiện em vừa mua xe và đã làm xong ngân hàng. Chỉ đợi giảm thuế xong đi đăng ký. Vì ngân sách hạn chế nên em muốn tự động đi đăng ký xe không cần đại lý. Các bác có thể tư vấn em cách tự động đi đăng ký xe ( khi mua trả góp ) được không ạ vì đây là lần mua xe lần đầu của em ạ :D. Cảm ơn các bác rất nhiều.

Tư vấn tự đi đăng ký ô tô khi mua trả góp

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/8/15
126
217
43
Sang tên xe (xe sx VN, chạy chưa tới 1 năm) mà bị hành ra bã, bác cứ lên 282 làm rồi biết, kẹp 500K chê ít, chờ từ 8:30 -11h, hs ko nhúc nhích, vô hỏi sao lâu vậy, XXX nói ""có 500K đòi hỏi", tức ói cơm mà đành lấy lại đem ra cò bên ngoài mất 2tr (đã tự đi đóng thuế tb), 5p sau có giấy hẹn. Xứ thiêng đường, nếu rãnh cả ngày và đủ kiên nhẫn bác cứ đi để trải nghiệm :)

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Sang tên xe (xe sx VN, chạy chưa tới 1 năm) mà bị hành ra bã, bác cứ lên 282 làm rồi biết, kẹp 500K chê ít, chờ từ 8:30 -11h, hs ko nhúc nhích, vô hỏi sao lâu vậy, XXX nói ""có 500K đòi hỏi", tức ói cơm mà đành lấy lại đem ra cò bên ngoài mất 2tr (đã tự đi đóng thuế tb), 5p sau có giấy hẹn. Xứ thiêng đường, nếu rãnh cả ngày và đủ kiên nhẫn bác cứ đi để trải nghiệm :)
chuẩn bác, đôi khi phải bỏ tiền những hạng mục chúng ta phải nhắm mắt đưa nó vào "chi phí bắt buộc" :D

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Rảnh rang đói kém thì cứ đi tự mình làm thôi...ko vote cho bọn bất lương ăn trên ngồi trốc.., tự làm cũng có nhiều cái hay, rút KN nhiều thứ....quy trình thì trên Google nhiều lắm. Bận việc thì hãy nhờ dịch vụ...
Một m2 có 4 thằng ăn cắp....đi đi, đừng sợ

Hạng D
6/12/06
1.217
16.870
113
40
Rảnh rang đói kém thì cứ đi tự mình làm thôi...ko vote cho bọn bất lương ăn trên ngồi trốc.., tự làm cũng có nhiều cái hay, rút KN nhiều thứ....quy trình thì trên Google nhiều lắm. Bận việc thì hãy nhờ dịch vụ...
Một m2 có 4 thằng ăn cắp....đi đi, đừng sợ
Một thanh niên chuẩn bị mất mối chạy cò hậm hực tư vấn

• Haha
Reactions: malongkyv
Mình không biết các bác khác đi đăng ký xe nó khó khăn như thế nào, nhưng với mình thì hanh thông (cả xe cũ và xe mới, tất cả đều góp ngân hàng). Cứ thực hiện từng bước theo quy định thôi, chuẩn bị đầy đủ giấy tờ thì không có lý do gì để khó dễ cả, mình đăng ký ở Vũng Tàu nhé, sau khi đã nộp lệ phí trước bạ thì chỉ trong buổi sáng là xong.
P/s: đi đường chính nên nói không với "chi phí" nhé

Hạng D
6/12/06
1.217
16.870
113
40
Anh chưa trả $ cho người ta mà đòi mang xe đi tự đăng kí? Hãng xe nó cũng đâu có $ đâu mà trả cho người hộ tống anh và xe đi đăng kí.
Phân công lao động xã hội. Ông nào tư vấn vay mua góp mà tự đăng kí thì bớt tào lao đi.

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Mình không biết các bác khác đi đăng ký xe nó khó khăn như thế nào, nhưng với mình thì hanh thông (cả xe cũ và xe mới, tất cả đều góp ngân hàng). Cứ thực hiện từng bước theo quy định thôi, chuẩn bị đầy đủ giấy tờ thì không có lý do gì để khó dễ cả, mình đăng ký ở Vũng Tàu nhé, sau khi đã nộp lệ phí trước bạ thì chỉ trong buổi sáng là xong.
BRVT mình dễ hơn SG hay sao ý, đó giờ mình cũng chưa bỏ tiền bao giờ, tới lượt đợi ok xong.

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Đúng như vậy đó....
Thời gian ko có thì nhờ dv, dĩ nhiên là sẽ tốn hơn bt rất nhiều....
Rảnh rang, chưa kiếm ra tiền, thời gian rảnh nhiều thì tự đi làm cũng rất hay..., dư uống bia mệt
Cứ làm hư dân với cán bộ là ko được!

• Like
Reactions: xuantho05