Hạng B2
23/1/13
216
234
43
anh mua trả góp thì làm sao tự đi đăng ký dc anh? cái này hãng xe và ngân hàng có cái lý của nó, nhân viên của hãng có liên kết với ngân hàng sẽ đi đăng ký và bác sẽ phải tốn chi phí đó!
Thứ nhất là hãng xe sẽ ko giao xe cho bác khi không thanh toán đủ tiền! nếu trả góp ngân hàng sẽ trả hết sau đó bác góp là góp cho ngân hàng chứ hãng xe ko liên quan! mà ngân hàng trả hết thì nó phải nắm dc hồn xe nó mới cho bác nhận xe! cụ thể là nó nắm cà vẹt xong rồi nó hoàn tất hồ sơ làm cái giấy thế chấp để bac đi đường thôi!
Thứ hai là nếu để cho khách hàng tự đăng ký xong anh đem về nhà anh chạy lun thì ai làm gì đc anh khi giấy tờ đứng tên anh rồi! tự nhiên ngân hàng nó trả hết tiền xe cho hãng giao xe cho anh xong cho anh tự đi đăng ký xong anh biến lun thì nó làm gì giờ?
Nên tóm lại là ko đc anh nhé!

Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Trả góp thì ko tự làm dc đâu nha bác.
Xe mua trả hết hay xe cũ, lên 282 thì nhờ dịch vụ cho khỏe bác, mấy chỗ khác thì có thể tự làm dc, vì ít xe hơn. 282 nó hành ghê lắm...

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Thiệt ra tui thấy hãng làm phí dv có 1.5-2tr ah. Ko nhìu đâu. Với lại bác mua trả góp ai dám giao cả xe lẫn hồ sơ xe?

Hạng B2
3/11/11
275
124
43
Mercedes Truong Chinh
Chào các bác. Em cần Tư vấn tự đi đăng ký ô tô khi mua trả góp. Hiện em vừa mua xe và đã làm xong ngân hàng. Chỉ đợi giảm thuế xong đi đăng ký. Vì ngân sách hạn chế nên em muốn tự động đi đăng ký xe không cần đại lý. Các bác có thể tư vấn em cách tự động đi đăng ký xe ( khi mua trả góp ) được không ạ vì đây là lần mua xe lần đầu của em ạ :D. Cảm ơn các bác rất nhiều.

View attachment 2588520
*Ảnh minh họa
Anh mua trả góp tức là anh chỉ trả một phần trước cho hãng, không thanh toán đủ 100% giá trị xe. Thì không hãng nào cho phép anh tự cầm giấy tờ và lái chiếc xe đó đi làm thủ tục ra tên đâu.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
xe góp NH mình không tự làm được đâu bác vì đại lý nó làm xong giao cà vẹt qua NH thì lúc đó NH mới giải ngân phần mình vay chứ mình tự làm đại lý nó mới nhận 1 phần tiền của mình còn phần NH chưa có rủi mình ĐK xong mình lấy xe đi luôn thì đại lý biết làm thế nào, tốn 3 tr cho đại lý nó lo luôn đi bác cho khỏe

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Sang tên xe (xe sx VN, chạy chưa tới 1 năm) mà bị hành ra bã, bác cứ lên 282 làm rồi biết, kẹp 500K chê ít, chờ từ 8:30 -11h, hs ko nhúc nhích, vô hỏi sao lâu vậy, XXX nói ""có 500K đòi hỏi", tức ói cơm mà đành lấy lại đem ra cò bên ngoài mất 2tr (đã tự đi đóng thuế tb), 5p sau có giấy hẹn. Xứ thiêng đường, nếu rãnh cả ngày và đủ kiên nhẫn bác cứ đi để trải nghiệm :)
Em sang tên ở 282 vios 2016 tốn 200, thêm 100 thẩm định Bank.

Hạng B2
18/11/14
176
101
43
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Quy trình sẽ ntn :
B1 : Đóng thuế thì quá đơn giản đến chi cục thuế khai theo mẫu đóng tiền là xong lấy biên lai muốn dc hỗ trợ thì lúc nộp hồ sơ kẹp thêm tờ 50k
B2 : Chuẩn bị hồ sơ đến 282 bao gồm
- Hóa đơn đỏ
- CMND + HK gốc người đứng tên hóa đơn
- Biên lai thuế
- Bản cà SK + SM (cái này thường bác cũng ko tự làm dc)
- Xe (cái này là cái khó vì bác chưa trả hết tiền thì ai cho bác mang xe ra khỏi showroom) nên bắt buộc phải có chi phí bôi trơn (từ 1 đến 2tr)

Toàn bộ thời gian khoảng 1 ngày chưa kể sau khi lấy xe bác còn phải đưa xe đi đăng kiểm thêm 1 ngày nữa mà chi phí cũng chỉ rẻ hơn dc khoảng 1 tr so với chi phí đại lý.

Chân thành khuyên bác là nhờ luôn DV của đại lý: nhưng giá này deal dc tầm 2tr5-3tr là con số hợp lý.

• Like
Reactions: malongkyv and huyb9
Anh chưa trả $ cho người ta mà đòi mang xe đi tự đăng kí? Hãng xe nó cũng đâu có $ đâu mà trả cho người hộ tống anh và xe đi đăng kí.
Phân công lao động xã hội. Ông nào tư vấn vay mua góp mà tự đăng kí thì bớt tào lao đi.
Chưa tự đi làm hoặc không biết thì không nên phát biểu nhé

• Wow
Reactions: camapsaigon