Hạng D
9/1/15
2.540
3.830
113
40
Tào lao, xe trả góp ai cho bác tự đi đăng ký. Đăng ký xong cầm cái cài vẹt và xe chạy luôn thì ngân hàng nó ăn cám à.
Tớ đính chính lời Bác xí: Ngân hàng sao ăn cám, hãng xe nó mới ăn cám.
- Ngân hàng : chưa giải ngân, bức quá mất thời gian đã ra thông báo tín dụng
- Hãng xe : mới 30% mất mịa xe và hồ sơ, xe ra tên khách luôn, lợi nhuận của các hãng 5-7% cao tay rồi.

9/7/20
745
1.030
93
28
Tớ đính chính lời Bác xí: Ngân hàng sao ăn cám, hãng xe nó mới ăn cám.
- Ngân hàng : chưa giải ngân, bức quá mất thời gian đã ra thông báo tín dụng
- Hãng xe : mới 30% mất mịa xe và hồ sơ, xe ra tên khách luôn, lợi nhuận của các hãng 5-7% cao tay rồi.
Tuỳ ngân hàng nhé bác, có ngân hàng chỉ cần có giấy hẹn lấy cà vẹt là họ đã giải ngân hết cho hãng xe.
có ngân hàng đòi ra cà vẹt mới giải ngân.
Một số công ty tài chính như toyota thì nó ký hợp đồng đã giải ngân rồi.

Hạng D
9/1/15
2.540
3.830
113
40
Tuỳ ngân hàng nhé bác, có ngân hàng chỉ cần có giấy hẹn lấy cà vẹt là họ đã giải ngân hết cho hãng xe.
có ngân hàng đòi ra cà vẹt mới giải ngân.
Một số công ty tài chính như toyota thì nó ký hợp đồng đã giải ngân rồi.
Bác không hiểu ah: Người ta hỏi là mua xe qua ngân hàng muốn tự đi đăng ký được không ?
Quy trình : Ký HĐ - HĐ chuyển ngân hàng thẩm định - ra thông báo tín dụng (or từ chối)- Khách đóng đủ đối ứng 25-30% gì đó - Hãng xe xuất hoá đơn - Ra số - Giải ngân - Giao xe
Vấn đề ở chổ : Hãng xe mới thu 30% nếu khách đòi tự ra số thì hãng giao xe + hồ sơ. Nếu chỉ giao bản cà số và hồ sơ khách tự làm không giao xe thì tiền chi cho police còn nhiều hơn tiền dịch vụ hãng làm, Nếu khách đòi ôm hs sales chạy xe theo thì trường hơp này sales ok nhưng GĐ CTy đó chưa chắc ok vì mắc gì họ tự mang ruỉ ro về mình khi chả được gì.
Nếu khách ma le đăng ký biển số xong dong luôn thì cTY bán xe thiệt hại nặng, ngân hàng chả mất gì vì họ chưa giải ngân. Ngân hàng giải ngân khi vợ chồng khách lên ký nhận nợ đầy đủ. làm gì có chuyện ngân hàng giải ngân trước.
Còn với cty tài chính Toyota thì cũng vậy nó cũng phải nhận được cavet hay giấy hẹn và phải ký nhận nợ nó mới giải ngân, có thể trong nhà nó thì nó cho ký nhận nợ trước rồi đl đk biển số xe xong gửi hs về cty tài chính sau nhưng nếu có vậy cũng không thể kéo dài mấy ngày vì đâu khách nào dại ký trước khi bấm biển như vậy họ bị thêm lãi suất mấy ngày đó, làm gì có chuyện Cty TC giải ngân trước khi xe được đi đăng ký trừ phi tài sản đảm bảo không phải là chính cái xe đó.

Tập Lái
4/7/19
2
0
1
34
Theo mình biết thì bác vay ngân hàng thì đại lý sẽ k để bác tự đi đăng ký đâu. Đại lý họ chưa nhận đủ tiền thì làm sao dám giao xe cho bác đc. Với lại phí dịch vụ có 2tr-3tr thôi. cứ để họ đi làm thay cho nhanh. đỡ mất time

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.941
432
83
Ngoài lề xíu, Nên làm hồ sơ sang tên ở 282 hay đội An Sương thì nhanh, dễ hơn

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
Sang tên xe (xe sx VN, chạy chưa tới 1 năm) mà bị hành ra bã, bác cứ lên 282 làm rồi biết, kẹp 500K chê ít, chờ từ 8:30 -11h, hs ko nhúc nhích, vô hỏi sao lâu vậy, XXX nói ""có 500K đòi hỏi", tức ói cơm mà đành lấy lại đem ra cò bên ngoài mất 2tr (đã tự đi đóng thuế tb), 5p sau có giấy hẹn. Xứ thiêng đường, nếu rãnh cả ngày và đủ kiên nhẫn bác cứ đi để trải nghiệm :)
Phải dịch vụ thôi bác ơi, kẹp tiền cho bọn nó thì vô bổ thôi.
Phải đóng phí dịch vụ ngoài cổng thì mới nhanh.
Hồi đó em cũng bị một lão cảnh sát gù xin 500K rồi hứa sẽ cho biển số không xấu.
Ai ngờ bố nuốt 500K rồi em tự ra bấm số, thế cũng như không!!
Tóm lại là cứ dịch vụ tiền trao cháo múc, không nghe tay nào xin bừa cả mất tiền đấy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xinhxinh69