Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
doan7 nói:
cambridge nói:
Minh đi làm đã được 10 năm mà cho đến giờ vẫn chưa mua được một căn nhà để có chỗ gọi là "an cư lập nghiệp". Cách đây vài hôm, có anh bạn làm bên bất động sản cũng giới thiệu cho một căn hộ chung cư bên đại lộ Đông Tây. Nhà rất đẹp và hợp ý mình nữa nhưng tiền đề mua thì tới hơn 2 tỷ rưỡi. Đợt này cũng quyết tâm là sẽ tiết kiệm tiền lương, hạn chế chi tiêu để mua cho bằng được căn hộ này. Tính sơ sơ, với mức lương hiện tại thì mình cũng phải mất tới 6 năm mới đủ để mua. Mình có anh bạn làm về tài chính nói rằng với khoảng thời gian lâu như vậy sợ lạm phát rồi, giá cả tăng thì giá căn hộ trên không còn rẻ như bây giờ nữa. Mình thì lại không rành gì về tài chính cả nên sợ lànếu chỉ tiết kiệm một cách ngây thơ như bây giờ mỗi tháng để dành một chút thì chắc 6 năm sau cũng chưa mua được nhà. Gửi tiết kiệm ngân hàng thì tình hình bây giờ mình cũng không an tâm. Ba mẹ nào có kinh nghiệm tiết kiệm một khoảng tiền lớn để mua nhà như vậy rồi thì giúp mình với, mình thật sự rất muốn là sẽ mua được căn hộ đó.
Bác Mua căn hộ dưới 1 tỷ có đầy ra đó, mua chi tới hon 2 tỷ dữ vậy, tài chính eo hẹp thì lựa chổ nào rẻ mà đẹp mà mua chứ, e có người bạn mua bên quận 7 khoảng 1,1 tỷ 1 căn mà 2PN, 2WC cộng với nội thất cao cấp, bác xem thử ok khu vực quận 7 thì e chỉ chỗ nhé
chính xác, khu đại lộ Đông Tây ra xa xa nhiều cao ốc <1 tỉ lắm, ví dụ như
http://www.muadiaoc.net/can-ho-ehome-3-nam-long.html

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
nguynlan nói:
ptran nói:
Có nhà, có xe,thu nhập đều và cao mới tính đến bảo hiểm nhé
đóng bảo hiểm thôi mà cũng yêu cầu khó khăn quá nhỉ
không đâu bác nguyhan, đó chỉ là quan điểm cá nhân của ptran thôi
https://www.google.com.vn/search?q=khi+n%C3%A0o+n%C3%AAn+mua+b%E1%BA%A3o+hi%E1%BB%83m+nh%C3%A2n+th%E1%BB%8D&oq=khi+n%C3%A0o+n%C3%AAn+mua+b%E1%BA%A3o+hi%E1%BB%83m+nh%C3%A2n+th%E1%BB%8D&sugexp=chrome,mod=10&sourceid=chrome&ie=UTF-8

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
DKmarket nói:
Đọc cứ như là biệt thự đơn lập 300m2 đất ở PMH đang chào bán la liệt giá 10 tỷ, còn lô góc nữa mới kinh. Cầm 10 tỉ qua Phú Mỹ - Vạn Phát Hưng bây giờ còn chưa mua được căn biệt thự 300 m2 đất nữa. Người ko tìm hiểu mua bán cứ tưởng như đất rớt xuyên đáy rồi, càng hoảng loạn :mad:
PMH giờ vẫn có biệt thự 1 trệt 1 lầu giá <10 tỉ nhé

Tập Lái
4/10/12
4
0
0
phongicehcmc nói:
nguynlan nói:
ptran nói:
Chứ ít tiền sao mua bảo hiểm được. Nghe đâu cũng lên đến trăm triệu. Để tiền kinh doanh tốt hơn

Tập Lái
4/10/12
3
0
0
Chia nhỏ ra đóng theo quý chắc cũng ít. Mà cũng đâu cao lắm đâu, đề phòng bất trắc cũng được. Quan trọng là công ty uy tin để đảm bảo rut tiền được

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
ptran nói:
phongicehcmc nói:
nguynlan nói:
ptran nói:
Chứ ít tiền sao mua bảo hiểm được. Nghe đâu cũng lên đến trăm triệu. Để tiền kinh doanh tốt hơn
bác lại nghe đồn, em mua 1 năm đóng 1tr đây,
còn 100tr mà bác nói là mệnh giá khi rủi ro xảy ra bác sẽ được bồi thường, nếu mua trong 20 năm, bác sẽ chỉ đóng khoảng 4-5tr/năm, nghe sướng chưa?

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
anhtuan_vo89 nói:
Bạn muốn biết chắc ăn thì cứ vô đó làm rồi sẽ tự ngộ ra thôi ^^
Bác có thường áp dụng lời khuyên này với chính mình không? Mỗi khi định mua một mặt hàng gì đó, bác thường xin vô công ty đó để làm việc?

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
doan7 nói:
e chịu câu này của bác, Bảo hiểm giờ toàn lấy tiền của ngta rồi cho vay lãi cắt cổ
Prudential đang cho vay theo HĐ với lãi suất 12%, Manulife 12.5% hoàn trả lúc nào và bao nhiêu cũng được. Vậy cái lãi suất cắt cổ mà bác nói là ở công ty nào vậy?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/10/12
5
0
0
Ủa, bảo hiểm bây giờ có cho vay nữa ah. Tưởng chỉ thu tiền về rồi đi đầu tư kinh tế chứ. Hóa ra cũng giống ngân hàng rồi

Tập Lái
4/10/12
5
0
0
hen chi pru nó đang tuyển nhân viên tín dụng. Chắc kt khó khăn quá ko biết đầu tư ở đâu nên đi cho vay bớt

Status
Không mở trả lời sau này.