Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Con này hả anh! Thấp thoáng bóng dáng huyền thoại sao mới mọc 1 thời phá làng quán Gió :p
Mịa , leo lên con này mà chạy đầm tính được mới sợ :mad:

View attachment 2742027
Mình khoái dòng Nova Dash 2 thì- tiền bối của Sonic hơn. Nhớ năm 97-98 mượn đc con dash kéo mạnh tay, xém chút tuột ra phía sau. Nước đề nó hỗn kinh khủng

• Like
Reactions: TAK40 and xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Mình khoái dòng Nova Dash 2 thì- tiền bối của Sonic hơn. Nhớ năm 97-98 mượn đc con dash kéo mạnh tay, xém chút tuột ra phía sau. Nước đề nó hỗn kinh khủng

Xe này mạnh, nhưng nhiều thanh niên đi xe này rồi fdi mãi không về. Nên mới lấy bằng cứ đài ải nó bằng con wave đã. Chạy rành rồi thì lên con này chưa muộn.
Mình chạy 1 thời gian và kết luận:
+ Máy mạnh, ghi đông thấp nên lái hơi chồm chồm.
Thao tác lái đường trường khá tốt, luồn lách trong phố cũng nhẹ nhàng.
Ve vọt bà cố, vặn mạnh ga có thi nó bốc cmn đầu luôn.
Sonic này nếu zin thì cũng chưa ghê gớm gì lắm phải độ nhẹ thêm tầm 30-40% HP của nó nữa thì nó cũng phê như Nova/RGV ngày xưa

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Hồi đó mình cũng được chạy con Dash và con "En Sê Ban" (NSR). Kéo ga 1 chút thôi mà nó muốn để mình lại theo gió rồi. Thời gian đó chạy mấy xe này dễ bị SBC hỏi thăm lắm.

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Hồi đó mình cũng được chạy con Dash và con "En Sê Ban" (NSR). Kéo ga 1 chút thôi mà nó muốn để mình lại theo gió rồi. Thời gian đó chạy mấy xe này dễ bị SBC hỏi thăm lắm.
con nova Dash nó là dòng underbone của Nờ Cê Ban NSR150 mà, cùm ga nó 2 nấc hay sao mà kéo qua nấc đó là xe nó phóng 60 lên 140 rất nhanh .

Hồi đó Honda nó còn dòng Beat 110 với LS125 cc, hai thì, dáng sport luôn nữa. Máy nó gào rú rát hơn Su xìpo 110-120 .

• Like
Reactions: TAK40 and xlive
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Ngồi sonic satria, trừ khi ko có cu, chứ cầm lái nghe tiếng động cơ đó mà bỉu chạy điềm đạm khó lắm

Em đồng tình với bác, tiếng máy và động cơ nó ảnh hưởng kinh khủng, em chạy CB điềm đạm từ tốn bấy nhiêu, leo lên harley (độ full bô) của bạn, em chạy mắc dậy bấy nhiêu, dù bản chất của harley là low drive :D

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Honda sonic underborne. Thằng con vua đủ tuổi lấy GPLX. Nó thích xe này
Mấy anh cho vài lời vàng ngọc.

Tiện thể anh nào chán thanh lý quất luôn.
Trải nghiệm (2 cha con).

View attachment 2873805*Ảnh mượn

Nhớ ngày xưa, tôi thích chiếc Su sport. Ba tui đã mua mang về nhà, mẹ phán 1 câu "Mua chiếc xe đó thì mua cái hòm để cạnh" đành mang xe trả lại luôn

• Haha
Reactions: TAK40