Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Sub XV là quá đẹp mà giá nó cao vô lý. Cao hơn Forester. XV làm sao giá < Forester thì quá ổn. Giờ Forester lại ngày càng to cồng kềnh. Như mẫu vừa rồi nhập Nhật nhìn là ổn nhất
XV còn nhập Nhật nên nó cao chót vót rồi.
Các dòng kia giờ qua nhập Thái nên giá dễ thở hơn chút

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
chào các a CLN,
mềnh có tí vấn đề nhờ các chuyên gia tư vấn giúp (rất nghiêm túc ạ), có con xe civic 1.8 at, 2007 a kia đang rao bán (ng dùng chứ ko phải cò lái)...giá thị trường của e nó giờ khg bao nhiêu thì xúc được ạ? Note thêm là mình có chạy thử, máy hơi hú (so với các xe khác- gần như ko nghe tiếng gì). Có a nào đã chạy cv các đời gần xe trên tư vấn giúp. Hết câu hỏi, xin cám ơn.
Nghe tả là biết dù là chủ xe cũng chưa chắc chủ đầu tiên, next là vừa. Cầm 2xx triệu vay bank đập thùng mợ nó con City/Vios đưa trước tầm 1xx, tháng trả có tầm 7-8tr khỏi suy nghĩ, 1xx kia dư ra đầu tư kiếm bèo bèo tháng vài triệu đóng tiền xe, xăng hoặc bảo dưỡng.
Những chiếc xe hơn 10 năm, thà là mua của người nhà nếu k rành xe, còn k thì lượn đi cho nó lành.

Không hiểu sao giờ mình lại thích xe gọn dài tầm 4.5m , rộng 1.8m đổ lại nhưng hơi đầm đi trong phố xoay trở linh hoạt, ra quốc lộ đi cũng đầm thì lái khỏe. Thật sự nể mấy anh chạy bán tải dài thòn lòn vậy và đi nội thành, quay đầu mới thấy kiên nhẫn và tài
Mình qua 2 đời sedan xong lên pickup đi phố vẫn bình thường chứ có gì đâu khó khăn, hồi đi Civic và 320i quay đầu mới mệt cứ sợ cạ cái mõm, còn lên Triton thì leo mợ nó lên lề mà quay chứ có gì đâu mà khó khăn. Giờ bảo trở lại sedan thì thôi miễn bàn, đi cao tốc ngồi thấp ăn pha cũng đủ nổi điên.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/4/17
259
3.311
93
47
Chiều mới vô showroom chạy thử 1 tiếng Civic 1.5RS. Ôm cua gọn gàng, linh hoạt đi trong phố nhưng lái cảm giác ko sướng lắm. Trợ lực điện vẫn thấy nhẹ nhẹ và hẫng hẫng . Nếu nó nặng hơn chút thì lái sướng hơn.
Tay lái nhẹ nên thấy giả giả, kg cảm giác thật như gen 8-9. Ga thi quá nhạy nên nữ lái nguy hiểm.
Cách âm thì quá ổn so với đời trước, nhưng phuột nhún hơn cứng chắc do vỏ mỏng, mâm 18

Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
cám ơn a Huyra,
xe là đang xem mua giúp ô a (chứ mình ko mua xe cũ)...ô ý có budget cỡ tầm 3 chăm trở lại, và ko muốn hơn nên mới khó.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
cám ơn a Huyra,
xe là đang xem mua giúp ô a (chứ mình ko mua xe cũ)...ô ý có budget cỡ tầm 3 chăm trở lại, và ko muốn hơn nên mới khó.
Mấy tay này thì nên mua xe nhật cũ để họ yên tâm anh.:D
Nhiều khi tư vấn xe hàn họ dễ trề môi.:)
Nên mua Civic..rẻ nữa thì có Mazda6 203..sửa từ từ rồi họ sẽ có kinh nghiệm thôi. Cũng là 1 cách chơi hay.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
cám ơn a Huyra,
Dậy để ổng cắn trái ớt 1 lần thử cho biết nó cay :D Xe Nhật cũ lành thì lành chứ gặp cái con mà 2-3 đời chủ ng này sử dụng kỹ, ng kia thì k thì vác về có ngày há mỏ chờ cứu hộ ngoài đường.
Ổng tự tin có quen thợ Garage rất thân k “đá giò lái” với bên bán thì hãy cầm 3xx kiếm con Civic, xe tuổi đời càng cao rủi ro càng lớn vì chuẩn bị thay cái gì chưa chắc thằng chủ xe đã biết.

• Like
Reactions: Congtruyen
Tập Lái
12/2/17
38
432
88
Dậy để ổng cắn trái ớt 1 lần thử cho biết nó cay :D Xe Nhật cũ lành thì lành chứ gặp cái con mà 2-3 đời chủ ng này sử dụng kỹ, ng kia thì k thì vác về có ngày há mỏ chờ cứu hộ ngoài đường.
Ổng tự tin có quen thợ Garage rất thân k “đá giò lái” với bên bán thì hãy cầm 3xx kiếm con Civic, xe tuổi đời càng cao rủi ro càng lớn vì chuẩn bị thay cái gì chưa chắc thằng chủ xe đã biết.
Chuẩn..ông già 80 tuổi hôm nay khoẻ re tập thể dục phà phà..nhưng mai lăn quay ra chết..

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
hi các a, vẫn chưa tìm đc xe cho ô a!
Mình cần 02 món này:
1. Máy hút bụi cầm tay: đang refer đến Bosch ( CẦM TAY BOSCH BKS4033)
Hoặc con Xixaomi: a nào đã dùng rồi tv giúp với?
2.Một ít cafe dạng rang xay (dùng với máy pha espresso)...hôm có a nào gt caf Cầu đất...mà ko biết mua ở đâu?

Xin cám ơn,