Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Thank bác. Nóng so với xe có két nước khoảng bao nhiêu % hay tất cả các loại PKL đều nóng như nhau? Ngày xưa năm 2003 em có mượn con xe Shadow 750 hay Magna 750 đời 89 gì đấy chạy loanh quanh, không thấy nóng lắm hay lúc đó trẻ trâu không cảm giác được. (mà em mới có U35 thôi, chắc đi cũng được)
HD em chưa thử nên chưa biết nhưng đã máu con Ducati Scrambler và đã test thử sau đó bỏ luôn ý định mua xe.
Cách đây khoảng 1 tháng, em mượn được xe của 1 người bạn để test, lúc đó đúng vào thời điểm nóng nhất của SG. Hic, chạy thì tạm ổn, nhưng mỗi lần dừng đèn đỏ là giống như ngồi trên cái lò than. 2 đùi nóng rát luôn.
Nếu mua để cuối tuần chạy cafe xa xa thì ok, chứ làm phương tiện đi làm hàng ngày trong nội thành thì hoàn toàn không ổn.

• Like
Reactions: N.3D
Tập Lái
18/6/15
47
29
18
HD em chưa thử nên chưa biết nhưng đã máu con Ducati Scrambler và đã test thử sau đó bỏ luôn ý định mua xe.
Cách đây khoảng 1 tháng, em mượn được xe của 1 người bạn để test, lúc đó đúng vào thời điểm nóng nhất của SG. Hic, chạy thì tạm ổn, nhưng mỗi lần dừng đèn đỏ là giống như ngồi trên cái lò than. 2 đùi nóng rát luôn.
Nếu mua để cuối tuần chạy cafe xa xa thì ok, chứ làm phương tiện đi làm hàng ngày trong nội thành thì hoàn toàn không ổn.
Ướp khăn lạnh trên máy cho mát

• Like
Reactions: xelam_xelu
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Ướp khăn lạnh trên máy cho mát
Cái xe của bạn em là nó đã độ bằng cách dán cả tá lớp chống nóng dưới yên xe rồi đó bác. Để zin chắc khỏi chạy luôn. :3dcuoi:
Chủ yếu nóng ở 2 bên bắp đùi và cẳng chân. Nếu mặc đồ chuẩn thì chắc cũng bớt được tí nóng, em mặc quần jean nên chịu không nổi.

Hạng B2
24/10/04
195
1.911
93
saigon
10 người thì 9 người bảo không nên mua vì lý do không đi hằng ngày vì nóng. Em cám ơn các bác, chắc em dùng vào mục đích đi loanh quanh những ngày mát mẻ, cuối tuần thôi.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.597
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chào các bác,
Sau khi nghiên cứu về hãng xe, loại xe, và giá xe các loại PKL cũng như nhu cầu sử dụng, em chốt hạ được con Iron 883 này. Tuy nhiên, các bác nào đã sở hữu em nó thì cho em xin xíu cảm nhận thực tế về sự di chuyển trong thành phố hay đi xa có ok không?

P/S: 1 ngày em di chuyển khoảng 20km từ Nhà Bè lên Bình Thạnh đi làm.

Cám ơn các bác trước
Chỉ anh @soitoc mới đủ đk trả lời.

Hạng B2
21/10/14
346
12.274
93
Thích thì nhích . Chỉ có người từng chơi xe mới đủ khả năng 4 vấn . Thấy trên này tuyền anh em mượn xe chạy thì sao 4 vấn đc. Chỉ thoả đam mê mình vui rồi.
Nhiều người bỏ ra vài chục chai mua xe đạp đạp giữa trưa nắng thì sao ?
Có người chích đuỹ 400k có người chịch 1-2k$ . Có khác nhiều đâu.

• Like
Reactions: N.3D and Ha Sonata